Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Morning bác phải vô hảng làm ngoài mất bảo hành nhưng nhớt thay cho morning gồm phí dịch vụ, và abc các thứ... bác phải ngồi chờ dài cổ đến lượt mình còn xe củ này thì cứ sáng r7,cn ghé cây xăng chăm cho e nó tí, mua bình castrol ghé cà phê có rữa xe nhâm nhi nói dóc 1h là xong về với vợ con hay đi nhậu...
Tự thay nhớt sao mất bảo hành đc bác.
Nếu đã tự thay nhơt xe cỏ đc thì cũng tự thay nhớt xe mới đc mà bác.

2/3/14
1.327
1.287
113
Tự thay nhớt sao mất bảo hành đc bác.
Nếu đã tự thay nhơt xe cỏ đc thì cũng tự thay nhớt xe mới đc mà bác.
Mỗi lần thay nhớt là theo hảng thì 5000, đúng 5km tiếp theo thì lại thay tiếp cộng thêm cái bảo dưỡng nho nhỏ, đến 20k thì bảo dưỡng cái kha khá, 40k thì làm cái bão dưỡng lớn, mặt dù đa số những phụ tùng này còn xài tiếp thêm 1 thời gian nhưng xe mới thì phải làm như vậy...

Hạng C
29/12/11
877
1.109
93
Cty TNHH Xe Nâng Việt
xenangviet.vn
Mỗi lần thay nhớt là theo hảng thì 5000, đúng 5km tiếp theo thì lại thay tiếp cộng thêm cái bảo dưỡng nho nhỏ, đến 20k thì bảo dưỡng cái kha khá, 40k thì làm cái bão dưỡng lớn, mặt dù đa số những phụ tùng này còn xài tiếp thêm 1 thời gian nhưng xe mới thì phải làm như vậy...
theo em thì bác nên thay đổi suy nghĩ về vấn đề bảo dưỡng đi, hãng họ sản xuất xe họ đã tính toán thời gian thay phụ tùng. Đi xe oto là để giảm ít rủi ro so với xe máy, tiếc chi tiền bảo dưỡng mà so đo đến lúc mất thắng hay bị sự cố lại đổ thừa do xui xẻo

2/3/14
1.327
1.287
113
Thôi tóm lại để chia sẽ nhau. Bác chủ đã đăng lên đây thì cũng bồ kết e nó 70-80% rồi, chỉ cần thêm chút thông tin chính xác mình thì chỉ từg chạy chứ k sở hữ nhé qua con corolla 1.6 2000 gli thấy cũng ok, bạn mình sử dụng cũng thấy ok trong tầm tiền so về rộng rãi bốc, đầm chắc thì hơn morning 2010 nhập korea. Độ lành thì như nhau, xin nói thêm thì dòng morning 2010 này là con xe lành và hình như là bán ít mất giá nhất trong các dòng xe kể cả toy từ lúc nhập về đến giờ, dể bán lại nữa chứ... để các bác k nói mình cuồng toy.
Tuy nhiên có người làm nữa đời người có dư được 2-300tr các bác cũng cần xem xét đừng nói cố tí 400, 500tr thì có xe ngon chạy cho ra thằng người... chẳng lẻ cố tí rồi nữa đời còn lại làm trả nợ để nuôi nó... E cũng đã từng như thế nên hiểu.... chào và thân.

2/3/14
1.327
1.287
113
theo em thì bác nên thay đổi suy nghĩ về vấn đề bảo dưỡng đi, hãng họ sản xuất xe họ đã tính toán thời gian thay phụ tùng. Đi xe oto là để giảm ít rủi ro so với xe máy, tiếc chi tiền bảo dưỡng mà so đo đến lúc mất thắng hay bị sự cố lại đổ thừa do xui xẻo
Tất nhiên bảo dưỡng chính hảng thì qua tốt rồi còn gì nhưng mất chi phí và thời gian bác thử nghĩ nhà ơ tỉnh k có đại lý kia đi hơn 100km chỉ để thay nhớt xem có sướng không?... Đa số các bác xài xe củ đều có tí hiểu biết về xe mình. Riêng các dòng toy cũ nhiều thợ rất am hiểu kể cả thợ vườn nên cũng k khó lắm.
Còn vụ hên xui là vô thường nhe bác lâu lâu lên os cũng thấy có ông chửi ùm lên hảng này làm ăn thế lọ thế chai... quên con ốc nhớt, thiếu con ốc bánh xe k xiết..... dù là chính hảng.

• Like
Reactions: Linh74
Hạng B2
1/3/09
467
132
43
Bác chủ chắc rối tinh !!
Thật ra, tùy theo điều kiện kinh tế nhưng nếu ráng gấp đôi, gấp ba thì em nghĩ bác chủ cũng đã nghĩ đến nhưng vì lý do nào đó đã không làm.
Việc mua xe cũ thì như các bác đã nói nhiều, điển hình là bác nguyentanngoc.nguyen. Nếu bác chủ còn lo lắng về xe cũ, mời bác qua xóm nhà lá, hội Camry 8x9x0x hoặc Previa... Vừa rồi, Previa 3 miền hành quân xuyên Việt, qua tận Cam, Lào bằng những chiếc xe đời 91,92... Nói thiệt còn thua xa lắc về đời xe bác chủ đang xem.
Mua xe cũ, bác phải có người thật sự biết coi.. để không ôm phải của nợ. Còn nếu chọn được một chiếc đáng giá, đảm bảo bác sướng rơn. Giá xe không thể coi qua hình được, phải tận mắt, tận lái, mới đánh giá chính xác. Nhiều khi rẻ hơn vài chục mà về, bác ôm một đống tiền để sửa cũng không hết bệnh.

• Like
Reactions: m.scofield
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
200 tr cho 1 em Toy 17 năm tuổi thì chát quá. Cái logo Toy nó làm cho xe bị đội giá thêm 100 tr rồi :D
Các bác đừng nhìn logo toy mà kêu đội giá thêm 100 tr.
Thí dụ như xe Fiat siena cùng đời còn chạy tốt cũng không có giá 100 triệu đâu.
Bác chủ nghe nên có chọn lọc kẻo lại hoang mang.
Nếu cơ bản xe còn tốt thì mua cũng được. Trên fr mình có nhiều bác chủ gara giàu kinh nghiệm bác đưa tới mấy bác đó đánh giá dùm cho. AE trong OS cả mà, thấy mọi người đánh giá cũng có uy tín, tận tình lắm.
Chúc bác tỉnh táo chọn được xe tốt hợp túi tiền.

Hạng B1
27/9/16
61
28
18
33
Nếu bác rành về xe thì hãy mua xe cũ. còn ko rành lắm thì bác nên mua xe đời mới cho lành bác à. dù gì cũng còn có bảo hành, bảo dưỡng này kìa. chứ đi mấy con đời cũ này thường là thợ hay dân cũng rành đôi chút về xe mới dám chơi. đang đi xa giữa đường xui rủi tắt máy giữa đường. lúc đó khóc ròng.
morning, i10, sunny, attrage...có khá nhiều lựa chọn xe mới cho bác lựa :D:D:D