SGF
Tập Lái
7/7/15
24
14
3
44
Theo quan điểm cá nhân của riêng em thì e chọn Wildtrak 3.2L - Một chiếc xe thỏa mản tất cả nhu cầu. An toàn - Thông Minh - Cảm giác lái đã ( Tay lái trợ lực điện). Bác pm email e để e gửi catalogue qua cho bác tham khảo trước khi quyết định.

Tập Lái
27/9/15
49
46
18
Chuyện tăng giá ở dòng bán tải thì rất khó và nếu có cũng không đáng kể.

Em đã chạy thử cả 2 xe. Mỗi xe đều có ưu, nhược điểm riêng. Bác nên đến các đại lý để trực tiếp xem, lái thử, cảm nhận rồi chọn cho mình chiếc xe phù hợp !
cám ơn bác nhiều nhé, bác nói vậy e cũng yên tâm phần nào :D

Hạng D
17/6/15
1.967
2.977
113
Theo quan điểm cá nhân của riêng em thì e chọn Wildtrak 3.2L - Một chiếc xe thỏa mản tất cả nhu cầu. An toàn - Thông Minh - Cảm giác lái đã ( Tay lái trợ lực điện). Bác pm email e để e gửi catalogue qua cho bác tham khảo trước khi quyết định.
em nói thiệt bác đừng buồn bác so sánh giữa Wildtrak 3.2L với new everest coi cái nào có lợi khoảng chênh lệch tính ra không đáng là bao mà con everest hơn ku Wildtrak 3.2L như thế nào , tại sao nhiều người cứ lao vào như con thiêu thân :3dkhoc:

Hạng B2
4/3/15
237
320
63
35
Chào các bác. Em là Newbie. Số là sắp tơi em dự định tậu một em 4 bánh (đầu tiên), vừa là để thỏa mãn đam mê (bẩm sinh:3dcuoi:), vừa là để phục vụ nhu cầu đi lại khá nhiều của em. Có một vài điều em còn ngu ngơ rất cần sự tư vấn của các bác ạ.

1. Sơ qua về hoàn cảnh của e thế này cho các bác dễ tư vấn:
- Em 25 tuổi, độc thân, (và còn độc thân lâu dài). E đang làm việc tại Biên Hòa, Đồng Nai, chưa có nhà nhưng cũng chưa xác định sẽ định cư ở đây.
- Về nhu cầu đi lại: thường ngày đi làm thì gần, tối đa 15km, nhưng hay chạy về với phụ mẫu cách 450km và cái tính e lắm đam mê, phượt rồi chụp choẹt các kiểu, cứ rảnh là đi (hiện tại đang gắn bó với em Exciter 135cc 2008).
- Về tài chính: Thu nhập ổn định mỗi tháng vào khoảng 25tr, không nuôi ai, kể cả nuôi gấu. Em dự tính sẽ mua theo kiểu trả góp khoảng 400-500tr, số còn lại là số tiền tích cóp được cộng với một khoản các cụ ở quê giúp đỡ.
=> theo các bác thì em có nên mua xe chưa, em dự định sẽ trả góp trong 5 năm.

2.Với vốn kiến thức về xe cộ ít ỏi của em thì em xác định sẽ chọn với một em Pick up.

Trong các loại Pick up hiện có trên thị trường thì em thấy thế này: Triton: quá cong cớn, BT-50: cao to, đô con, nhưng bị gay, Navara: hơi cục mịch, D-max không có gì đặc biệt (đấy là theo gu thẫm mỹ của em thôi, các bác sở hữu các em này đừng giận nhé), Hiliux thì khỏi phải nói, họa chăng có điên em mới mua. Còn lại chấm được 2 anh đô con của mẽo là Wildtrak 3.2 và Colorado LTZ 2.8L AT.
So sánh về ngoại hình của 2 em này thì em Wildtrak vẫn cá tính và có điểm nhấn hơn, Colorado thì hơi trung tính. Nhưng có thông tin cuối năm nay Colorado ra thêm 2 phiên bản mới về ngoại hình, trong đó có phiên bản Midnight Edition nom chất ác chiến luôn (chỉ là gói thay đổi về ngoại hình, những thứ khác không đổi, vẫn chưa công bố giá) Hình em nó đây ạ, ngon đúng không các bác.
2016-chevrolet-colorado-midnight-edition-front-three-quarter-1.jpg

