Tập Lái
10/7/19
27
0
1
35
Không liên quan lắm, nhưng cho mình hỏi để nuôi con Audi thì chi phí có bằng nuôi con Mec không nhỉ. Ngày trc có đi em c300 2013. lúc đầu đi ok lắm, về sao đến tuổi bảo dưỡng muốn cắm đầu luôn

28/8/19
13
19
3
33
Cụ mang vào hãng check đọc lỗi xong rồi ra Gara ngoài để check gầm máy điện xem có bơi lội, hôn hít gì không. OK hết rồi xuống tiền cọc và đi phà phà thôi ạ ;)

Tập Lái
3/1/17
12
3
5
30
Các bác cho em hỏi ngoài 6B Tôn Đức Thắng còn chổ nào test xe audi uy tín ở SG ko ah. Tks
Bác qua bên Auto Việt Mỹ nhé. Địa chỉ : 05 Nguyễn Tất Thành, Phường 12 Quận 4, TP.HCM

Hạng B2
25/2/13
474
1.325
93
Có ai biết xóa lỗi này vào đâu không chỉ mình với, mình mới sử dụng nên không biết vào đâu để xóa

Attachments

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
9/10/10
1.034
484
83
53
e cần bán A6 2017 màu trắng, bác nào có nhu cầu pm nhé

Hạng F
29/10/16
11.499
21.741
113
Pháp
Có ai biết xóa lỗi này vào đâu không chỉ mình với, mình mới sử dụng nên không biết vào đâu để xóa

Đây là cảnh báo lốp xe

Thứ nhất , Bạn kiểm tra bánh có đinh đâm gì không
Thứ hai , bạn bơm bánh cho đúng cân lượng,,
3 - sau đó vào setting confirm bánh xe là xong, đèn sẽ tự tắt,

Mà xe hiệu gì vậy, nếu cùng hiệu tôi sẽ chỉ trực tiếp, không thì tôi tìm trên mạng cho bạn.
À theo tiêu đề chắc là Audi, mà đời thế nào ? Dể lắm vì tôi dùng VW cùng công thức luôn . Thân!

• Like
Reactions: Civic 2988
Hạng B2
25/2/13
474
1.325
93
Đây là cảnh báo lốp xe

Thứ nhất , Bạn kiểm tra bánh có đinh đâm gì không
Thứ hai , bạn bơm bánh cho đúng cân lượng,,
3 - sau đó vào setting confirm bánh xe là xong, đèn sẽ tự tắt,

Mà xe hiệu gì vậy, nếu cùng hiệu tôi sẽ chỉ trực tiếp, không thì tôi tìm trên mạng cho bạn.
À theo tiêu đề chắc là Audi, mà đời thế nào ? Dể lắm vì tôi dùng VW cùng công thức luôn . Thân!
Em lên mạng lò dò xem và xử lý dc rồi anh. giờ đang dính thêm phần máy lạnh, lúc lạnh lúc không, lúc không lạnh cứ đóng mở AC mấy lần là được, chưa biết tìm gara nào để bắt bệnh đây ah. Xe Audi A4 đời 2017 ah.

• Like
Hạng F
29/10/16
11.499
21.741
113
Pháp
Em lên mạng lò dò xem và xử lý dc rồi anh. giờ đang dính thêm phần máy lạnh, lúc lạnh lúc không, lúc không lạnh cứ đóng mở AC mấy lần là được, chưa biết tìm gara nào để bắt bệnh đây ah. Xe Audi A4 đời 2017 ah.
1 - Mở capot
2 - đề máy
3 - xem poulie của copresseur có hoạt động bình thường khi đóng mở Acc không nhé

Trong trường hợp dể nhất là ...đo áp gaz trước ... sau đó tính tiếp nha

• Like
Reactions: minhbt
Hạng B2
25/2/13
474
1.325
93
1 - Mở capot
2 - đề máy
3 - xem poulie của copresseur có hoạt động bình thường khi đóng mở Acc không nhé

Trong trường hợp dể nhất là ...đo áp gaz trước ... sau đó tính tiếp nha
Em chỉ ngán bị cảm biến nào đấy ( nên lốc không đóng dẫn đến không lạnh ) còn bình thường vẫn lạnh teo anh ơi, nên chắc chắn áp gaz là không thể sụt dc. Xe cũng ít khi chạy, mấy năm mà mới có 50k km. Có khi cả tuần đi dc vài chục km. Toàn nằm trong hầm.

Hạng F
29/10/16
11.499
21.741
113
Pháp
Em chỉ ngán bị cảm biến nào đấy ( nên lốc không đóng dẫn đến không lạnh ) còn bình thường vẫn lạnh teo anh ơi, nên chắc chắn áp gaz là không thể sụt dc. Xe cũng ít khi chạy, mấy năm mà mới có 50k km. Có khi cả tuần đi dc vài chục km. Toàn nằm trong hầm.
Nếu sợ cảm biến thì bạn tìm ngay dưới .... lọc điều hoà (mở capot phía tay trái, ở gần phần kính xe// tháo gở phần che mới thấy), tháo lọc ra và nó có một cái ti nhỏ ngay đó. giá cũng rẻ không đắt lắm. Nhưng nếu chắc ăn thì check thì biết . Hay muốn thì mua anh Vagcom 19.... trên ebay với cổng USB check cũng rẽ và cần thiết sau nầy.

Cách hay nhất là check thì biết ngay, nếu bạn nhờ ai đó thì OK, còn nếu đi hãng thì hỏi error code là gì nha. trong dòng của tập đoàn VW cũng bị hoài về cảm biến phần nầy, lý do làm biếng ... thay lọc.

Thêm nửa, tuyệt đối đến chừng 60-70K là phải thay nhớt và lọc .... hộp số S-tronic, nếu không sẽ mang hoạ nhé

Bạn chạy ít nhỉ, tôi có 1 năm mà trên 24K rồi, sắp đến bảo dưởng đầu tiên và "tiền đâu" :p:p

• Like
Reactions: masonwood
Hạng B2
25/2/13
474
1.325
93
Nếu sợ cảm biến thì bạn tìm ngay dưới .... lọc điều hoà (mở capot phía tay trái, ở gần phần kính xe// tháo gở phần che mới thấy), tháo lọc ra và nó có một cái ti nhỏ ngay đó. giá cũng rẻ không đắt lắm. Nhưng nếu chắc ăn thì check thì biết . Hay muốn thì mua anh Vagcom 19.... trên ebay với cổng USB check cũng rẽ và cần thiết sau nầy.

Cách hay nhất là check thì biết ngay, nếu bạn nhờ ai đó thì OK, còn nếu đi hãng thì hỏi error code là gì nha. trong dòng của tập đoàn VW cũng bị hoài về cảm biến phần nầy, lý do làm biếng ... thay lọc.

Thêm nửa, tuyệt đối đến chừng 60-70K là phải thay nhớt và lọc .... hộp số S-tronic, nếu không sẽ mang hoạ nhé

Bạn chạy ít nhỉ, tôi có 1 năm mà trên 24K rồi, sắp đến bảo dưởng đầu tiên và "tiền đâu" :p:p
Thanks anh nhé. Xe phụ nữ đi, lại lười đi nên số km có lên mấy đâu ? đi lại đi taxi hay e chở. E cứ xe nhật chiến, lành. Có khi cả tuần xe ko ra khỏi hầm.

• Like