Hạng B2
7/3/17
102
3.145
93
Saigon
Em không duy tâm nhưng công nhận đọc bài gì bác trên nghe cũng ghê ghê :).
Giờ có hàng 3PN mà 3.9 tỷ bao gồm decor rồi như bác gì trên kia nói không mấy anh? Đợt em bốc số SV2 không được, bé sales có giới thiệu bên GV 3PN cũng tầm 4.2 tỷ rồi mà?

3.9 tỷ nhà thô thì em thấy chứ 3.9 tỷ bao gồm decor thì em chưa tìm ra căn nào :)

Hạng C
10/12/06
741
294
63
Về phong thủy mảnh đất khu Green giống hệt mảnh đất thuận kiều plaza, hình chữ nhật dài và vát đầu, y như một lưỡi dao, tối kỵ trong thiết kế các khu condo,khối dịch vụ như một con đường đâm thủng các khối nhà ( sky garden thì làm thành trục giữa rất tốt) . Lối vào hiện nay bé xíu , khó cho vượng khí đi vào, bãi cỏ lớn sân tập golf đáng nhẽ là điều rất tốt , tập trung vượng khí phía trước , tuy nhiên lại bị chăng lưới và bóng golf bay tối ngày làm hỏng luôn . Về sử dụng thì mặt view đẹp nhất phía bên sân golf chính tây , mấy bữa nay nóng cũng khá khủng khiếp.

Trò đời cứ mua được chỗ này lại phải đi dìm chỗ khác để nâng cái của mình lên, không dìm thì không chịu được hả bác? Happy nó mảnh đất nó cũng không có vuông, sao giờ dân cư đông đúc tấp nập thế? giá cho thuê lại còn cao? View đẹp nhất vượng khí nhất chẳng lẽ scenic không có cái view hướng sông i hệt nắng khủng khiếp buổi chiều hay sao mà ko thấy bác dìm? View Scenic block ngay đường ven sông không nhìn vào dòng sông với sân golf đó thì nhìn vào đâu? hay phải dầy đặc túm tụm nhìn vào phòng ngủ nhau như scenic và ô đỗ xe phải trả phí thì mới là hợp phong thuỷ? Gió từ cái hướng tây nam và đông nam đó buổi chiều là mạnh nhất đó, bác đã vào trong đó chưa mà phán như thật thế?

Em ở Green, ko vì thấy bác mua được Scenic mà đi dìm Scenic, mỗi nơi đều có mặt hạn chế và lợi thế của nó, còn ba cai phong thuỷ như bác nói, cần thì em đây cho thêm số vài thầy phong thuỷ nữa cho bác tham khảo cho lành, chỉ sợ hỏi đến ông thầy thứ hai thì tẩu hoả nhập ma luôn rồi ấy chứ.

Xem phong thuỷ cho chung cư thì ... vô chừng. Vị trí nào phù hợp nhu cầu, tiện ích, vừa tầm tiền thì ta chơi, không vì ta không mua hay ko ở còn đầy ngừoi khác ở, không việc gì mà phải đi dìm hàng khắp nơi như thế bác ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
7/3/17
102
3.145
93
Saigon
Trò đời cứ mua được chỗ này lại phải đi dìm chỗ khác để nâng cái của mình lên, không dìm thì không chịu được hả bác? Happy nó mảnh đất nó cũng không có vuông, sao giờ dân cư đông đúc tấp nập thế? giá cho thuê lại còn cao? View đẹp nhất vượng khí nhất chẳng lẽ scenic không có cái view hướng sông i hệt nắng khủng khiếp buổi chiều hay sao mà ko thấy bác dìm? View Scenic block ngay đường ven sông không nhìn vào dòng sông với sân golf đó thì nhìn vào đâu? hay phải dầy đặc túm tụm nhìn vào phòng ngủ nhau như scenic và ô đỗ xe phải trả phí thì mới là hợp phong thuỷ? Gió từ cái hướng tây nam đó buổi chiều là mạnh nhất đó, bác đã vào trong đó chưa mà phán như thật thế?

