Hạng D
19/3/17
1.364
4.005
113
Đi theo cách của bác cũng được, nhưng mà bác phải đi từ dưới hầm của SAV lên thì mới biết là phải đi đường nào bác ạ, vì nó đâu có cửa đi từ hầm lên ra phía đường MCT đâu.
Bác chắc không ở SAV rồi! Hầm tháp 4 đi ra thẳng Mai Chí Thọ luôn. Đoạn giữa tháp 4-5 cũng có đường nhựa ra thẳng Mai Chí Thọ, đoạn cây xăng Tháp 1 cũng ra thẳng Mai Chí Thọ. Mình mua SAV cũng vì cái vị trí của nó, đi đâu,gửi nhận hàng đi các tỉnh cực kỳ tiện lợi.

Hạng D
26/8/05
3.937
22.868
133
Bác chắc không ở SAV rồi! Hầm tháp 4 đi ra thẳng Mai Chí Thọ luôn. Đoạn giữa tháp 4-5 cũng có đường nhựa ra thẳng Mai Chí Thọ, đoạn cây xăng Tháp 1 cũng ra thẳng Mai Chí Thọ. Mình mua SAV cũng vì cái vị trí của nó, đi đâu,gửi nhận hàng đi các tỉnh cực kỳ tiện lợi.
BĐS mọi thứ đều có thể thay đổi, chỉ vị trí là không. :)

Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Vì mình thấy các bác mang VV ra để so sánh với SAV của bác nên mình cũng chỉ ra vài điểm của SAV thôi chứ làm gì có dự án nào hoàn mỹ được. Sổ thì bên VV người ta nhận từ cách đây 1 năm rồi bác ạ, SAV thì không biết Gia Phú đã giải chấp chưa?
View attachment 2199359
The sun có lối đi thông qua MCT ở tháp 4,5,6 nhé. Ko lầm thì VV bàn giao trước the sun khá lâu đó!

Cái hình anh gửi là quy định để tiến hành bán sản phẩm căn hộ ra ngoài, cái chữ quan trọng nó nằm ở " là chủ sở hửu quyền sử dụng đất" nhé bác. Nhiều dự án bây giờ ko có cái chữ đó đâu! Đất The sun là đất thuôc quyền sỡ hữu cá nhân, công ty chứ ko phải đất công chuyển đổi mục đích sử dụng như lexington. Càng chứng tỏ đất sạch!

Giờ thằng Gia phú thanh toán nợ với ngân hàng bằng phương án huy động tiền từ bán nhà (là đã và đang bán cho khách hàng mà ko cần giải chấp nhé bác) là xong bước thứ 2 để tất toàn sổ, bước 3 là đóng thuế, bước 4 là ra sổ!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
2/11/17
232
95
33
33
Mua căn hộ bác nên xem thương hiệu, ở Sài gòn, ngoài An Gia ra chỉ co Nova và Vin là đáng để bác lưu tâm, bác mua các thương hiệu khác, sau này hối hận ráng chịu. Với đa phần các dự án CDT VN toàn đợi 3-4 năm có sổ, bác muốn chắc cú mà ko có tiền mua dự án CDT nước ngoài thì chịu. Cứ coi cái list dự án bị thanh tra, ko có dự án nào trong tầm ngắm của bác thì bác cứ xuống tiền mua.
Ko liên quan lắm nhưng ông An Gia bác bảo uy tín này em vẫn ấn tượng hồi bán cái dự án Bình Tân đưa anh chị xhđ xuống lùa cư dân :confused:

Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Ko liên quan lắm nhưng ông An Gia bác bảo uy tín này em vẫn ấn tượng hồi bán cái dự án Bình Tân đưa anh chị xhđ xuống lùa cư dân :confused:
chuyện đó thì mình ko rõ! Nhưng mình từng làm việc với anh sếp rồi, cũng như các dự án thì cũng khá okie với tầm giá! CDT là người Nhật nữa, còn ngoài lề thì ko ý kiến bác àh haha

Tập Lái
29/3/16
32
59
19
Ko phải mình mua the sun mà bênh, vì thật ra lúc đó cũng qua xem DKC và VV rồi mới chọn thằng The Sun này, để giải thích cho nghe nhé:

