Hạng F
11/1/10
6.130
59.653
113
Xăng Mỹ rẻ nên tui toàn bơm 5-10$ cho giống người bản xứ!
Bản xứ nào thế? Mình 7n nhưng vào cây xăng là phải đấy nhóe. Lần sau nhớ chọn trả xe đầy bình xăng thì ko phải lăn tăn 5-10 chum lẻ, nhóe!:D

• Haha
Reactions: HangXanh2006
Hạng D
16/1/13
4.800
80.743
113
Bản xứ nào thế? Mình 7n nhưng vào cây xăng là phải đấy nhóe. Lần sau nhớ chọn trả xe đầy bình xăng thì ko phải lăn tăn 5-10 chum lẻ, nhóe!:D
Mua được cứ mua . Banker Richie đậu xe ở Bắc Cali, bị đập kiếng, hãng cho thuê đưa chiếc khác ngay .

Hạng F
11/1/10
6.130
59.653
113
Có 1 cách, nếu có người thân dễ tính, rộng rãi, có thể nhờ họ thuê xe, sử dụng bảo hiểm của họ thì sẽ ko phải tự mua nữa, mấy năm trước e có thuê như vậy 1 lần.
Ko có chuyện gì thì ko sao, có chuyện thì rất khó mà nó bồi thường cho, nhất là trong trường hợp người thuê ko có mặt trên xe. Theo mình nhớ là phải đăng ký cả tên người lái xe. Thường ko ai để ý, nên chỉ khai 1 tên lái xe, nhưng khi có chuyện với ngừoi khác tên thì nhức đầu lắm.
Có 1 cách để dùng BH của người quen 1 cách hợp pháp là mượn luôn xe của họ (có thể xe thuê để họ đi và họ dùng BH của họ), hãng BH của họ cũng sẽ đồng ý bồi thường trong trường hợp chủ xe đồng ý cho mượn. Nhưng mà nghèo lắm kia chứ đã đi du lịch mỹ đựoc thì nên tự thân vận động cho nó ra thằng người.

Hạng D
16/1/13
4.800
80.743
113
Ko có chuyện gì thì ko sao, có chuyện thì rất khó mà nó bồi thường cho, nhất là trong trường hợp người thuê ko có mặt trên xe. Theo mình nhớ là phải đăng ký cả tên người lái xe. Thường ko ai để ý, nên chỉ khai 1 tên lái xe, nhưng khi có chuyện với ngừoi khác tên thì nhức đầu lắm.
Có 1 cách để dùng BH của người quen 1 cách hợp pháp là mượn luôn xe của họ (có thể xe thuê để họ đi và họ dùng BH của họ), hãng BH của họ cũng sẽ đồng ý bồi thường trong trường hợp chủ xe đồng ý cho mượn. Nhưng mà nghèo lắm kia chứ đã đi du lịch mỹ đựoc thì nên tự thân vận động cho nó ra thằng người.
Đúng vậy, nếu tự khoe mình giàu thì tự thân lo hết :) Chứ chê người hẹp người rộng thì oải lắm . Trách nhiệm lớn hơn tiền bạc .

Hạng D
26/7/08
1.920
56.777
113

Đúng rồi, lâu quá em quên, từ 2008 lận, chị em cầm xe thuê chạy, còn em lấy xe chị em chạy.

Hạng B1
20/6/11
95
1.361
83
Cho hỏi thử @cpkhanhhung : con mình học ở Mỹ, có xe mang tên nó, có BH. Vậy mình chạy BH có bồi thường không?
Cám ơn trước!

Hạng D
5/1/10
2.794
16.458
113
Cho hỏi thử @cpkhanhhung : con mình học ở Mỹ, có xe mang tên nó, có BH. Vậy mình chạy BH có bồi thường không?
Cám ơn trước!

A - Kêu cu con hỏi người bán BH cho nó
B - Chứng minh ở chung nhà và quan hệ cha con thì có thể dc

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.593
89.045
113
A - Kêu cu con hỏi người bán BH cho nó
B - Chứng minh ở chung nhà và quan hệ cha con thì có thể dc
Nhưng có vụ gì xảy ra thì năm sau bảo hiểm cu con sẽ tăng lên nên có khi mình tự thuê xe và mua bảo hiểm còn rẻ hơn mức tăng thêm đó! :D