Colorado có lợi thế lớn về giá, theo giá niêm yết thì rẻ hơn Wildtrak 110 tr, và e cũng nghĩ là ở thời điểm hiện tại Colorado sẽ có chính sách giá tốt hơn giá niêm yết. Về trang bị thì tất nhiên là Wildtrak ưu thế hơn hẳn, 2 cái hơn đáng giá nhất là cân bằng điện tử và 6 túi khí so với 2 của Colo. Còn động cơ của Colorado dung tích thấp hơn nhưng những thông số là rất tốt so với Wildtrak, nhưng thực tế vận hành thế nào thì bác nào trải nghiệm rồi cho em ý kiến nhé.
=> điều thứ 2 em nhờ các bác tư vấn là nên chọn em nào trong 2 em trên, liệu số tiền chênh lệch đó có đáng không ạ?

3. Và đây là vấn đề thứ 3 em nhờ các bác tư vấn, em nghĩ vấn đề này cũng có nhiều bác còn mù mờ như em đây. Đó là chính sách thuế má năm 2016 đối với dòng xe Pick up sẽ thay đổi như thế nào. Thực sự là em rất mù mờ về vấn đề này, mong các bác lão làng giải thích hộ em với.
- Theo như những gì em biết thì nước ta cam kết lộ trình giảm thuế nhập khẩu về 0% vào năm 2018. Mà thuế nhập khẩu Pick up từ Asean chỉ là 5%, nên giảm thì cũng không giảm bao nhiêu.
- Theo dự thảo gì gì đấy về thuế tiêu thụ đặc biệt thì qua năm 2016, thuế TTĐB sẽ có cách tính khác: mức thuế x (giá vốn + chi phí bán hàng + lãi), hiện tại chỉ là: mức thuế x giá vốn. Và qua 2016 mức thuế TTĐB đối với xe dung tích xy lanh trên 3L là 75%. Em tìm kiếm thông tin thì không thấy nói gì về xe pick up có được tính theo mức cũ là 15% hay không, nếu có giữ lại mức15% này thì thuế TTĐB vẫn là cao hơn vì còn bao gồm chi phí bán hàng cộng với lãi nữa.
=>Như vậy theo các bác qua năm 2016 thì giá xe Pick up mà cụ tỉ là Wildtrak 3.2 có thay đổi không và thay đổi theo hướng nào.

Và một cái nữa là không biết điều này có đúng không ạ: xe bán tải đóng phí trước bạ 2% thì niên hạn 25 năm, còn đóng phí trước bạ 10% ( như xe con) thì không bị giới hạn niên hạn sử dụng.
Tạm thời thì em mới thắc mắc thế thôi, cám ơn các bác đã đọc bài của em, hy vọng sẽ nhận được nhiều tư vấn từ các bác. Em cảm ơn, kính chúc sức khỏe tất cả mọi người ạ.:3dcuoi:

Chào bác... ah mà bạn thôi vì tôi với bạn cũng bằng tuổi nhau
Hiện tại mình đang chạy colorado đây, mình lấy từ cuối tháng 5 vừa rồi, nên có ít ý kiến thế này
COLORADO LTZ vs WILDTRACK 3.2 không nên so sánh khá khập khễnh vì theo mình ở tầm tiền này chỉ nên so COLORADO vs RANGER XLT
WILDTRACK 3.2
chỉ nên so với COLORADO HIGHCOUNTRY , phiên bản này sẽ về tháng 10 ở triễn lãm VIETNAM MOTOSHOW
Thật sự mà nói nếu thu nhập như bạn, ổn định thì nên mua (xét nhiều yếu tố cho kỹ vào), mình cũng đang mua góp ngân hàng đây, nhưng vì mình có kết hoạch kỹ với việc mua xe cho công ty riêng của mình nên nhẹ hơn bạn phải mua xe cá nhân.
Vài lời góp ý.... welcome to otosaigon

p/s: mình cũng hay lên xuống biên hoà lắm, cần thì cafe mình chia sẻ ok... tứ hải gian huynh đệ...