• Nếu so với tiếng ồn thì thằng VV ồn hơn vì xe cont chạy trục DVC 24/24. The Sun chỉ ồn tháp 8,7 ( trong đó tháp 8 là officetel 100%) vì xe cont chạy lên trục cầu DVC. Còn mặt Mai Chí Thọ cấm xe cont nhé!
  • VV xây dựng theo kiểu hình hộp, bố trí layout trục dài, nên nhà khi vào sẽ thấy trục thẳng ra ban công, phòng ngủ sẽ nằm hẳn 1 bên hông. Ban công của VV thi gọi là lô gia thì hơi tội logia, chả khác gì the sun đâu haha. Chỉ có mấy căn gốc là đẹp, còn lại đều dạng ống dài và hẹp. Bố trí layout thằng Nova dc cái là theo phong thuỷ người Châu Á, bố cục hình vuông. Hành lang VV đặc biệt là bị mùi rất nặng vì kín, lối thoát hơi theo 1 chiều vào, ko có chiều ra. Nên khi 1 nhà nào nấu mà mở cửa, mùi sẽ giữ lại rất lâu. Thang máy ko có lạnh máy, bên the sun thì thang đã có máy lạnh. Số lượng căn hộ qua nhiều so với thang máy.
  • Về tiện ích thì VV có nhiều tiện ích hơn, có thư viện, công viên, khuôn viên khép kín hơn, nhưng ngược lại thì phòng Gym cũng chả khác gì The sun vì cũng xài chung 1 phòng ở hồ bơi. BBQ bên VV cũng ít, ko nhiều so với số lượng dân.
  • Sổ thì sure là đất The Sun sạch, xin đừng nhầm lẫn hay đánh đồng với lexington. Thời gian ra sổ của The sun cũng chả khác gì VV đâu. :)
  • Giá phù hợp với vị trí và nhu cầu, giá VV cũng tầm The sun, hơn vài tr, thậm chí tháng vừa rồi đi hỏi căn duplex tính m2 còn rẻ hơn the sun haha! Chứ ko có ngáo giá như mấy anh bên khu ấy :)))
==> tóm lại các bạn sale dự án VV đừng chê The Sun quá vì nó thể hiện dc nhu cầu của người mua. Còn nếu ai ở thì nếu đang happy với những gì mình đang ở thì ok, mỗi người mỗi nhu cầu! Nhưng thấy trên này toàn sale, chứ mấy ai ở thật lên tiếng :)).
Vì sao luc đó người ta mua VV vì khu vực đó chả còn căn hộ nào ra hồn. Nhưng sau khi DCK, The Sun, The one..v..v. Thì lượng người tìm hiểu VV ít hẳn, với giá mua VV hiện tại, có thể mua dc những căn hộ đi lại tiện hơn, nhiều tiện ích hơn!
Mấy điểm khác em không nói. Nhưng bác đem layout của The Sun mà so sánh với VV thì hơi khập khiểng. Em thấy layout của VV và Feliz là 1 trong số ít các chung cư hiện tại làm được, tuy số căn trên 1 lầu hơi cao so với những CC cao cấp khác. Tất cả các phòng từ phòng ngủ, phòng bếp, phòng vệ sinh... đều được thông và lấy ánh sáng tự nhiên. Không hiểu bác chê lô gia bên VV chỗ nào. Tất cả các căn đều có ban công(tạm gọi là ban công) và lô gia phơi đồ, để máy giặt riêng.
Bác về nhìn lại the Sun coi, lô gia phòng khách giờ toàn làm chỗ phơi đồ, nhìn không khác gì mấy chung cư tái định cư.
PS: Em ko có ở VV, chỉ đánh giá trên quan điểm người tìm hiểu để mua chung cư Q2 :)

Tập Lái
29/3/16
32
59
19
Mấy điểm khác em không nói. Nhưng bác đem layout của The Sun mà so sánh với VV thì hơi khập khiểng. Em thấy layout của VV và Feliz là 1 trong số ít các chung cư hiện tại làm được, tuy số căn trên 1 lầu hơi cao so với những CC cao cấp khác. Tất cả các phòng từ phòng ngủ, phòng bếp, phòng vệ sinh... đều được thông và lấy ánh sáng tự nhiên. Không hiểu bác chê lô gia bên VV chỗ nào. Tất cả các căn đều có ban công(tạm gọi là ban công) và lô gia phơi đồ, để máy giặt riêng.
Bác về nhìn lại the Sun coi, lô gia phòng khách giờ toàn làm chỗ phơi đồ, nhìn không khác gì mấy chung cư tái định cư.
PS: Em ko có ở VV, chỉ đánh giá trên quan điểm người tìm hiểu để mua chung cư Q2 :)
Em bonus cho tấm hình ko bác kêu em nói láo.
Có nên mua The Sun Avenue khi mà Nova đang kêu cứu

Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143

Àh, mình phản biện nội dung bác trên chê ban công the sun nhỏ, và mình cũng nói thẳng là thằng VV ban công= logia nó cũng y chang vậy! Có nghĩa là 2 thằng same shit, chứ ko hề khen ban công The sun bạn àh :))). Nếu thiết kế logia và ban công hợp lý và đẹp thì bác nên tham khảo thằng DKC để biết họ thiết kế như thế nào. Và ngược lại, diện tích sử dụng sẽ bị thu hẹp khi bố trí kiểu vậy, tốn trung bình gần 10m2 cho ban công và logia.

