Hạng B2
8/8/19
100
351
63
39
Đường sắt quy hoạch ở Quận 12 là đường sắt cao tốc Bắc Nam, quy hoạch của Chính phủ thuộc quy hoạch của quốc gia bác, làm thì ko biết bao giờ, còn vấn đề bỏ quy hoạch tuyến đường sắt này ko thì Tp HCM cũng ko quyết được, tầm của Chính phủ vì thế mình nghĩ không bỏ đâu.
Em cũng nghĩ như anh. Quy hoạch chắc khó bỏ, nhưng chỉ sợ nó làm thì ồn ào thôi.

Hạng B2
8/8/19
100
351
63
39
@Masha123 thế bác hỏi quy hoạch chưa? tình hình sao rồi
Em hỏi rồi anh. Bảo quy hoạch lâu rồi, k biết bao giờ bỏ mà cũng chưa thấy có kế hoạch làm. Thôi em tìm chỗ khác cho đỡ phải suy nghĩ.

Tập Lái
29/10/21
3
0
1
36
Dạ. Chắc em phải lên hỏi coi sao quá anh, chứ mấy anh cò ảnh cũng nói kinh nghiệm dân gian.
Vụ làm đường sắt này một khu của chung cư Tô Ký Tower cũng dính. Trước tết mới họp hành lấy ý kiến xong.
Mình cũng mới đi xem ở chung cư Tô Ký, mà đọc topic của bạn nên cân nhắc, mà chung cư Tô Ký này bị làm sao vậy bạn? bạn nói rõ giúp mình với. Cám ơn bạn

Hạng B2
8/8/19
100
351
63
39
Mình cũng mới đi xem ở chung cư Tô Ký, mà đọc topic của bạn nên cân nhắc, mà chung cư Tô Ký này bị làm sao vậy bạn? bạn nói rõ giúp mình với. Cám ơn bạn
Tô Ký có 1 góc dính quy hoạch cái bùng binh hay gì đó anh, anh coi bản đồ quy hoạch q12 sẽ thấy, trước có họp lấy ý kiến gì đó sau đó không biết ra sao. Còn block khác hình như vẫn ra sổ bình thường. Nhưng Toky đứng 1 mình nên những nhà bancong hướng Tây sẽ nóng và gần MDK nên bụi mịn nhiều anh mua tránh hướng đó ra cho mát.

Hạng B2
24/7/19
132
161
43
40
Chắc bác chủ kiếm căn nhà bên đường TCH10 đúng ko bác? Xưa e cũng coi bên đó mà thấy quy hoạch đường sắt quá trời nên cuối cùng chạy qua hóc môn luôn (2017). Hình như bác cũng mới mua bên hóc môn luôn thì phải?

• Like
Reactions: Masha123
Hạng B2
8/8/19
100
351
63
39
Chắc bác chủ kiếm căn nhà bên đường TCH10 đúng ko bác? Xưa e cũng coi bên đó mà thấy quy hoạch đường sắt quá trời nên cuối cùng chạy qua hóc môn luôn (2017). Hình như bác cũng mới mua bên hóc môn luôn thì phải?
Dạ. nó đó anh. mà em thấy TCH10 đường to sao buôn bán nó cứ xìu xìu. Em cũng mua bên phía hóc môn rồi ạ, không có duyên với quận 12. Nhà cũng cách nhau chỗ làm có mấy trăm mét mà đường rộng, giá mềm hơn nên em mua luôn.

Hạng B2
24/7/19
132
161
43
40
Dạ. nó đó anh. mà em thấy TCH10 đường to sao buôn bán nó cứ xìu xìu. Em cũng mua bên phía hóc môn rồi ạ, không có duyên với quận 12. Nhà cũng cách nhau chỗ làm có mấy trăm mét mà đường rộng, giá mềm hơn nên em mua luôn.
Nó mới khang trang được 1 - 2 năm trở lại đây nên còn ít buôn bán đó chứ bác mà qua hồi em đi kiếm thì đường xấu với toàn cây cối không thôi. Bác lựa chọn đúng vì xét vị trí thì HM cũng gần tương đương khúc đó của q12 mà giá lại tốt hơn, chắc bác lựa chọn bên Thới Tam Thôn nhỉ, nếu đúng thì có khi lại mua gần nhau ấy chứ :D

• Love
Reactions: Masha123
Hạng B2
8/8/19
100
351
63
39
Nó mới khang trang được 1 - 2 năm trở lại đây nên còn ít buôn bán đó chứ bác mà qua hồi em đi kiếm thì đường xấu với toàn cây cối không thôi. Bác lựa chọn đúng vì xét vị trí thì HM cũng gần tương đương khúc đó của q12 mà giá lại tốt hơn, chắc bác lựa chọn bên Thới Tam Thôn nhỉ, nếu đúng thì có khi lại mua gần nhau ấy chứ :D
Có khi anh em mình hàng xóm, hehe.

Tập Lái
29/10/21
3
0
1
36
bạn mua nhà ở hocmon chỗ nào vậy bạn, có giấy tờ sổ hồng ko bạn? mình cũng đang tìm nè, mà nhức đầu quá vụ chung cư