Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Có nên mua mazda 6 2.5 !!!!

Hạng B2
29/5/16
128
71
28
32
Camry có cái gì mà đói so sánh với mazda 6
Thanh niên cào bàn phím đây rùi. Camry k phải tự nhiên trở thành ông vua sedan D ở Việt Nam đâu. Mình cũng đang rất phân vân Camry 2.0E và M6 2.0 đây.

Hạng B2
16/8/16
197
76
28
29
Thanh niên cào bàn phím đây rùi. Camry k phải tự nhiên trở thành ông vua sedan D ở Việt Nam đâu. Mình cũng đang rất phân vân Camry 2.0E và M6 2.0 đây.
Cái quan tâm nhất của người tiêu dùng là giá cả và chất lượng, giá trị sử dụng
Về giá thì khỏi phải bàn rồi anh à. Con nào phải chăng hơn anh có thể thấy rồi.
Về chất lượng, giá trị sử dụng, option: đơn giản nhất anh đặt lên bàn 2 cái catalogue của 2 con này lên so sánh là được.
Rồi tùy anh muốn chọn theo sở thích và mục đích sử dụng của mình thôi ạ.
Em làm bên Mazda Phú Mỹ Hưng, Nếu anh cần hỗ trợ gì thêm thì alo hoặc ib cho em anh nhé: 0935.472.278 - Thịnh. Cảm ơn anh đã quan tâm đến Mazda ạ

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
29/5/16
128
71
28
32
Cái quan tâm nhất của người tiêu dùng là giá cả và chất lượng, giá trị sử dụng
Về giá thì khỏi phải bàn rồi anh à. Con nào phải chăng hơn anh có thể thấy rồi.
Về chất lượng, giá trị sử dụng, option: đơn giản nhất anh đặt lên bàn 2 cái catalogue của 2 con này lên so sánh là được.
Rồi tùy anh muốn chọn theo sở thích và mục đích sử dụng của mình thôi ạ.
Em làm bên Mazda Phú Mỹ Hưng, Nếu anh cần hỗ trợ gì thêm thì alo hoặc ib cho em anh nhé: 0935.472.278 - Thịnh. Cảm ơn anh đã quan tâm đến Mazda ạ
Đúng là mazda6 giá phải chăng hơn. Option tốt hơn. Nhưng camry k phải tự nhiên cái giá đó mà vẫn đắt. Mình thì đang đợi mazda6 2017 ra xem thế nào rùi mới múc 1 em.

Hạng B2
16/8/16
197
76
28
29
Đúng là mazda6 giá phải chăng hơn. Option tốt hơn. Nhưng camry k phải tự nhiên cái giá đó mà vẫn đắt. Mình thì đang đợi mazda6 2017 ra xem thế nào rùi mới múc 1 em.
Vâng ^^ nếu có thông tin gì về Mazda 6 FL thì em sẽ báo anh sớm nhất.

Hạng B1
23/2/15
82
119
33
35
Hanoi, Vietnam
Cá nhân em sử dụng cả mazda và cả camry em thấy về mặt chất lượng hai xe của em 3 năm gần như không khác nhau nhiều còn sau thời gian này em chưa biết. Nhưng nếu nói tiền nào của ấy với hai chiếc xe này em thấy không đúng cho lắm, chiếc M6 nhờ chính sách giá tốt nên nó thấp chứ ko phải chất lượng nó kém còn camry thì nhờ ơn thánh nên giá nó vẫn cao dù chất lượng của nó cũng vẫn vậy dù không tăng lên theo giá. Làm một bài toán đơn giản M6 2.5 và cam 2.5Q là hai dòng cao nhất, M6 giờ mua cả đăng kí khoảng 1,1tỉ còn cam thì là khoảng hơn 1,5 tỉ vậy là chênh nhau 400. Nếu sau 5 năm bán lại ai mất giá hơn khi chất lương còn tương đương thì chưa biết nhé, chỉ biết giờ ai bỏ 1- 1,1 tỉ để mua cam 2.5Q 3 tuổi là em đã chết ngất rồi. Chúc bác chủ chọn được chiếc xe ưng ý.

Bác nói đúng chuẩn luôn, cái chênh 400 đó là cả vấn đề đấy, Ví như khi bán lại cả 2 xe cùng số năm ( vd 3 năm) thì cái chênh giá bán lại đó chắc chắn không đến 400 triệu. Mà 400 triệu đó cũng là một số tiền lớn = 1/3 con Mazda rồi. Còn thực sự không muốn lỗ nhiều thì cứ đi tầm 7, 8 năm rồi đổi :p

• Like
Reactions: nghuuthinh188
Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Mua Mazda làm gì! Xe mất giá liên tục, giá công bố mà rớt ầm ầm chứng tỏ chất lượng có vấn đề.
Xe M6 của mình mới hơn 2 năm chạy mới 20k km mà màu sơn đã ngã màu.