Like bác. Chiều tuần trước em có dắt khách lên 1 căn ở block C căn 02, nhà thô, view trực diện sân golf và hồ bơi, mở cửa sổ ra thì gió lồng lộng, nhà thô mà khách xem mất 45' và đã cọc tiền sáng thứ 7 vừa rồi :)

Attachments

• Like
Reactions: tranlinhvtoto
DMG confirmed
Hạng C
21/9/14
688
5.349
93
43
Like bác. Chiều tuần trước em có dắt khách lên 1 căn ở block C căn 02, nhà thô, view trực diện sân golf và hồ bơi, mở cửa sổ ra thì gió lồng lộng, nhà thô mà khách xem mất 45' và đã cọc tiền sáng thứ 7 vừa rồi :)
giá giờ giao thô nhiu roi bác. Mong dìm hàng còn mua đc, coi bộ khó :D

Hạng B2
7/3/17
102
3.145
93
Saigon
giá giờ giao thô nhiu roi bác. Mong dìm hàng còn mua đc, coi bộ khó :D
giá từ 3tỷ9 đến 4tỷ9 tùy vào vị trí, diện tích, mã căn nữa bác ah. Hiện chủ nhà bán chênh thấp nhất là 150tr. Kẹt lắm mới thấy có người bán hồi vốn thôi bác.
:3dchongchong:

Hạng B2
17/11/12
291
1.266
93
giá từ 3tỷ9 đến 4tỷ9 tùy vào vị trí, diện tích, mã căn nữa bác ah. Hiện chủ nhà bán chênh thấp nhất là 150tr. Kẹt lắm mới thấy có người bán hồi vốn thôi bác.
:3dchongchong:

Green Valley có căn nào chủ bán thu hồi vốn inbox dùm mình đi em.

• Like
Reactions: phatnguyen92
Hạng B2
17/11/12
291
1.266
93
Trò đời cứ mua được chỗ này lại phải đi dìm chỗ khác để nâng cái của mình lên, không dìm thì không chịu được hả bác? Happy nó mảnh đất nó cũng không có vuông, sao giờ dân cư đông đúc tấp nập thế? giá cho thuê lại còn cao? View đẹp nhất vượng khí nhất chẳng lẽ scenic không có cái view hướng sông i hệt nắng khủng khiếp buổi chiều hay sao mà ko thấy bác dìm? View Scenic block ngay đường ven sông không nhìn vào dòng sông với sân golf đó thì nhìn vào đâu? hay phải dầy đặc túm tụm nhìn vào phòng ngủ nhau như scenic và ô đỗ xe phải trả phí thì mới là hợp phong thuỷ? Gió từ cái hướng tây nam và đông nam đó buổi chiều là mạnh nhất đó, bác đã vào trong đó chưa mà phán như thật thế?

Em ở Green, ko vì thấy bác mua được Scenic mà đi dìm Scenic, mỗi nơi đều có mặt hạn chế và lợi thế của nó, còn ba cai phong thuỷ như bác nói, cần thì em đây cho thêm số vài thầy phong thuỷ nữa cho bác tham khảo cho lành, chỉ sợ hỏi đến ông thầy thứ hai thì tẩu hoả nhập ma luôn rồi ấy chứ.

Xem phong thuỷ cho chung cư thì ... vô chừng. Vị trí nào phù hợp nhu cầu, tiện ích, vừa tầm tiền thì ta chơi, không vì ta không mua hay ko ở còn đầy ngừoi khác ở, không việc gì mà phải đi dìm hàng khắp nơi như thế bác ạ.

Chắc 0 đến nỗi dìm hàng hàng xóm vậy đâu bác. Mấy cái chuyện phong thủy này người tin, người không. Như em là không tin miếng nào. Hóng bác nào biết phong thủy lên phản bác lại bác ở trên :D

Hạng C
18/6/11
822
1.128
93
HCM city-Seven district
Quan điểm cá nhân em đánh giá cụm Valley như sau:
- Về thông thoáng e thích Happy nhất do có mặt bằng lớn nhưng k thích kiểu căn hộ k có ban công.
- Green cũng thoáng nhưng mặt bằng k đẹp lắm do dài và bề ngang hẹp.
- Scenic mật độ căn hộ tập trung cao so với 2 cụm trên nhưng bù lại là có tiện ích tốt, nhất là cái hồ bơi lớn và đẹp.