Hạng D
26/12/18
2.169
2.918
155
45
Nói chung đất An Phú Đông dễ dính quy hoach lắm nha. Bên ngoại mình có bán 3000m đất cho 1 chủ đầu tư phân lô cách đây 6 năm mà đến giờ ng ta vẫn chưa xây nhà đc
Bên hẻm 140 có 1 lô 3000m cách đây 7 năm cđt tự vẽ phân lô bán nhưng đường có 6-7 theo quy định cũ. Nhưng đến lúc xin tách thửa thì phải làm đường 12m mới cho tách. Thế là đứng luôn từ đó đến giờ vì bán hết rồi, mà làm đường to thì phải trả lại tiền cho người mua theo giá tt.

Hạng C
10/8/18
709
796
93
44
Cái này người mua nên lùi 1 bước bỏ đất ra làm đường chung với chủ đất để ra được sổ, chứ để đứng cứng ngắc vậy thì khổ cả 2 bên

• Like
Reactions: Tommyteo and Comtam
Hạng D
26/12/18
2.169
2.918
155
45
Cái này người mua nên lùi 1 bước bỏ đất ra làm đường chung với chủ đất để ra được sổ, chứ để đứng cứng ngắc vậy thì khổ cả 2 bên
Miếng đó ngày xưa bán là làm 2 đường 5-6m rồi phân lô ra. Nhưng khi buộc làm 12m thì chỉ còn cách làm đường ở giữa -> nhiều lô diện tích bị biến động không còn như lúc rao bán nữa. Bây giờ chỉ còn cách mua lại hết theo giá cả 2 bên thương lượng rồi phân lô lại. Mà cái khó là Cdt muốn mua giá lúc bán còn nếu mua theo giá TT thì bó tay . Com

Tập Lái
14/2/22
22
34
13
39
Đất đó chưa chắc dính quy hoạch, mà là chưa đủ điều kiện để chuyển đổi sang thổ cư toàn bộ (XDM) hay là không đủ điều kiện để tách thửa
Nên có mua đất thì cứ mua đất có sổ cho chắc ăn, còn ai mua đất đang tách thì phải chọn chủ đầu tư thật kỹ, còn lại thì 5 ăn, 5 thua
Nãy mình có đi dạo thì thấy có nhà đang xây 4 tấm, GPXD đầu 2022, xây nhà được hoàn công đàng hoàng nhé
Thì mình cũng nói dễ dính. Nhưng nếu sổ đàng hoàng thì vẫn ok. Bên ngoại mình ở an phú đông có 6000m mà bị dính quy hoạch công viên k làm ăn gì đc. Xây nhà để ở lun. Mà từ lúc xây đến giờ đc gần 10 năm rồi mà vẫn chưa thấy động tĩnh gì cả

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng B2
1/5/22
122
107
43
33
Có 1 lô kia mình cũng ưng của phường an phú đông mà tra ttqh là đất nhà vườn mật độ thấp,diện tích 5x20 thổ cư được 80 m còn 20m là trồng cây lâu năm(bên cạnh đất có 2 căn nhà 3 tấm)vậy đất này có cấp giấy phép xây dựng bình thường và hoàn công ko nhỉ

Hạng B2
1/5/22
122
107
43
33
Miếng đó ngày xưa bán là làm 2 đường 5-6m rồi phân lô ra. Nhưng khi buộc làm 12m thì chỉ còn cách làm đường ở giữa -> nhiều lô diện tích bị biến động không còn như lúc rao bán nữa. Bây giờ chỉ còn cách mua lại hết theo giá cả 2 bên thương lượng rồi phân lô lại. Mà cái khó là Cdt muốn mua giá lúc bán còn nếu mua theo giá TT thì bó tay . Com
Còn đất nhà vườn mật độ thấp kết hợp phát triển du lịch thì sao hả bạn,nên mua đất này ko,mình đang nhắm 1 miếng bên cạnh đã có 2 nhà xây full mà k biết hoàn công dễ k

Hạng D
16/7/19
1.125
3.506
116
Còn đất nhà vườn mật độ thấp kết hợp phát triển du lịch thì sao hả bạn,nên mua đất này ko,mình đang nhắm 1 miếng bên cạnh đã có 2 nhà xây full mà k biết hoàn công dễ k
bác xin giấy phép xd thế nào thì xây đúng như vậy => hoàn công bình thường thôi.

Hạng B2
1/5/22
122
107
43
33
bác xin giấy phép xd thế nào thì xây đúng như vậy => hoàn công bình thường thôi.
Mình mượn bản sao sổ hồng lên hỏi trước bên quận về giấy phép xây dựng họ có trả lời k b

Hạng D
9/1/16
1.665
3.235
123
48
Sài Gòn
"Đất hiện hữu cải tạo" coi như phù hợp quy hoạch, còn quy mô tầng cao thì bác chủ phải kiểm tra thêm quy hoạch chi tiết xây dựng (1/2000) xem quy mô của cụm đó như thế nào, nếu quy mô quá cao (cỡ vài chục tầng) thì lại tra quy mô theo lộ giới hẻm. Nói chung hiện hữu cải tạo thì ok rồi, bác cứ thế mà xúc thôi.

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng B2
1/5/22
122
107
43
33
"Đất hiện hữu cải tạo" coi như phù hợp quy hoạch, còn quy mô tầng cao thì bác chủ phải kiểm tra thêm quy hoạch chi tiết xây dựng (1/2000) xem quy mô của cụm đó như thế nào, nếu quy mô quá cao (cỡ vài chục tầng) thì lại tra quy mô theo lộ giới hẻm. Nói chung hiện hữu cải tạo thì ok rồi, bác cứ thế mà xúc thôi.
Còn đất nhà vườn mật độ thấp(kết hợp phát triển du lịch)cũng ở khu an phú đông này thì đất này có dễ xây dựng ko b