Tập Lái
17/1/20
13
4
3
40
Có nên mua Ford Focus/Ecosport chạy Grab?

Em có tầm hơn 500 chút. Muốn cưới 1 em để chạy dịch vụ, Grab. Hôm giờ nghía Focus với Ecosport. Em thích Focus lắm nhưng lăn tăn vụ hàng ghế sau.

Ai đang chạy Grab 1 trog 2 xe này phát biểu cảm nghĩ chút giùm ạ, xe nào dịch vụ ngon hơn ạ?

Last edited by a moderator:
Tập Lái
17/1/20
13
4
3
40
nhà cụ có cây xăng thì focus dịch vụ cũng dc cụ ah!
Vâng cụ, thế cụ thấy ecosport thế nào? Nếu không thì fadil, qua giờ em cứ để ý fadil mãi. Tiếc cái cốp bé quá, mà i10 em sợ đụng hàng với ku em hàng xóm. Hihi

• Like
Reactions: Xedichvu
Hạng B2
28/5/19
179
46
28
24
Vâng cụ, thế cụ thấy ecosport thế nào? Nếu không thì fadil, qua giờ em cứ để ý fadil mãi. Tiếc cái cốp bé quá, mà i10 em sợ đụng hàng với ku em hàng xóm. Hihi
Chạy ecosport đi bác chứ focus bỏ mẫu rồi đừng suy nghĩ tới

• Like
Reactions: judra
Tập Lái
2/9/19
25
11
3
36
thanhmochuong.com.vn
Cụ sợ đụng hàng thì thử nghiên cứu kia soluto xem sao!

• Like
Hạng B2
14/10/17
114
221
43
Nếu cụ chạy dịch vụ thì ưu tiên đầu là tiết kiệm nhiên liệu, khoản này thì eco và focus đều thua mấy em fadil,i110,kia soluto,city....Mình vote cho city vì là xe hạng B, có cửa gió hàng ghế sau khách sẽ thích hơn. P/s: Mình đi ecosport 2017 tita đi làm trong TPHCM không kẹt giờ cao điểm thì hết TB 9-10l lít/100km.

• Like
Tập Lái
17/1/20
13
4
3
40
Cám ơn bác, bác thấy mazda 2 được ko? Vì city thì em ko đủ xèng rồi. Em ráng đc tầm 600 ý. Ecosport bác chạy thấy rung lắm ko ạ?

Hạng B2
14/10/17
114
221
43
Cám ơn bác, bác thấy mazda 2 được ko? Vì city thì em ko đủ xèng rồi. Em ráng đc tầm 600 ý. Ecosport bác chạy thấy rung lắm ko ạ?
Mazda 2 thì rất tiết kiệm xăng cũng ok. Ecosport thì ngoài việc hao xăng ra thì mình thấy chạy khá tốt, gầm cao leo lề thoải mái nhưng thích hợp cho gia đình hơn, trong group ecosport trên facebook chỉ khoảng 2-3% thành viên mua để chạy dịch vụ thôi

Tập Lái
17/1/20
13
4
3
40
Mazda 2 thì rất tiết kiệm xăng cũng ok. Ecosport thì ngoài việc hao xăng ra thì mình thấy chạy khá tốt, gầm cao leo lề thoải mái nhưng thích hợp cho gia đình hơn, trong group ecosport trên facebook chỉ khoảng 2-3% thành viên mua để chạy dịch vụ thôi
Cám ơn bác. =)

Hạng D
12/4/19
1.664
3.297
118
38
Cùng tiền đó để chạy dịch vụ người ta mua Ertiga/Expander chứ ai đi mua Focus/Ecosport bác? Chả khách nào muốn chui vô 2 con xe chật như hũ nút cả + chả ông nào làm kinh doanh muốn mua con xe chi phí sửa chữa lởm khởm đâu

• Like
Reactions: PMH82 and judra