Tư Vấn Đầu Tư Có nên mua dự án NBB III ?

Tập Lái
22/8/19
3
0
0
32
Các bác cho em hỏi là có nên đặt nbb III ở thời điểm này không ạ?
Em mua để ở nhưng không vội. Tại em tìm hiểu hình như CDT này đã có 2 dự án City gate 1 và City gate 2 cũng ok ạ. Nhưng tìm trong box này ko thấy thông tin về NBB III nên cho em xin hỏi ở đây ạ.
Em cảm ơn các bác.

Hạng D
9/8/13
1.294
1.564
113
Mua chung cư thì hiện giá chênh thấp nhất 120 chẹo cho block b-c (cọc cđt 200) tính ra 1m2 tầm 27-28 chẹo, hiện dự ớn chị mới có ép cọc thử tải, dự là tháng 6 năm sau sẽ triển khai, giờ rao chênh nhiều mà ra hàng ko đc bn do chủ yếu mua bán lòng vòng. Ưu điểm: vào chờ 1 năm sau làm 2 năm sau nữa sẽ nhận nhà nên ai ít tiềm góp lúc này. Khuyết: vào 1 lần 200+ chênh (từ 100) nên ít nhất 300, mà giá cũng tầm 28 chẹo, đường nhỏ (ko biết khi nào mở), xung quanh kcn sx nhiều nên hơi tạp nham. Gấp ở và mạnh tiền mua gate 2 ok (giá, vị trí hơn nbb3).

18/4/19
671
49
28
+ Nếu tài chính của Bác mạnh thì mua hẵn city gate 2 sẽ tốt hơn, về vị trí và giá thì vẫn ngon hơn NBB3 nhiều. Hiện tại dự án đã bán hết hàng từ tháng 4 rồi Bác, bây giờ những căn giá HĐ thấp thì chênh lệch tầm 130-170 triệu. còn những căn giá HĐ cao thì chênh lệch từ 60-100 triệu.Nếu Bác chưa gấp nhà ở thì mua bên gate 3 thì dòng tiền của Bác góp cũng nhẹ. Về thiết kế căn hộ thì theo cảm nhận của Em thì Gate 3 thiết kế thông thoáng hơn Gate 2.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
9/8/13
1.294
1.564
113
+ Nếu tài chính của Bác mạnh thì mua hẵn city gate 2 sẽ tốt hơn, về vị trí và giá thì vẫn ngon hơn NBB3 nhiều. Hiện tại dự án đã bán hết hàng từ tháng 4 rồi Bác, bây giờ những căn giá HĐ thấp thì chênh lệch tầm 130-170 triệu. còn những căn giá HĐ cao thì chênh lệch từ 60-100 triệu.Nếu Bác chưa gấp nhà ở thì mua bên gate 3 thì dòng tiền của Bác góp cũng nhẹ. Về thiết kế căn hộ thì theo cảm nhận của Em thì Gate 3 thiết kế thông thoáng hơn Gate 2.
Về mật độ căn/sàn thì gate 3 nhiều hơn 2, tỷ lệ căn/thang thì gate 3 vẫn hơn và sau này ở sẽ chờ thang lâu do 28 tầng và 33 tầng

Hạng B1
9/1/17
85
33
3
Các bác cho em hỏi là có nên đặt nbb III ở thời điểm này không ạ?
Em mua để ở nhưng không vội. Tại em tìm hiểu hình như CDT này đã có 2 dự án City gate 1 và City gate 2 cũng ok ạ. Nhưng tìm trong box này ko thấy thông tin về NBB III nên cho em xin hỏi ở đây ạ.
Em cảm ơn các bác.
Tốt nhất bác cứ đi xem thực tế rồi quyết định sau cũng chưa muộn. Em ở Carina luôn bác thích thì ghé mình cafe sẵn thực địa luôn :D :D

Tập Lái
22/8/19
3
0
0
32
Tốt nhất bác cứ đi xem thực tế rồi quyết định sau cũng chưa muộn. Em ở Carina luôn bác thích thì ghé mình cafe sẵn thực địa luôn :D:D
Bác là sale hay sao ạ?
Em hiện tại đang nhắm căn 2 phòng ngủ lầu 3 giá HD tầm 2.4 tỷ chênh 80tr tính ra tổng tiền cũng 2.5 rồi nhưng vì mẹ em lớn tuổi muốn ở thấp.
Căn này bên sale báo là của chủ đau tư chừa lại bán sau. Nhưng thấy tầng 19 giá hợp đồng chỉ có 1.7 và chênh 180 thì rẻ hơn rất nhiều.
Mong các bác tư vấn thêm ạ.

Hạng B1
9/1/17
85
33
3
Bác là sale hay sao ạ?
Em hiện tại đang nhắm căn 2 phòng ngủ lầu 3 giá HD tầm 2.4 tỷ chênh 80tr tính ra tổng tiền cũng 2.5 rồi nhưng vì mẹ em lớn tuổi muốn ở thấp.
Căn này bên sale báo là của chủ đau tư chừa lại bán sau. Nhưng thấy tầng 19 giá hợp đồng chỉ có 1.7 và chênh 180 thì rẻ hơn rất nhiều.
Mong các bác tư vấn thêm ạ.
Dạ em là sale, thật ra giờ là bác mua sang nhượng lại cả thôi, các căn giá HĐ 2,4 tỷ là giá đợt cuối của dự án, còn căn 1,7 tỷ là giá đợt đầu còn chênh thì cũng tùy bác nhé. Xét về tổng giá thì căn chênh nhiều vẫn rẻ hơn bác nè, khác nhau ở số tiền bác đóng vào thôi ạ.

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48
Căn 1PN lầu thấp block B-C hiện tại giá bao nhiêu vậy mấy bác?