Hạng D
29/10/07
2.005
9.359
113
HCM
www.bsdinsight.com
hi các bác

Cho em hỏi mấy bác, mình có nên mua miếng lót massage (có các cục tròn tròn) để lót cho ghế lái không mấy Bác?

Miếng này mình mua ở đâu thế các bác, giá cả thế nào nhẻ?

cám ơn các bác trước nhé

Hạng B2
18/12/06
185
4
18
RE: Có nên mua miếng lót massage cho ghế lái

Nếu có điều kiện thì dùng cái lót massage này cũng hay lắm, tôi đang dùng, thi thoảng bật lên thấy có tác dụng, nhất là đi xa một chút và đặc biệt là khi hơi hơi có cảm giác buồn ngủ bật lên là đỡ liền. Có thể mua các tấm lót này ở các siêu thị, khu vực bán các ghế massage ấy. Loaị tấm lót nỉ khoảng 600 k, tấm lót da khoảng 1200 k. Bác vào các siêu thị là thường gặp mấy em mời chào ngồi thử ghế massage ngay ấy mà.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Hình như bác ấy muốn hỏi miếng lót bằng gổ tròn Pơ-Mu ?Mua ở cửa hàng Lộc Hạnh trên đường Nguyễn Thái Bình hoặc khu Nguyễn Công Trứ Q1.Còn nếu là miếng massage chạy điện 12-24v thì mua trong Metro có vài ba loại khác nhau...

Hạng C
2/1/08
678
7
18

Cần thiết lắm bác à, vì đặc điểm của tài xế thường phải ngồi lâu, ít khi được xoay trở nên khi bác ngồi lâu trên ghế sẽ xảy ra hiện tượng nóng lưng, đau lưng và cuối cùng là...buồn ngủ ( cái nì nguy hiểm lắm nha:D ), khi ngồi lâu trên ghế nệm...lâu ngày sẽ bị bệnh nghề nghiệp ( trĩ đấy bác ạ, các bác tài xế đường dài nhìu lắm ).

Hạng B2
2/3/07
208
0
0
45
ngoại ô tp HCM

em cũng có 1 cái cho jolie xài điện chổ mồi thuốc, có nhiều chế độ mát xa, có hâm nóng nữa, thấy cũng ok. em mua ở me tro , hình như 300 mấy ngàn vnđ.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Theo em không nên dùng các miếng có hạt kích thước lớn sẽ làm hư nệm.

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

tác dụng thế nào đến ghế thì em không nói, riêng tác dụng đến người lái thì hơi ..khó nói vì có nhiều quan điểm khác nhau :
- quan điểm cần gắn để chống mỏi mệt, đau lưng ,...gì gì đó , nhưng em tin những bác tài này thường chạy không nhanh và thường ngồi lâu trên xe ( xe đò, xe khách, xe dịch vụ, xe cơ quan,...).
- quan điểm không nên gắn thường phù hợp với các bác tài không ngồi liên tục trên xe ( nghĩa là 1,2 hay 3 tiếng là phải dừng nghĩ giải lao )thường rơi vào đa số là xe nhà , và chắc chắn các bác tài này thường chạy ...nhanh và ..pro hơn vì :
nhà SX đã thiết kế cho ghế ngồi ôm sát lưng , đùi,...người tài xế để có cảm giác chắc chắn an toàn khi vận hành , các xe thiết kế chạy nhanh thì đều hỏm vô 2 bên hông tài xế vì vậy nếu lót các tấm này vào thì cảm giác ngồi bị .....chơi vơi, không chắc chắn đâu .
- Nên nếu cảm giác bác nào thích kiểu chạy xe như ngồi ghế salon thư giản (kiểu uống cà phê) thì gắn , còn bác nào mà thường quất trên ....100 cây chuối/ giờ bảo đảm các bác gắn vào ngồi không thể chạy được

Hạng C
2/1/08
678
7
18

Dzậy là em rơi vào trường hợp thứ 2 rùi, em mua 1 bộ lót ghế 2 cái, lưng tựa ghế có 1 khoảng lồi ra ngồi rất êm và...không thể buồn ngủ được vì lưng lúc nào cũng thẳng ( em bị lưng tôm ạ[:eek:]), em thường đi xe nhà, nhưng ít khi chạy 2-3 tiếng mà được nghỉ lắm bác ạ và cũng không thể lúc nào cũng trăm cây chuối giờ cả vì đường em đi thường thì...đất nhiều hơn nhựa.

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

Dzậy là em rơi vào trường hợp thứ 2 rùi
trường hợp 1 chứ ?? hehehehe, hẹn gặp bác ở chuyến caravan sắp tới !

đây là e nói thật đấy (không đùa đâu), khi các bác chạy nhanh ôm cua nếu người không được ôm sát vào ghế sẽ cảm giác ...hiu lắm !

Hạng D
16/2/08
1.244
4
0

Trích đoạn: Duy siena

Dzậy là em rơi vào trường hợp thứ 2 rùi
trường hợp 1 chứ ?? hehehehe, hẹn gặp bác ở chuyến caravan sắp tới !

đây là e nói thật đấy (không đùa đâu), khi các bác chạy nhanh ôm cua nếu người không được ôm sát vào ghế sẽ cảm giác ...hiu lắm !

a, nay mới phát hiện bác duy siena là tay lái lụa nghen ... :D