2/3/14
1.327
1.287
113
Xe 17 năm tuổi, 200 triệu, liệu có đáng ? Cứ cho rằng hệ thống khung gầm của toy là vô đối thì sau 17 năm ai dám chắc động cơ xe còn bao nhiêu % hoạt động tốt hay lại ồn như công nông, rồi các chi tiết nhỏ linh tinh khác nữa. Đó là chưa kể cứ 6 tháng lại p đưa xe đi đăng kiểm lại một lần. Xe này khoảng 150 thì múc vì còn phải tốn khoảng chục triệu để đại tu, dọn vệ sinh và thay 4 bánh. Con này được cái lành, chi phí bảo dưỡng thuộc loại tiết kiệm nhất nhì trong các dòng xe cũ.
Chụp có cái hình bác nhìn thấy gì mà phán đại tu, vệ sinh, thay luôn 4 bánh hay thế...

Tập Lái
8/7/17
2
1
3
44
Cảm ơn các chú, anh chị em đã nhiệt tình góp ý.
Mình chuẩn bị lấy bằng, ý muốn của mình nếu ok thì lái em này vài năm cho quen, sau đó lên đời.
Về em này, lời khen thì nhiều và chê cũng k ít. mình rất cần lắm những lời chia sẽ chân thành.
Mình đã ngồi trên xe này rồi, theo chủ quan đánh giá cũng ok. và theo đánh giá của 1 người bạn thì xe còn khá.
( ps: xin đính chính là cái hình k fai là hình thật nha các chú, anh chị em. lúc mình đăng là không đăng hình, nhưng không hiểu sao giờ xem lại thì thấy có cái hình to tướng thế kia :D )
Xin cảm ơn rất nhiều...

Hạng B2
25/2/13
475
1.347
93
- Nhiều bác trên này nói thẳng rằng không biết một tý gì gì về xe nhưng chém thì như thần..... ! nhất là những ông bảo đây là xe..... NHẬP MỸ nên phụ tùng khó kiếm. Xin thưa các bác con 1.6GLI form này đời từ 97-2001. 99 đổ về trước hầu như là xe nhập là chủ yếu nhưng không phải nhập mỹ, nhập mỹ có corolla nhưng form khác hoàn toàn.99-2001 có cả nhập có cả ráp, ráp thì cũng nhập 3 cục từ úc giống Camry GLI. còn cũng có con form như thế này bản 1.3, chế hòa khí là được lắp ráp nhiều tai VN và chạy taxi cũng nhiều.
- Nhiều người khuyên ráng thêm tý ( cỡ 100-200tr ) kiếm xe đời cao hơn xin thưa các bác người ta có thể ráng 20tr, 50tr đã khó chứ đừng có nói là 100tr. Ai cũng biết xe đời cao hơn, ổn định hơn nhưng thực ra trong tầm tiền này cũng khong có nhiều sự lựa chọn ( khi có 400tr khi đó mới có quyền phân vân là chiếc morning đập thùng vs chiếc xe cũ ). những người này một là có xe xịn rồi nên chê xe cỏ, không thiếu ông đang đi xe máy chạy ăn từng bữa, chưa có bằng nhưng chê bai xe này xe kia, coi nó như đống sắt vụn.
Tóm lại khuyên bác chủ đã máu thì chơi, con này thật ra cũng lành, chạy bốc nếu so phải so với altis cùng đời 2002. chứ Vios 2003 ko có cửa so với em này. bác cứ kiểm tra giàn gầm xem bị tai nạn nặng không ? xe có bị ngập nước không ? tình trạng máy móc thế nào ( đã có khói chưa...... ) không vấn đề gì là quyết.tùy tình trạng xe mà làm giá, em nghĩ thời điểm này khoảng 150- 170tr ( xe đời 2000 ) nếu xe còn liền lạc. về thay bét nhè trời thiu ( bugi, nhớt, cao su càng a, rotuyn,bơm xăng, bơm nước thậm chí là két nước ) khoảng 20tr là ngon lành ko phải suy nghĩ gì. phụ tùng sẵn và rẻ. Đây là một trong những con xe giữ giá nhất ở VN. năm 2004 mua con xe cũ này cỡ phải 16000-16500$ nếu là xe nhập đời 2000. năm 2014 mua con này cũng phải 14000$ mới mua dc ( tính xe ngon ).

2/3/14
1.327
1.287
113
Có rán thì rán 50-60 làm con camry xli 98-99 chạy đầm chắc, rộng ngon hơn con này nhiều bác chủ ơi...