Còn layout thì chung cư nào các phòng đều lấy sáng tự nhiên cả, trừ chung cư tái định cư. Nên cái này mình ko ý kiến, cá nhân ko thích layout thằng VV.

Phản biện những cái mình ko thấy hợp lý chứ ko phải khen mù quáng nhé! Chưa bao giờ mình thấy thằng the Sun hoàn hảo cả! Nhưng như đả nói ở trên, vị trí, giá, sự thực dụng trong sử dụng là 2 cái đánh giá cao thằng The sun. Còn ai thích bề ngoài bóng bẫy nhưng hy sinh tiện ích và diện tích, vị trí, giá thì chọn căn hộ chủ đầu tư nước ngoài! Đó là lý do chung cư cdt nước ngoài 1 khi mua là ở và ko mong tăng giá. Vì nó set all in one, còn CDT VN, căn hộ sẽ cho thuê dễ dàng, giá sẽ tăng đều vì nó phù hợp với đặc tính người Việt. Cư dân VV thì mong tiện ích và service dc như cư dân The sun (cái này có thể tham khảo trên group cư dân). Còn cư dân the sun thì mong tiện ích và service như cư dân Masteri TD.

Tập Lái
25/3/18
4
3
0
34
Àh, mình phản biện nội dung bác trên chê ban công the sun nhỏ, và mình cũng nói thẳng là thằng VV ban công= logia nó cũng y chang vậy! Có nghĩa là 2 thằng same shit, chứ ko hề khen ban công The sun bạn àh :))). Nếu thiết kế logia và ban công hợp lý và đẹp thì bác nên tham khảo thằng DKC để biết họ thiết kế như thế nào. Và ngược lại, diện tích sử dụng sẽ bị thu hẹp khi bố trí kiểu vậy, tốn trung bình gần 10m2 cho ban công và logia.
Còn layout thì chung cư nào các phòng đều lấy sáng tự nhiên cả, trừ chung cư tái định cư. Nên cái này mình ko ý kiến, cá nhân ko thích layout thằng VV.
Phản biện những cái mình ko thấy hợp lý chứ ko phải khen mù quáng nhé! Chưa bao giờ mình thấy thằng the Sun hoàn hảo cả! Nhưng như đả nói ở trên, vị trí, giá, sự thực dụng trong sử dụng là 2 cái đánh giá cao thằng The sun. Còn ai thích bề ngoài bóng bẫy nhưng hy sinh tiện ích và diện tích, vị trí, giá thì chọn căn hộ chủ đầu tư nước ngoài! Đó là lý do chung cư cdt nước ngoài 1 khi mua là ở và ko mong tăng giá. Vì nó set all in one, còn CDT VN, căn hộ sẽ cho thuê dễ dàng, giá sẽ tăng đều vì nó phù hợp với đặc tính người Việt. Cư dân VV thì mong tiện ích và service dc như cư dân The sun (cái này có thể tham khảo trên group cư dân). Còn cư dân the sun thì mong tiện ích và service như cư dân Masteri TD.
Em là người đang có nhu cầu mua chung cư Q2, vô tình The Sun và Feliz En Vista là 2 dự án em quan tâm nhất và phân vân xuống tiền 1 trong 2. Em đã đi xem khá nhiều căn của The Sun Avenue và Vista verde (do Feliz chỉ mới bàn giao gần đây), có xem thêm của The View Riviera Q7
Em đánh giá có lẽ bác thiên vị the Sun của bác quá
Novaland trước đến nay chưa bao h sánh được với cđt Sing về tiện ích cả, dù em thấy tiện ích của the Sun cũng tạm ổn, đặc biệt là hồ bơi rất đẹp. Nhưng tiện ích của Capital land và Keppel land em thật sự k chê vào đâu đc, cây xanh nhiều, hồ bơi rộng, có đường chạy bộ, có nhiều khu cho trẻ em vui chơi, khu bbq làm cũng tử tế hơn hẳn The sun, phòng gym rộng hơn, ngoài khu tiện ích hồ bơi, mỗi tòa có nguyên 1 tầng sinh hoạt chung cũng rất đẹp và nhiều cây xanh
The Sun có gym và hồ bơi free đấy, nhưng diện tích chung nhỏ hơn và khá it cây xanh, ko thể so với VV hay Feliz được nếu không muốn nói là kém quá nhiều
Vị trí thì The Sun thuận tiện nhưng em ko buôn bán gì nên không thích chung cư gần đường lớn, em thích vị trí của VV và Feliz thoáng đãng hơn
The Sun em đánh giá thuộc diện Trung cấp, Feliz đối với em mới thực sự là cao cấp
Layout tùy ý thích từng người, em thấy the Sun cũng ổn và phù hợp người Việt hơn là VV, nhưng lô gia phòng khách kiêm chỗ để cục nóng là không thể chấp nhận được với cá nhân em. Do The Sun nhiều căn diện tích nhỏ nên giá có vẻ hợp lý chứ tính theo đơn giá m2 thì nó cũng chả rẻ lắm so với VV, em ko chọn VV chỉ vì nó hơi cũ rồi, em sẽ xuống tiền Feliz cuối năm nay, hy vọng giá lúc đó có thể ổn hơn

Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Em là người đang có nhu cầu mua chung cư Q2, vô tình The Sun và Feliz En Vista là 2 dự án em quan tâm nhất và phân vân xuống tiền 1 trong 2. Em đã đi xem khá nhiều căn của The Sun Avenue và Vista verde (do Feliz chỉ mới bàn giao gần đây), có xem thêm của The View Riviera Q7
Em đánh giá có lẽ bác thiên vị the Sun của bác quá
Novaland trước đến nay chưa bao h sánh được với cđt Sing về tiện ích cả, dù em thấy tiện ích của the Sun cũng tạm ổn, đặc biệt là hồ bơi rất đẹp. Nhưng tiện ích của Capital land và Keppel land em thật sự k chê vào đâu đc, cây xanh nhiều, hồ bơi rộng, có đường chạy bộ, có nhiều khu cho trẻ em vui chơi, khu bbq làm cũng tử tế hơn hẳn The sun, phòng gym rộng hơn, ngoài khu tiện ích hồ bơi, mỗi tòa có nguyên 1 tầng sinh hoạt chung cũng rất đẹp và nhiều cây xanh
The Sun có gym và hồ bơi free đấy, nhưng diện tích chung nhỏ hơn và khá it cây xanh, ko thể so với VV hay Feliz được nếu không muốn nói là kém quá nhiều
Vị trí thì The Sun thuận tiện nhưng em ko buôn bán gì nên không thích chung cư gần đường lớn, em thích vị trí của VV và Feliz thoáng đãng hơn
The Sun em đánh giá thuộc diện Trung cấp, Feliz đối với em mới thực sự là cao cấp
Layout tùy ý thích từng người, em thấy the Sun cũng ổn và phù hợp người Việt hơn là VV, nhưng lô gia phòng khách kiêm chỗ để cục nóng là không thể chấp nhận được với cá nhân em. Do The Sun nhiều căn diện tích nhỏ nên giá có vẻ hợp lý chứ tính theo đơn giá m2 thì nó cũng chả rẻ lắm so với VV, em ko chọn VV chỉ vì nó hơi cũ rồi, em sẽ xuống tiền Feliz cuối năm nay, hy vọng giá lúc đó có thể ổn hơn
Bác cứ đọc hết các cmts đi nhé, mình ko thiên vị, xấu tốt đều show ra hết thôi để ai có nhu cầu tham khảo. Nếu so sánh thì chỉ nên so sánh với VV và The sun, vì cùng phân khúc, giá và chênh lệch time bàn giao ko qua xa nhau, ko nên kéo thêm Feliz vào gì giá khác hoàn toàn. Feliz chỉ nên so sanh với DCK và The one V thôi.

Vị trí thì thật lòng nên đi vào ban đêm bằng xe máy khúc của VV để biết tại sao người ta nói vị trí là quan trọng.

Bạn lòng vòng VV và The sun sau đó so sánh với Feliz thì hơi ko hợp lý vì giá Feliz cao hơn hẳn 2 thằng còn lại haha. nếu đặt 3 thằng mà ko nghĩ đến tiền thì mình cũng chọn Feliz, nhưng nếu đặt giá cả, vị trí cùng số tiền bỏ ra thì chọn thằng Feliz thì hơi sai lầm trong khi có nhìu dự án cùng mức giá có vị trí tốt hơn.. ví dụ: Đảo kim cương, sadora..v.v.