Tập Lái
27/10/14
26
9
3
44
Các bác tư vấn hộ em, em muốn mua MG5, nhưng đang ngại vì của Trung Quốc và thương hiệu mới, em cảm ơn.

Có nên mua xe MG5 vì còn ngại của Trung Quốc và thương hiệu mới?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Kirinman
Car Audit - Chợ Xe
26/7/22
193
237
43
28
Nghe nói mua xe MG được vay 100%, mấy group fb có nhiều ae đăng rần rần o_O .k biết lãi cao không nhỉ

Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
mua 1 món đồ mà trong lòng cứ thấp thỏm, suy nghĩ đủ thứ thì đó là rước mệt cho bản thân đấy bác. Chi khổ vậy.
Chỉ vì cái mã bên ngoài mà trong lòng cứ suy nghĩ đủ thứ thì thôi nghỉ khoẻ

Hạng C
5/2/05
889
2.279
93
Tôi thấy các bác tư vấn cho chủ thớt thì ít mà chém gió linh tinh thì nhiều.

Tôi chạy con Zotye Z8l đến giờ đã đi được 60k km mà vẫn còn ngon, chưa hỏng cái gì. Nội thất vẫn okey, chưa hệ bị xộc xệch hay xuống mã. Tôi mua năm 2019, giá ra biển là khoảng 730tr, bằng 1/2 con Santa Fe cùng thời điểm, nhưng giá trị mang lại là tương đương Santa Fe. Thậm chí chi phí vận hành cũng rẻ hơn. Cũng phải nói thêm là trong làng xe tàu, Zotye cũng chỉ là hạng 2.

Hiện nay một số mẫu xe TQ cũng có chất lượng rất tốt. Beijing X7 chạy đầy ngoài đường và cũng đc đánh giá là lành. Xe MG chất lượng cũng rất ổn, hơn nữa lại có hậu mãi chính hãng.

Bản thân con Ford Teritory cũng là con xe tàu đóng mác Ford, nhưng có khi nó còn bền hơn chính con xe của Ford làm. Mấy con Escape, Ranger, Everest, Ecosport của Ford thì đủ thứ bệnh.

Nói chung về trình độ cơ khí thì các hãng bây giờ như nhau, cạnh tranh nhau bằng phần mềm và thương hiệu thôi.