Tập Lái
12/1/20
46
10
8
33
Sắp tới có hẹn về Bến Tre, sẽ cho cảm nhận chính xác...

Hạng C
3/12/19
723
1.966
93
Đồng nai
Quan điểm của em là xe hạng A thì con nào cũng như nhau: mỏng, ọp ẹp, ồn, chật, xấu =)). chạy con hạng A mà lên cao tốc thực sự cảm giác hơi ớn, xe k thiết kế để đi với tốc đọ cao. Bác mua luyện tay lái thì mua lại xe 1 200tr mà tập, chạy chán bán lỗ 10 ~20tr nhẹ đầu, với lại mua xe chỉ để đổ xăng đi thì đừng phí nửa tỷ vào mấy con hạng A new làm j không đáng. Con sau lên hẳn hạng C đi tầm 10 năm khỏi suy nghĩ.
Riêng Toy từ C trở xuống, e vô nội thất đã muốn chui ra, đừng nhắc tới cảm giác lái muốn sang phải tầm camry trở lên :D

• Like
Reactions: Daviscu
Tập Lái
12/1/20
46
10
8
33
Quan điểm của em là xe hạng A thì con nào cũng như nhau: mỏng, ọp ẹp, ồn, chật, xấu =)). chạy con hạng A mà lên cao tốc thực sự cảm giác hơi ớn, xe k thiết kế để đi với tốc đọ cao. Bác mua luyện tay lái thì mua lại xe 1 200tr mà tập, chạy chán bán lỗ 10 ~20tr nhẹ đầu, với lại mua xe chỉ để đổ xăng đi thì đừng phí nửa tỷ vào mấy con hạng A new làm j không đáng. Con sau lên hẳn hạng C đi tầm 10 năm khỏi suy nghĩ.
Riêng Toy từ C trở xuống, e vô nội thất đã muốn chui ra, đừng nhắc tới cảm giác lái muốn sang phải tầm camry trở lên :D
Cảm ơn bạn đã cho nhận xét. Đây là cảm nhận của mình....

Attachments

Tập Lái
19/3/20
10
3
0
43
tôi vừa đi wigo các đoạn đèo ngoạn mục, đèo dran, đèo pren, đèo bảo lộc, đèo chuối về, xe chở full 5 luôn tài chạy chậm (cứ đúng tốc độ bảng - 5kmh) ok
lên cao tốc bắn 120 cảm giác hơi bay bổng không ổn định lắm, về 90 đổ lại thì rất ổn.
nói chung con wigo đi chậm trong phố thì ok xoay trở dễ dàng, nội ngoại thất thì tùy thị hiếu tôi lên ghế da trông cũng tạm, xe A thì đừng trông mong im thin thít trong buồng lái, nói chung tổng thể ổn, chỉ có cái giá hơi chát nhưng tôi cuồng toy thần thánh nên vẫn chọn mua toy
ăn uống tầm 7 lit đường tổng hợp, luôn mở máy lạnh nha.
chúc thớt chọn được xe ưng ý

Tập Lái
19/3/20
10
3
0
43
riêng toy thì cứ đi 5 năm (có ông đi cả chục năm) không phải suy nghĩ sửa chữa nếu ko đâm đụng ngập nhé, cứ xăng nhớt cẩn thận thì đi tẹt ga

Tập Lái
19/3/20
10
3
0
43
thớt là lái mới, mua xe 1 200tr ko biết chọn có ngày ăn hành, tiền phí sửa không ngán mà chỉ ngán lúc cần lại ko có xe đi vì phải nằm garage. wigo không chật như cụ nghĩ đâu nó rộng so với các con A khác đó, thậm chí không gian ngồi thoải mái hơn con B vios
cụ so con wigo với camry thì khác nào so con way ghẻ với con sh hahahha

Hạng C
3/12/19
723
1.966
93
Đồng nai
thớt là lái mới, mua xe 1 200tr ko biết chọn có ngày ăn hành, tiền phí sửa không ngán mà chỉ ngán lúc cần lại ko có xe đi vì phải nằm garage. wigo không chật như cụ nghĩ đâu nó rộng so với các con A khác đó, thậm chí không gian ngồi thoải mái hơn con B vios
cụ so con wigo với camry thì khác nào so con way ghẻ với con sh hahahha
Bạn bè e nhiều ng cũng có xe vài trăm đến 1 tỏi để đi cho sang còn trong công việc hàng ngày vẫn đi con xe ghẻ vài chục đến hơn 100tr( van 2 chỗ, spank, moring... đời tầm 2008 2010) Chày phà phà suốt ngày, sửa đơn giản như sửa xe máy bác ạ. Em mà cần đi nhiều e cũng sắm 1 con như thế, vứt đâu cũng được chả sợ mất =))

Wigo e chỉ vô ngồi thử chứ chưa vận hành nên k biết ntn nhưng vai ót yaris e chạy rồi, nếu con xe hạng A mà ngồi thoải mái hơn cả hạng B thì đúng là khó hiểu :D

Em k so wigo với Camry , chỉ là cảm nhận cá nhận e TOY chỉ đẹp và đáng tiền nếu từ Cam trở lên ^^,ý em là bác thớt muốn chạy xe hạng A thì kiếm xe lướt hoặc đời 2017 trở lên mua, xe tầm này cũng chẳng có j để mà hư hỏng ghê gớm nên k cần lo, k nên phí tiền vào mấy e hạng A new làm j :D

Tập Lái
19/3/20
10
3
0
43
Bạn bè e nhiều ng cũng có xe vài trăm đến 1 tỏi để đi cho sang còn trong công việc hàng ngày vẫn đi con xe ghẻ vài chục đến hơn 100tr( van 2 chỗ, spank, moring... đời tầm 2008 2010) Chày phà phà suốt ngày, sửa đơn giản như sửa xe máy bác ạ. Em mà cần đi nhiều e cũng sắm 1 con như thế, vứt đâu cũng được chả sợ mất =))

Wigo e chỉ vô ngồi thử chứ chưa vận hành nên k biết ntn nhưng vai ót yaris e chạy rồi, nếu con xe hạng A mà ngồi thoải mái hơn cả hạng B thì đúng là khó hiểu :D

Em k so wigo với Camry , chỉ là cảm nhận cá nhận e TOY chỉ đẹp và đáng tiền nếu từ Cam trở lên ^^,ý em là bác thớt muốn chạy xe hạng A thì kiếm xe lướt hoặc đời 2017 trở lên mua, xe tầm này cũng chẳng có j để mà hư hỏng ghê gớm nên k cần lo, k nên phí tiền vào mấy e hạng A new làm j :D
cụ chơi xe nhiều thì còn biết chọn xe nào ngon, máy bung chưa, đâm đụng vẹo sườn chưa.. chứ thớt lái mới sơ sơ mua nhầm con bị thủy kích thì vật vã với em nó, thậm chí là hàng lướt, nếu mua của người quen biết rõ thì ok
wigo em chỉ nói cái không gian ghế sau rộng rãi thoải mái hơn vios, cụ cứ thử đi đường sóc sẽ hiểu, chứ ngồi sao êm bằng vios ghẻ :D
dù sao đi nữa thì xài hàng quá cơ bản quá cũng mau chán :D, thớt lái quen vài 3 năm mua con mới là đúng rồi. con wigo thiết kế quá cơ bản chỉ phù hợp chạy grab dịch vụ chứ gia đình thì mau chán lắm

• Like
Reactions: namtran85