Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
RE: Có nên mua miếng lót massage cho ghế lái

Trích đoạn: vutranuy

Dzậy là em rơi vào trường hợp thứ 2 rùi, em mua 1 bộ lót ghế 2 cái, lưng tựa ghế có 1 khoảng lồi ra ngồi rất êm và...không thể buồn ngủ được vì lưng lúc nào cũng thẳng ( em bị lưng tôm ạ[:eek:]), em thường đi xe nhà, nhưng ít khi chạy 2-3 tiếng mà được nghỉ lắm bác ạ và cũng không thể lúc nào cũng trăm cây chuối giờ cả vì đường em đi thường thì...đất nhiều hơn nhựa.
Trường hợp phải dán mông vào ghế xe nhiều giờ/ngày. Dùng tấm lót ghế hạt to ,theo mình là rất tốt. Nó giúp cho bộ mông quý giá của chúng ta khỏi mọc mụt ,(bác tài nào thường chạy đường dài,tất phải biết điều này)..:).!

• Like
Reactions: btpaul
Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

Chú cuội ngồi gốc cây đa, nửa đêm thanh vắng sờ đùi Hằng Nga, Hằng Nga chẳng nói chẳng la, chú cuội được thể sờ .. 3..4 lần... Chú cuội tần mẩn tần mần.... Hằng Nga ghét quá: cái thằng đần kia...! Có thế mà mày đã mê... Lên cao tí nữa còn phê gấp 10 <--- Cuội đần thật !
tại sao bác rangkhenh ngay bài đầu tiên vào OS lại post như thế này ?
bác nên xem lại nội quy OS và nếu bác không edit lại bài viết này e rằng ...không hay đó bác .

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
38

em cũng có 1 cái. xài được 2 hôm rồi lại bỏ bọc rồi mua ở metro. matxa gì mà em chỉ thấy nhột nhột đang chạy mà nhột chổ này chổ kia thì mất tập trung lắm. với lại gắn lên ghế xe ko đẹp.

Hạng C
2/1/08
678
7
18

Trích đoạn: Duy siena

Dzậy là em rơi vào trường hợp thứ 2 rùi
trường hợp 1 chứ ?? hehehehe, hẹn gặp bác ở chuyến caravan sắp tới !

đây là e nói thật đấy (không đùa đâu), khi các bác chạy nhanh ôm cua nếu người không được ôm sát vào ghế sẽ cảm giác ...hiu lắm !
Hì...em ôm vợ hai FE chạy nhanh nhất là được 130 tuyến Sóc Trăng - Bạc Liêu, ko thể nào rời ra khỏi cái ghế được do bị dính cái belt ( nhân tiện đây em xin cám ơn mọi người trong OS, nhờ lên forum mà em mới bỏ được cái tật...ko xài belt:)). Chắc tại bác Duy hơi to con nên nói thế chứ em ngồi ghế lái mà ko có lót lưng là ko được ạ, vì em còm lắm có 55kg thui ( bị ngộ độc thực phẩm nằm viện mấy ngày, xuống 4-5k lô thịt )
Hẹn gặp lại bác chuyến Caravan tới ạ

• Like
Hạng C
2/1/08
678
7
18

Trích đoạn: rangkhenh

Chú cuội ngồi gốc cây đa, nửa đêm thanh vắng sờ đùi Hằng Nga, Hằng Nga chẳng nói chẳng la, chú cuội được thể sờ .. 3..4 lần... Chú cuội tần mẩn tần mần.... Hằng Nga ghét quá: cái thằng đần kia...! Có thế mà mày đã mê... Lên cao tí nữa còn phê gấp 10 <--- Cuội đần thật !
Vừa mới tập lái là sắp bị bấm lỗ rùi....Bác chịu khó nghiên cứu kỹ nội quy của diễn đàn nhé bác!

Hạng D
29/10/07
2.005
9.387
113
HCM
www.bsdinsight.com

Trích đoạn: hcivic

Hình như bác ấy muốn hỏi miếng lót bằng gổ tròn Pơ-Mu ?Mua ở cửa hàng Lộc Hạnh trên đường Nguyễn Thái Bình hoặc khu Nguyễn Công Trứ Q1.Còn nếu là miếng massage chạy điện 12-24v thì mua trong Metro có vài ba loại khác nhau...

Đúng cái mà em hỏi rồi đó bác, cái miếng lót bằng gổ tròn Pơ-Mu đó bác ơi (vì em thấy trên ghế lái của các xe có, mà chẳng biết hỏi thế nào mới đúng)

Đọc bài của mấy bác thì em thấy có 2 loại miếng lót rồi:
- Miếng bằng gỗ tròn Pơ-Mu: nằm yên như thế, nhưng khả năng là thông thoáng hơn là ghế da của xe thôi
- Miếng lót massage chạy điện: chắc là bật lên thì rung rung cho mình đở mỏi

Nên mua miếng nào tốt hơn các Bác?

• Like
Hạng D
25/8/06
1.341
388
83

Em có ông bạn mua một miếng có mấy cục tròn tròn chạy điện , hôm trước đi tự nhiên bị mad điện và mấy cái cục đó không thèm chạy nữa và nó lại chạy xuống nằm ngay chóc bàn tọa luôn :D

xe em đang xài massage "hột pơ-mu", cảm nhận là ko còn bị bí lưng + đỡ mỏi hơn khi phải ngồi lâu

Trích đoạn: sport1357

em cũng có 1 cái cho jolie xài điện chổ mồi thuốc, có nhiều chế độ mát xa, có hâm nóng nữa, thấy cũng ok. em mua ở me tro , hình như 300 mấy ngàn vnđ.
hôm kia em mới vào Metro xem thấy có bộ massage full (đủ các vùng từ cổ ~> ass) ~2.5tr
bộ của bác thế nào mà chỉ có 300k vậy [8|]

Hạng D
29/10/07
2.005
9.387
113
HCM
www.bsdinsight.com

Em mới mua miếng massage "hột pơ-mu" ở An Dương Vương chiều qua, hiện chưa gắn vào xe. Nhưng trông đẹp phết nhẻ, hổng biết gắn vào có đẹp không.