2/3/14
1.327
1.287
113
Hình như
- Nhiều bác trên này nói thẳng rằng không biết một tý gì gì về xe nhưng chém thì như thần..... ! nhất là những ông bảo đây là xe..... NHẬP MỸ nên phụ tùng khó kiếm. Xin thưa các bác con 1.6GLI form này đời từ 97-2001. 99 đổ về trước hầu như là xe nhập là chủ yếu nhưng không phải nhập mỹ, nhập mỹ có corolla nhưng form khác hoàn toàn.99-2001 có cả nhập có cả ráp, ráp thì cũng nhập 3 cục từ úc giống Camry GLI. còn cũng có con form như thế này bản 1.3, chế hòa khí là được lắp ráp nhiều tai VN và chạy taxi cũng nhiều.
- Nhiều người khuyên ráng thêm tý ( cỡ 100-200tr ) kiếm xe đời cao hơn xin thưa các bác người ta có thể ráng 20tr, 50tr đã khó chứ đừng có nói là 100tr. Ai cũng biết xe đời cao hơn, ổn định hơn nhưng thực ra trong tầm tiền này cũng khong có nhiều sự lựa chọn ( khi có 400tr khi đó mới có quyền phân vân là chiếc morning đập thùng vs chiếc xe cũ ). những người này một là có xe xịn rồi nên chê xe cỏ, không thiếu ông đang đi xe máy chạy ăn từng bữa, chưa có bằng nhưng chê bai xe này xe kia, coi nó như đống sắt vụn.
Tóm lại khuyên bác chủ đã máu thì chơi, con này thật ra cũng lành, chạy bốc nếu so phải so với altis cùng đời 2002. chứ Vios 2003 ko có cửa so với em này. bác cứ kiểm tra giàn gầm xem bị tai nạn nặng không ? xe có bị ngập nước không ? tình trạng máy móc thế nào ( đã có khói chưa...... ) không vấn đề gì là quyết.tùy tình trạng xe mà làm giá, em nghĩ thời điểm này khoảng 150- 170tr ( xe đời 2000 ) nếu xe còn liền lạc. về thay bét nhè trời thiu ( bugi, nhớt, cao su càng a, rotuyn,bơm xăng, bơm nước thậm chí là két nước ) khoảng 20tr là ngon lành ko phải suy nghĩ gì. phụ tùng sẵn và rẻ. Đây là một trong những con xe giữ giá nhất ở VN. năm 2004 mua con xe cũ này cỡ phải 16000-16500$ nếu là xe nhập đời 2000. năm 2014 mua con này cũng phải 14000$ mới mua dc ( tính xe ngon ).
Hình như 97 nhập nhật. 98-01 ráp 3 cục hàng Úc. Giống camry.

Hạng B2
25/2/13
475
1.347
93
Có rán thì rán 50-60 làm con camry xli 98-99 chạy đầm chắc, rộng ngon hơn con này nhiều bác chủ ơi...
Không nên rán nếu không cố được bác ơi bởi xe cũ muốn ngon, không nằm đường thì khi mua về đều phải bảo dưỡng lại toàn bộ hết tùy mức độ và chủ cũ thay thế trc đây như thế nào ? nhưng nếu ko biết lịch sử thay thế thì lọc nhiên liệu, bơm xăng, bơm nước, dây phin, bugi nên thay vì những cái này dễ nằm đường, còn dàn gầm thì tùy hỏng đâu thay đấy cũng được vì có triệu chứng nhưng không bị nằm đường, rồi cũng mất thêm ít.
Hình như
Hình như 97 nhập nhật. 98-01 ráp 3 cục hàng Úc. Giống camry.
Đúng rồi bác 97-98 form giống đúc, chỉ khác cái vị trí đặt ăng ten thôi.
năm 2004 nhà mình cũng đã chạy con này nên mình biết. 2006 định đổi lên Camry GLI màu hồng phấn nhưng kiếm con xe cho cứng theo ý mình thực sự cũng rất khó, và ít bán nên quay ra mua Civic mới, vừa giới thiệu tại VN. Đên giờ nhìn con Camry GLI vẫn cứ thấy nó đẹp.

Tập Lái
11/7/17
2
2
3
33
Nhà em mua em này cách đây 3 năm giá 260tr chỉ đổ xăng là đi. Sửa chữa sơn bả lặt vặt hết tầm 4tr. Theo em nhà bác chưa điều kiện lắm thì nên mua ạ nếu máy móc ok. Chứ đừng nghe mấy bố trả góp. Cá nhân e đánh giá em này hơn vạn lần morning đời 2007 2008 và các loại đuôi cụt khác đời thấp.

Hạng B2
24/7/15
276
362
63
Bác chủ nên suy nghĩ lại nhé , e từng chạy e này , đúng là về bản chất e này gọi là lành bệnh vì lấy xe e đã thấy nó đi hết 70 vạn ( đời 98 xài dencol + phun xăng EFI ) . Về đem vô gara làm đồng + khung gầm + máy móc+ máy lạnh + bọc nội thất gần hết 250 chai nhưng e nó ko bằng được với camri . Sau đó yên tâm đi lại vẫn bị nằm đường nào là quạt két nước v.v. ....Dàn điện xe làm lại thì 1 đống công tắc đẻ ra thêm ,khoang máy thì dây điện lằn nhằn , đem ra gara ngoài thợ bó tay mò cả buổi . Đồ đạc thì rẻ bao la , chất lượng thì hỡi ôi có nằm đường mới hiểu . Lúc bán được 100 chai e mừng hết lớn . Xin phép là che biển số lại vì 1 số lý do tế nhị . E ford kế bên đi rất ok , cảm giác đỉnh ngay , mà số phận ford rất dẽ mất giá , lỗ thêm gần 100 chai cũng vì e nó . Nói máy mazda bền thì đúng nhưng nó rất nhiều cảm biến ( cốt cam , trục khủy, nước , máy ôi thôi) 1 cảm biến có vấn đền e nó bỏ máy, và bác hồi hộp ngay liền .
Có nên mua xe Toyota Corolla 1.6 đời 2.000 không các bác ?
Có nên mua xe Toyota Corolla 1.6 đời 2.000 không các bác ?