Hạng D
24/2/20
4.481
7.400
113
37
Gần cơ quan em có ông kia mới mua một con màu vàng cho đứa con gái rượu của ổng đi dạy thể dục hay yoga gì đấy, chiếc xe đẹp hết xẩy luôn. Mà con nhỏ này lại thích mặc quần bó chẽn các cụ ạ, mỗi lần nhìn nó trèo lên trèo xuống chiếc xe, em nhỏ cả dãi (là do thèm cái xe nhé... ;) ;) ;) )
Lại trên bảo dưới ko nghe rồi:)

Hạng B1
10/12/17
95
109
33
38
Mấy ông ủng hộ tàu khựa làm gì.nó bán đc xe kiếm tiền lại mang về nước nó chế tạo máy bay tên lửa đi cướp đất của mình .

Tập Lái
5/11/22
31
1
8
21
không phải ngại bác ạ,ở tầm giá đó là quá dễ tiếp cận rồi, hệ thống dịch vụ của MG ở VN cũng nhiều rồi nên k phải lo lắm đâu

Attachments

Các bác tư vấn hộ em, em muốn mua MG5, nhưng đang ngại vì của Trung Quốc và thương hiệu mới, em cảm ơn.

View attachment 2830050*Ảnh minh họa
Có tiền sắm mua con xế hộp đi bác ơi. Tui ủng hộ bác. Mà xe bác có muốn thêm bớt thay thế phụ tùng ô tô chính hãng nhắn mình nhé. VAPC phụ tùng chính hãng tại TP.HCM .
Hotline: 0888.253.166
Địa chỉ: 160 Trần Bình Trọng, P.3, Q.5, TP.HCM
Website: https://vapc.com.vn

Tập Lái
6/11/22
20
16
3
34
Riêng mình thì nói không với xe của Tàu. Mạng mình mà cứ để trên chiếc xe đi mà ko yên tâm thì nên Dẹp ==> Cứ các hãng lâu đời mà chọn, đặc biệt xe Nhật.

Tập Lái
6/11/22
20
16
3
34
Tôi thấy các bác tư vấn cho chủ thớt thì ít mà chém gió linh tinh thì nhiều.

Tôi chạy con Zotye Z8l đến giờ đã đi được 60k km mà vẫn còn ngon, chưa hỏng cái gì. Nội thất vẫn okey, chưa hệ bị xộc xệch hay xuống mã. Tôi mua năm 2019, giá ra biển là khoảng 730tr, bằng 1/2 con Santa Fe cùng thời điểm, nhưng giá trị mang lại là tương đương Santa Fe. Thậm chí chi phí vận hành cũng rẻ hơn. Cũng phải nói thêm là trong làng xe tàu, Zotye cũng chỉ là hạng 2.

Hiện nay một số mẫu xe TQ cũng có chất lượng rất tốt. Beijing X7 chạy đầy ngoài đường và cũng đc đánh giá là lành. Xe MG chất lượng cũng rất ổn, hơn nữa lại có hậu mãi chính hãng.

Bản thân con Ford Teritory cũng là con xe tàu đóng mác Ford, nhưng có khi nó còn bền hơn chính con xe của Ford làm. Mấy con Escape, Ranger, Everest, Ecosport của Ford thì đủ thứ bệnh.

Nói chung về trình độ cơ khí thì các hãng bây giờ như nhau, cạnh tranh nhau bằng phần mềm và thương hiệu thôi.
thôi thôi ông đừng có bốc phét, thị trường đi ngược với cái chứng minh của ông nói "Nói chung về trình độ cơ khí thì các hãng bây giờ như nhau". Con xe mà mua rồi ko biết các năm sau nó có ra next Gen không, hay khai tử lúc nào không biết thì dẹp đi. Trình độ luyện kim của Tàu như shit

Hạng C
19/8/16
632
480
63
38
Nói chính xác!
1 cái xe Vehicle tới hôm nay thì Total cũng chỉ là 1 thứ bao gồm Diesel Engine + ECU + Sensors + Display Interface .
Sensors, trang bị được.. Easy.
ECU lập trình được... Easy.
Display Interface...Easy.
Nhưng Engine là khác à nha!
Xe Tàu toàn ăn cắp công nghệ thông qua cái chính sách: muốn bán xe ở Tàu phải thành lập liên doanh đặt nhà máy ở Tàu và chuyển giao hoàn toàn công nghệ cho Tàu nha.
Sensor Tàu nó vẫn 1 trời 1 vực với sensor Nhật và Châu Âu nha. Lắp được chạy được là 1 chuyện nhưng chạy có nhạy ko có chính xác không thì lại là 1 chuyện khác.
ECU" còn về phần lập trình cái xe Tàu còn xa xa lắm mới tự lập trình được toàn ôm luôn cục máy trong liên doanh ra copy hạ chất lượng xuống chứ tự mạp ECU được đã hay

