Tập Lái
25/3/18
4
3
0
34
Bác cứ đọc hết các cmts đi nhé, mình ko thiên vị, xấu tốt đều show ra hết thôi để ai có nhu cầu tham khảo. Nếu so sánh thì chỉ nên so sánh với VV và The sun, vì cùng phân khúc, giá và chênh lệch time bàn giao ko qua xa nhau, ko nên kéo thêm Feliz vào gì giá khác hoàn toàn. Feliz chỉ nên so sanh với DCK và The one V thôi.

Vị trí thì thật lòng nên đi vào ban đêm bằng xe máy khúc của VV để biết tại sao người ta nói vị trí là quan trọng.

Bạn lòng vòng VV và The sun sau đó so sánh với Feliz thì hơi ko hợp lý vì giá Feliz cao hơn hẳn 2 thằng còn lại haha. nếu đặt 3 thằng mà ko nghĩ đến tiền thì mình cũng chọn Feliz, nhưng nếu đặt giá cả, vị trí cùng số tiền bỏ ra thì chọn thằng Feliz thì hơi sai lầm trong khi có nhìu dự án cùng mức giá có vị trí tốt hơn.. ví dụ: Đảo kim cương, sadora..v.v.
Em so sánh trực tiếp tiện ích của The Sun và VV, tiện ích VV hơn hẳn về cây xanh, về các khu sinh hoạt chung, the Sun ngoài cái hồ bơi ra em không thấy thứ gì so sánh được với VV cả nên em không đồng ý với bác khi bác nói tiện ich VV kém hay ngang the Sun, em thấy chủ đầu tư Sing nó quan tâm đến cư dân hơn hẳn Nova chỉ cốt xây sao cho nhiều căn nhất có thể, tiện ích cũng dừng ở mức tối thiểu cho 1 chung cư cao cấp là hồ bơi và gym free
Các yếu tố khác thì em chỉ đưa quan điểm cá nhân, không phản bác ý của bác
Ví dụ vị trí thì VV từ khi có cầu thời đại thì nó k còn là vấn đề , chưa kể sau này dân cư One Ver và Feliz ở đông thì sẽ nhộn nhịp hơn nhiều, về vị trí e ko so sánh vì mỗi bác mỗi nhu cầu, hay sở thích, em thì k thích gần đường lớn nên e thích VV

Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Em so sánh trực tiếp tiện ích của The Sun và VV, tiện ích VV hơn hẳn về cây xanh, về các khu sinh hoạt chung, the Sun ngoài cái hồ bơi ra em không thấy thứ gì so sánh được với VV cả nên em không đồng ý với bác khi bác nói tiện ich VV kém hay ngang the Sun, em thấy chủ đầu tư Sing nó quan tâm đến cư dân hơn hẳn Nova chỉ cốt xây sao cho nhiều căn nhất có thể, tiện ích cũng dừng ở mức tối thiểu cho 1 chung cư cao cấp là hồ bơi và gym free
Ví dụ vị trí thì VV từ khi có cầu thời đại thì nó k còn là vấn đề , chưa kể sau này dân cư One Ver và Feliz ở đông thì sẽ nhộn nhịp hơn nhiều, về vị trí e ko so sánh vì mỗi bác mỗi nhu cầu, hay sở thích, em thì k thích gần đường lớn nên e thích VV
Ko phải mình mua the sun mà bênh, vì thật ra lúc đó cũng qua xem DKC và VV rồi mới chọn thằng The Sun này, để giải thích cho nghe nhé:

