Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Có nên mua mazda 6 2.5 !!!!

Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
Em kính bác vài dòng
- Độ ồn: Em có ngồi Camry 2013 của thằng bạn thì nhận thấy là M6 có vẻ ồn hơn (Tiếng vỏ xe). Nhưng nếu chạy những khúc đường tốt như Phạm Văn Đồng thì 8.5/10 so với Camry. (Em chưa leo lên Lé-xẹ, hay các dòng xe sang khác nên không biết ntn)
Còn về vụ mà thay mâm 19 bằng mâm 17 thì em không có ý kiến tại em theo chủ nghĩa nguyên bản :p

Kể bác vụ em mua xe, em cũng lăn tăng Camry hay M6. em thì khoái M6 còn ông già thì kêu lấy Camry cho lành, bán được giá. Em hỏi mama em, mama em bảo vầy "Mày chạy hay ổng chạy, mày thích chiếc nào mày mua chiếc nấy. Mày cưới vợ cho mày hay cưới vợ cho ổng" :)). Và cuối cùng em đang đi M6 2.5 :))
Ha ha, cuối cùng bác lại hỏi Ma ma, em thì em chả mua chiếc nào trong hai chiếc đó. Lấy tiền gửi ngân hàng, mua chiếc Van đi cho nó tiết kiệm, lấy tiền nuôi "gấu" he he

Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Bác LoiVT chắc là người đã từng đi xe và bán xe rồi phải ko? nên em biết.
Đi đường dài m6 ok bác rất thật lái, nhưng đi quanh quanh tp thì cam or Sonata dễ chịu hơn nhiều, m6 em chuyển giao cho bà cả rồi, ko bán bác ạ, nếu có bán chắc ko được 800.
Em chỉ nói về mất giá nhiều nên khó bán kén khách, chứ cảm giác lái và hình thức thì ok

Hạng D
19/12/08
1.717
98
48
Tp. HCM
Từ năm 2017 các bác nên tập bỏ tư tưởng mua xe bán lại có lời hay lỗ ít đi, nên học tư tưởng mới nó chỉ là cái phương tiện, chấp nhận lỗ (nhiều) nếu sau này bán lại để còn lo việc khác ra tiền cưới em v23456 khác. Còn giữ tư tưởng như cũ và đặc biệt khi mua xe hay cố lên mua xe cho hoành tráng một chút (một phần hậu quả của tư tưởng cũ) thì về sau càng khổ vì v2 ngày càng mất giá, bọn trẻ sau này chỉ coi là phương tiện nên họ ko bỏ nhiều tiền cưới lại v2 già của các bác đâu

• Like
Reactions: VuNinh
Sắp tới em có dự định mua mazda 6 2.5 2016 nhưng lúc lái thử thì chỉ lái M6 2.0 em thấy khá ổn nhưng em xem trên diển đàn anh em chê M6 2.5 hơi ồn có phải nguyên nhân do lốp xe mỏng lazang 19in. Em định nếu lấy có nên thay lazang 17in cho giảm tiếng ồn không các bác.......
Thế thì bác xúc luôn mazda 6 2.0 cho tiện cả đôi đường. Giá rẻ hơn kha khá và lazang của Mazda 6 2.0 17 inch sẵn, không cần thay mất zin xe.

• Like
Reactions: MonsterSUV
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Ha ha, cuối cùng bác lại hỏi Ma ma, em thì em chả mua chiếc nào trong hai chiếc đó. Lấy tiền gửi ngân hàng, mua chiếc Van đi cho nó tiết kiệm, lấy tiền nuôi "gấu" he he
Cụ thì lúc nào chả gấu:3ddaomat:, tất cả rồi cũng về với gấu thôi, không hỏi gấu thì hỏi ai, chưa có gấu con thì hỏi gấu mẹ là bình thường thoai. kaka:3dcuoi::3dcuoi::3dcuoi:

Hạng B2
12/1/08
363
584
93
Cá nhân em sử dụng cả mazda và cả camry em thấy về mặt chất lượng hai xe của em 3 năm gần như không khác nhau nhiều còn sau thời gian này em chưa biết. Nhưng nếu nói tiền nào của ấy với hai chiếc xe này em thấy không đúng cho lắm, chiếc M6 nhờ chính sách giá tốt nên nó thấp chứ ko phải chất lượng nó kém còn camry thì nhờ ơn thánh nên giá nó vẫn cao dù chất lượng của nó cũng vẫn vậy dù không tăng lên theo giá. Làm một bài toán đơn giản M6 2.5 và cam 2.5Q là hai dòng cao nhất, M6 giờ mua cả đăng kí khoảng 1,1tỉ còn cam thì là khoảng hơn 1,5 tỉ vậy là chênh nhau 400. Nếu sau 5 năm bán lại ai mất giá hơn khi chất lương còn tương đương thì chưa biết nhé, chỉ biết giờ ai bỏ 1- 1,1 tỉ để mua cam 2.5Q 3 tuổi là em đã chết ngất rồi. Chúc bác chủ chọn được chiếc xe ưng ý.