Tập Lái
11/1/20
14
4
0
33
Có nên mua Suzuki XL7 chạy dịch vụ hay chọn xe khác?

Chào các bác, tình hình là em gom gom được tầm 500tr, tính mua chiếc xe để chạy hợp đồng, thi thoảng chở vợ con về quê.

Các bác thấy nên mua xe nào thì hợp lý ạ, e cũng ko rõ nên mua xe 5 chỗ hay 7 chỗ. Em thấy có chiếc Suzuki XL7 mới ra có vẻ rẻ mà có hẳn 7 chỗ, có bác nào chạy qua xe Suzuki rồi cho e hỏi nó có bền ko, lỡ hư sửa có tốn kém ko ạ
Sau khi tổng hợp, Mod đã edit lại nội dung câu hỏi có nên mua suzuki xl7 cho anh chị tham khảo.

NHỮNG ƯU ĐIỂM TRÊN SUZUKI XL7​

gia-xe-suzuki-xl7
Suzuki XL7

Thiết kế cao cấp​

Ưu điểm đặc biệt nhất của Suzuki XL7 là ngoại thất sử dụng thiết kế cao cấp. Từ đèn pha LED, lưới tản nhiệt kiểu mới, những đường nét thanh thoát và bộ body kit độc đáo bao quanh thân xe.

Sự thoải mái​

Suzuki XL7 là một chiếc MPV 6 chỗ ngồi.Hai ghế mỗi hàng và các ghế ngồi có bộ khung lớn, thiết kế công thái học tốt, mang lại sự thoải mái tuyệt đối cho người dùng. Sự thật ghế đơn được đánh giá tốt hơn ghế băng.

Được xây dựng trên nền tảng Heartect​

Suzuki XL7 được xây dựng trên nền tảng Heartect nhẹ hơn và cứng hơn.Không chỉ góp phần giúp cho chiếc xe có thể xử lý ổn định và nhạy bén hơn mà còn cải thiện lượng tiêu thụ nhiên liệu của xe.

Giá bán cạnh tranh​

Những chiếc xe khác cùng phân khúc, XL7 không phải là mẫu xe rẻ nhất, nhưng lại đáng đồng tiền bát gạo nhất với nhiều tính năng phù hợp với số tiền phải trả.

NHƯỢC ĐIỂM TRÊN SUZUKI XL7​

Suzuki XL7
Suzuki XL7

Bảng điều khiển thiếu hiện đại​

Thiết kế bảng điều khiển của Suzuki XL7 với việc được định hình là một sản phẩm cao cấp. Nhưng Suzuki đã không làm gì khác biệt với nội thất XL7 trong khi ngoại thất đều được nâng cấp với thiết kế cao cấp hiện đại.

CÓ NÊN MUA XE SUZUKI XL7 KHÔNG?​

Chưa đến 600 triệu đồng, anh chị sẽ sở hữu được một chiếc xe 6 chỗ nhiều không gian, công nghệ tốt và tiết kiệm nhiên liệu tốt. Thì XL7 là một lựa chọn tuyệt vời, tốt hơn so với nhiều chiếc xe 7 chỗ đắt tiền hơn hiện nay.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: NoFear
9/7/20
745
1.030
93
28
Suzuki vừa đi vừa đẩy
Bác cứ ra showroom lái thử đi rồi so sánh, nói chung thì em nó rẻ, nhưng mà mình nhìn dàn điện đóm khoang động cơ chán quá, dây thì bé ti hi, hàn ko che chắn gì nhìn mất thẩm mỹ và lỏng lẻo. Thêm cái showroom cũng ít và phục vụ thấy chả thân thiện, vào xem xe mà thấy nhân viên cứ lơ ngơ lơ ngơ

Hạng B2
20/3/17
225
138
43
35
Chạy dịch vụ thì Suzuki Ertiga hoặc XL7 rất ổn đó bác, nếu bác chạy dịch vụ thôi thì mua Ertiga rẻ hơn XL cả 30-40tr lận, chạy dịch vụ mấy món update của XL7 như cân bằng điện tử, khởi hành ngang dốc, mâm 16 thì quan trọng lắm đâu. Nhà tui đang chạy dịch vụ bằng cả Ertiga và Xpander, tôi thấy 2 con chả chênh lệch gì cả ngoài giá, Xpander bồng bềnh và ồn gầm hơn Ertiga, à mà chạy tỉnh thì đại lý của Mit dễ kiếm hơn Su, giá phụ tùng thì same same nhau thôi.

Tập Lái
11/1/20
14
4
0
33
Chạy dịch vụ thì Suzuki Ertiga hoặc XL7 rất ổn đó bác, nếu bác chạy dịch vụ thôi thì mua Ertiga rẻ hơn XL cả 30-40tr lận, chạy dịch vụ mấy món update của XL7 như cân bằng điện tử, khởi hành ngang dốc, mâm 16 thì quan trọng lắm đâu. Nhà tui đang chạy dịch vụ bằng cả Ertiga và Xpander, tôi thấy 2 con chả chênh lệch gì cả ngoài giá, Xpander bồng bềnh và ồn gầm hơn Ertiga, à mà chạy tỉnh thì đại lý của Mit dễ kiếm hơn Su, giá phụ tùng thì same same nhau thôi.
Đúng là như bác nói, đại lý xe suzuki xa quá, đang ngán qua thử xe, chiếc xpander em thử qua rồi, thấy ổn, đúng là cách âm hơi kém, qua đường ổ gà nó ồn kinh khủng. chắc e ráng qua thử chiếc xl 7 coi sao, khởi hành ngang dốc với mâm 16 có vẻ ko cần lắm, nhưng cần bằng điện tử thì có cho chắc, e cũng mới lấy bằng gần đây :D

• Like
Reactions: M6_171.17
Tập Lái
11/1/20
14
4
0
33
Suzuki vừa đi vừa đẩy
Bác cứ ra showroom lái thử đi rồi so sánh, nói chung thì em nó rẻ, nhưng mà mình nhìn dàn điện đóm khoang động cơ chán quá, dây thì bé ti hi, hàn ko che chắn gì nhìn mất thẩm mỹ và lỏng lẻo. Thêm cái showroom cũng ít và phục vụ thấy chả thân thiện, vào xem xe mà thấy nhân viên cứ lơ ngơ lơ ngơ
Hôm trước em coi xpander quên coi dàn máy rồi, chắc rãnh e lại tạt qua coi sao, xong đi xem suzuki xl7 nó khác thế nào

Tập Lái
11/1/20
14
4
0
33
À mà, nếu em mua xe lướt thì ổn không ạ, ở Cần Thơ em cũng không quen ai hay cửa hàng nào bán xe lướt, lại không rành máy móc, sợ bị hố, cũng không biết ngân hàng họ hỗ trợ mình vay mua xe lướt không...