• Nếu so với tiếng ồn thì thằng VV ồn hơn vì xe cont chạy trục DVC 24/24. The Sun chỉ ồn tháp 8,7 ( trong đó tháp 8 là officetel 100%) vì xe cont chạy lên trục cầu DVC. Còn mặt Mai Chí Thọ cấm xe cont nhé!
  • VV xây dựng theo kiểu hình hộp, bố trí layout trục dài, nên nhà khi vào sẽ thấy trục thẳng ra ban công, phòng ngủ sẽ nằm hẳn 1 bên hông. Ban công của VV thi gọi là lô gia thì hơi tội logia, chả khác gì the sun đâu haha. Chỉ có mấy căn gốc là đẹp, còn lại đều dạng ống dài và hẹp. Bố trí layout thằng Nova dc cái là theo phong thuỷ người Châu Á, bố cục hình vuông. Hành lang VV đặc biệt là bị mùi rất nặng vì kín, lối thoát hơi theo 1 chiều vào, ko có chiều ra. Nên khi 1 nhà nào nấu mà mở cửa, mùi sẽ giữ lại rất lâu. Thang máy ko có lạnh máy, bên the sun thì thang đã có máy lạnh. Số lượng căn hộ qua nhiều so với thang máy.
  • Về tiện ích thì VV có nhiều tiện ích hơn, có thư viện, công viên, khuôn viên khép kín hơn, nhưng ngược lại thì phòng Gym cũng chả khác gì The sun vì cũng xài chung 1 phòng ở hồ bơi. BBQ bên VV cũng ít, ko nhiều so với số lượng dân.
  • Sổ thì sure là đất The Sun sạch, xin đừng nhầm lẫn hay đánh đồng với lexington. Thời gian ra sổ của The sun cũng chả khác gì VV đâu. :)
  • Giá phù hợp với vị trí và nhu cầu, giá VV cũng tầm The sun, hơn vài tr, thậm chí tháng vừa rồi đi hỏi căn duplex tính m2 còn rẻ hơn the sun haha! Chứ ko có ngáo giá như mấy anh bên khu ấy :)))
==> tóm lại các bạn sale dự án VV đừng chê The Sun quá vì nó thể hiện dc nhu cầu của người mua. Còn nếu ai ở thì nếu đang happy với những gì mình đang ở thì ok, mỗi người mỗi nhu cầu! Nhưng thấy trên này toàn sale, chứ mấy ai ở thật lên tiếng :)).
Vì sao luc đó người ta mua VV vì khu vực đó chả còn căn hộ nào ra hồn. Nhưng sau khi DCK, The Sun, The one..v..v. Thì lượng người tìm hiểu VV ít hẳn, với giá mua VV hiện tại, có thể mua dc những căn hộ đi lại tiện hơn, nhiều tiện ích hơn!

Tự đọc đi bác, khoái cãi quá, chả ai nói VV tiện ích kém hơn The Sun cả? Bác có đọc cmts hay ko mà toàn gõ phím thế ko biết! haizz.

Còn về vị trí thì bác mua đi rồi tự cảm nhận lúc mưa giông đêm tối ở khu TML như thế nào. TML sẽ đẹp, sáng sủa nhưng trong khoản 5-10 năm nữa ( dự trù, còn hiện tại thì tối chả ai dám xách xe máy đi đường đó cả, rất dễ tai nạn, đặc biệt khúc trước uỷ ban).

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: DMG and pamken
Hạng D
26/8/05
3.937
22.868
133
The Sun xấu nếu so với Vista Verde, ngoài ra cái gì cũng không bằng.
Chỉ hơn mỗi vị trí, và là điểm mấu chốt, quyết định. Đây là tiềm năng lớn về sự gia tăng giá trị.
Lựa chọn mỗi người mỗi ý, nhưng với số đông, cứ chỗ nào vừa ở, vừa lên giá, vừa đông đúc, tiện lợi, sẽ là preferred & more value-added choice.

Tập Lái
25/3/18
4
3
0
34
Àh, mình phản biện nội dung bác trên chê ban công the sun nhỏ, và mình cũng nói thẳng là thằng VV ban công= logia nó cũng y chang vậy! Có nghĩa là 2 thằng same shit, chứ ko hề khen ban công The sun bạn àh :))). Nếu thiết kế logia và ban công hợp lý và đẹp thì bác nên tham khảo thằng DKC để biết họ thiết kế như thế nào. Và ngược lại, diện tích sử dụng sẽ bị thu hẹp khi bố trí kiểu vậy, tốn trung bình gần 10m2 cho ban công và logia.

Còn layout thì chung cư nào các phòng đều lấy sáng tự nhiên cả, trừ chung cư tái định cư. Nên cái này mình ko ý kiến, cá nhân ko thích layout thằng VV.