Tập Lái
27/9/15
49
46
18
Chào bác... ah mà bạn thôi vì tôi với bạn cũng bằng tuổi nhau
Hiện tại mình đang chạy colorado đây, mình lấy từ cuối tháng 5 vừa rồi, nên có ít ý kiến thế này
COLORADO LTZ vs WILDTRACK 3.2 không nên so sánh khá khập khễnh vì theo mình ở tầm tiền này chỉ nên so COLORADO vs RANGER XLT
WILDTRACK 3.2
chỉ nên so với COLORADO HIGHCOUNTRY , phiên bản này sẽ về tháng 10 ở triễn lãm VIETNAM MOTOSHOW
Thật sự mà nói nếu thu nhập như bạn, ổn định thì nên mua (xét nhiều yếu tố cho kỹ vào), mình cũng đang mua góp ngân hàng đây, nhưng vì mình có kết hoạch kỹ với việc mua xe cho công ty riêng của mình nên nhẹ hơn bạn phải mua xe cá nhân.
Vài lời góp ý.... welcome to otosaigon
p/s: mình cũng hay lên xuống biên hoà lắm, cần thì cafe mình chia sẻ ok... tứ hải gian huynh đệ...
rất cảm ơn bạn đã chia sẻ, đúng là WT so sánh với HC thì hợp lý hơn, ý mình là phân vân có nên cố thêm hơn cả trăm tr để với tới WT hay không. Mình cũng không quá vội nên có lẽ ra tết mới mua. Sắp tới công việc bớt lu bu hơn mình sẽ cố gắng trải nghiệm càng nhiều xe càng tốt, khi đó có khi lại nhờ tới bạn với em Colo LTZ :D. Hy vọng có dịp giao lưu với bạn.
P/S: nể bạn thật đấy, mua xe, cty riêng luôn, mình chỉ làm công ăn lương thôi, quyết định mua xe vẫn cần tới sự hậu thuẫn của bậc phụ mẫu :D.

Hạng B2
4/3/15
237
320
63
35
rất cảm ơn bạn đã chia sẻ, đúng là WT so sánh với HC thì hợp lý hơn, ý mình là phân vân có nên cố thêm hơn cả trăm tr để với tới WT hay không. Mình cũng không quá vội nên có lẽ ra tết mới mua. Sắp tới công việc bớt lu bu hơn mình sẽ cố gắng trải nghiệm càng nhiều xe càng tốt, khi đó có khi lại nhờ tới bạn với em Colo LTZ :D. Hy vọng có dịp giao lưu với bạn.
P/S: nể bạn thật đấy, mua xe, cty riêng luôn, mình chỉ làm công ăn lương thôi, quyết định mua xe vẫn cần tới sự hậu thuẫn của bậc phụ mẫu :D.
hihi cũng nhờ phước ông bà thôi ah... hjhj cũng đang lập nghiệp thôi bạn ah, còn phải cố gắng nhiều
https://www.otosaigon.com/threads/review-cam-nhan-chi-tiet-colorado-sau-6000km-lan-banh.8675535/ gửi bạn bài viết của mình.. đọc đi rồi vào thử xe sau đỡ bị sale thuốc... hjhj

• Like
Reactions: ThanhAngm
SGF
Tập Lái
7/7/15
24
14
3
44
Em đang có vé Autoshow cuối tháng, A/E nào quan tâm PM em gửi tặng vé đi tham quan nha.

- A/E pm e để lại số Fone và email nha.

• Like
Reactions: TCV
TCV
Hạng B1
19/4/11
76
25
18
Em đang có vé Autoshow cuối tháng, A/E nào quan tâm PM em gửi tặng vé đi tham quan nha.

- A/E pm e để lại số Fone và email nha.
Cho em 1 vé nhé