Hạng C
19/8/16
632
480
63
38
Thời buổi này mà còn định kiến là xe nước nào làm. Phải xem xem tiêu chuẩn của 1 cái xe được sản xuất ra như thế nào và với giá tiền như thế thì nhận lại được bao nhiêu giá trị khi bỏ tiền ra. Nên nhớ một định lý "Ngon- Bổ- Rẽ không bao giờ đi chung được với nhau thành bộ 3" thì sẽ đỡ nhức đầu hơn khi lựa chọn.
Mình phân tích nhẹ cho bạn hiểu nè:
- Một chiếc xe nếu họ làm tốt, đẹp, bền thì họ sẽ không bán rẽ được, không tự nhiên mà Bim, Merc lại có giá gần 2 đồng/chiếc như thế.
- Với số tiền bỏ ra so sánh trong phân khúc, MG cũng là 1 lựa chọn không tồi đâu, vì họ còn non trẻ nên họ phải giảm giá chút xíu, làm thương hiệu chút xíu...bla...bla để tạo dựng ban đầu. Vì vậy nếu chưa tin tưởng có thể tìm hãng khác.
- Một chiếc xe của Trung Quốc hiện nay cũng khá tốt nếu so sánh với các dòng xe của Hàn, Nhật, vì nên nhớ TQ hiện nay họ k những xuất khẩu xe, họ còn xuất khẩu cả máy bay tiêm kích, đóng tàu sân bay...
đến thời nào rồi mà bác vẫn còn nói mấy cái tư tưởng vớ vẩn vậy.
cái máy bay tiêm kích Tàu nhưng động cơ vẫn phải mua của Nga. chip tàu bảo tự làm nhưng cái máy in chip lại của Mỹ. Cái J10 tàng hình thần thánh mà TQ quảng cáo xài động cơ Tàu ấy nó xả khói đen như mấy con xe khách 30 năm tuổi tàng hình bằng mắt à :))
Còn sản xuất Chip thì phải nói đến Đài Loan nhá. Tàu Đài nó khác Tàu Quảng Đông lắm. Chứ mấy cái hàng dân dụng 1 hàng đức = 3 đời hàng Tàu thì ng ta vẫn mua đồ rẻ được thôi.
Còn cái tàu Sân Bay thì cái đầu tiên mua xác của Nga thêm option vào. cái thứ 2 copy theo xác cái thứ 1.
Bọn Tàu chúa copy. cái dòng made in china giờ cả TG nó sợ nên giờ nó nghĩ ra cái made in RPC. copy cái made in ROC của Đài Loan nhảy
MG mà non trẻ ah. cái gì cũng có cái giá của nó. tiêu chuẩn của xe Đức nó cao nên giá nó cao. chứ chẳng có cái gì rẻ như cho của bọn Tàu mà tiêu chuẩn cao cả. xem giá mấy con tàu xịn nội địa của geely hay haval coi nó có rẻ không. Hay xe volvo đấy chủ nó là geely của Tàu nhưng có ai dám chê volvo dỏm không.

• Like
Reactions: cogaimu
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
đến thời nào rồi mà bác vẫn còn nói mấy cái tư tưởng vớ vẩn vậy.
cái máy bay tiêm kích Tàu nhưng động cơ vẫn phải mua của Nga. chip tàu bảo tự làm nhưng cái máy in chip lại của Mỹ. Cái J10 tàng hình thần thánh mà TQ quảng cáo xài động cơ Tàu ấy nó xả khói đen như mấy con xe khách 30 năm tuổi tàng hình bằng mắt à :))
Còn sản xuất Chip thì phải nói đến Đài Loan nhá. Tàu Đài nó khác Tàu Quảng Đông lắm. Chứ mấy cái hàng dân dụng 1 hàng đức = 3 đời hàng Tàu thì ng ta vẫn mua đồ rẻ được thôi.
Còn cái tàu Sân Bay thì cái đầu tiên mua xác của Nga thêm option vào. cái thứ 2 copy theo xác cái thứ 1.
Bọn Tàu chúa copy. cái dòng made in china giờ cả TG nó sợ nên giờ nó nghĩ ra cái made in RPC. copy cái made in ROC của Đài Loan nhảy
MG mà non trẻ ah. cái gì cũng có cái giá của nó. tiêu chuẩn của xe Đức nó cao nên giá nó cao. chứ chẳng có cái gì rẻ như cho của bọn Tàu mà tiêu chuẩn cao cả. xem giá mấy con tàu xịn nội địa của geely hay haval coi nó có rẻ không. Hay xe volvo đấy chủ nó là geely của Tàu nhưng có ai dám chê volvo dỏm không.
Bác có vấn đề về đọc hiểu phỏng? Làm ơn đọc comment của mình 1 lần, suy nghĩ. Xong chưa hiểu thì đọc lại 1 lần nữa, nếu còn chưa hiểu thì để đó nghiền ngẫm và lại đọc lại lần thứ 3,4,5 nhé. Ở đâu vào xồn xồn chứng tỏ mình hiểu biết về hàng Tàu rồi dìm hàng Tàu các kiểu con đà điểu vậy??? cứ phải nhảy vào tay nhanh hơn não để chứng tỏ điều gì? giúp ích được gì cho chủ thớt. Việc chủ thớt hỏi thì hãy trả lời đi, nhảy vào chém gió thể hiện bản thân phỏng? Để người ta biết mình giỏi phỏng? hay chỉ để chứng tỏ mình văn hóa lùn?

• Haha
Reactions: cogaimu
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Mấy ông ủng hộ tàu khựa làm gì.nó bán đc xe kiếm tiền lại mang về nước nó chế tạo máy bay tên lửa đi cướp đất của mình .
phải cái thuyền đâu mà chống đi được. Nó sát mình, k chơi vs nó thì chơi với ai. VN mình hàng năm thu hàng tỷ đô từ xuất khẩu sang bên nó đó. Và cũng nhập khẩu từ nó khá nhiều, vì vậy phải có cái nhìn thật đúng về "nước lạ" này. Vì muốn mạnh hơn người, đầu tiên phải hiểu người, bằng người đã.