Phản biện những cái mình ko thấy hợp lý chứ ko phải khen mù quáng nhé! Chưa bao giờ mình thấy thằng the Sun hoàn hảo cả! Nhưng như đả nói ở trên, vị trí, giá, sự thực dụng trong sử dụng là 2 cái đánh giá cao thằng The sun. Còn ai thích bề ngoài bóng bẫy nhưng hy sinh tiện ích và diện tích, vị trí, giá thì chọn căn hộ chủ đầu tư nước ngoài! Đó là lý do chung cư cdt nước ngoài 1 khi mua là ở và ko mong tăng giá. Vì nó set all in one, còn CDT VN, căn hộ sẽ cho thuê dễ dàng, giá sẽ tăng đều vì nó phù hợp với đặc tính người Việt. Cư dân VV thì mong tiện ích và service dc như cư dân The sun (cái này có thể tham khảo trên group cư dân). Còn cư dân the sun thì mong tiện ích và service như cư dân Masteri TD.
Chính vì đọc bác nghe ngứa ngáy quá e mới phải login vào comment, bác là cái j mà ngừoi khác phải đọc rồi không đc cãi bác? Em có tham gia cả group cư dân the sun cà VV để update giá cả đây mà k thấy ai bên VV mong đc như The Sun hết , again, em cũng đã nói ko so về vị trí vì đó là ý thích chủ quan của mỗi người, bác cũng ko đọc mà thích cãi nhỉ?

Tập Lái
25/3/18
4
3
0
34
Em xin lỗi đây là topic the sun,ko nên bàn nhiều về các dự án khác, em cũng có thể sẽ chọn The Sun nếu như chỉ cố đc tới 3,5 tỷ

Hạng B2
6/9/17
465
10.993
93
Mấy điểm khác em không nói. Nhưng bác đem layout của The Sun mà so sánh với VV thì hơi khập khiểng. Em thấy layout của VV và Feliz là 1 trong số ít các chung cư hiện tại làm được, tuy số căn trên 1 lầu hơi cao so với những CC cao cấp khác. Tất cả các phòng từ phòng ngủ, phòng bếp, phòng vệ sinh... đều được thông và lấy ánh sáng tự nhiên. Không hiểu bác chê lô gia bên VV chỗ nào. Tất cả các căn đều có ban công(tạm gọi là ban công) và lô gia phơi đồ, để máy giặt riêng.
Bác về nhìn lại the Sun coi, lô gia phòng khách giờ toàn làm chỗ phơi đồ, nhìn không khác gì mấy chung cư tái định cư.
PS: Em ko có ở VV, chỉ đánh giá trên quan điểm người tìm hiểu để mua chung cư Q2 :)
Đây là chung cư Kao kấp nên CĐT không thiết kế chỗ phơi đồ nha.
Chung cư Kao kấp thì dân trí cao, toàn nhà rào sinh sống thôi. Người ta dùng máy sấy quần áo chứ không phơi ngoài ban công. :D

Tập Lái
20/7/16
15
16
3
37
Chưa mua bác ơi. Mà em lo sau này Nova có bị sao thì cái nhà nó ra sao . Giờ nghe các bác bên trên tư vấn thì có lẽ nếu sau này Nova có bị sao thì cũng không đến nỗi bị đuổi ra đường, nên có lẽ là sẽ mua ạ.
Nếu dính pháp lý thì có lẽ không đến nổi bị đuổi ra đường, nhưng nếu dính phốt thế chấp vay ngân hàng mà bị phát mãi thì bác cũng dễ bị ra đường lắm nhé.

• Like
Reactions: imnewbie
Hạng B1
20/5/15
51
235
33
Đây là chung cư Kao kấp nên CĐT không thiết kế chỗ phơi đồ nha.
Chung cư Kao kấp thì dân trí cao, toàn nhà rào sinh sống thôi. Người ta dùng máy sấy quần áo chứ không phơi ngoài ban công. :D
Sống ở xứ nhiệt đới với số giờ nắng trung bình 6,8 giờ/ngày và liên tục trong suốt cả năm mà thiết kế nhà lại không có chỗ phơi đồ và phải dùng máy sấy thì kể cũng khá hài hước nhỉ :D

Hạng C
6/3/11
835
582
93
chốt mua Victovia village đi bác chủ =))
3/5 em đi ngang thấy mở rào cho máy hay xe gì chạy vô rồi =))