BTH confirmed
Hạng B2
28/5/10
220
154
43
Theo tiêu đề của bác chủ, em phân tích giai đoạn này sẽ có 2 loại nhà đầu tư:

1. Đang giao dịch và đang nắm giữ cổ phiếu cho trung hạn (khoảng 6 tháng): sẽ chọn mua vào thêm những mã cổ phiếu có kết quả kinh doanh tốt vì hiện nay giá cp đã giảm tương đối (cao điểm 1 tháng trước, VN index là 640 điểm, nay còn 556 điểm), chắc chắn cơ hội sẽ đến.

2. Chưa giao dịch và chưa cập nhật tình hình thị trường: nên chờ sau ngày 17.9 xem động thái của FED có tăng lãi suất hay không? Trung Quốc có thực hiện cam kết sẽ không phá giá NDT nữa không? Động thái mua - bán của khối ngoại ra sao?

Tuy nhiên, em vẫn khuyên bác tham gia ngay với mục tiêu đầu tư trung hạn, đừng quan tâm giá cả lên xuống trong ngắn hạn và tuyệt nhiên không vay tiền mua ck trong giai đoạn này (margin).

Nhìn chung, bác nên tập trung vào các mã cổ phiếu an toàn sau vì có kết quả kinh doanh khả quan, lợi nhuận ổn định, gu hay nắm giữ của khối ngoại: SSI (Cty chứng khoán) - HCM ( Cty chứng khoán) - HSG (Tôn Hoa Sen) - VIC (Vincom) - FPT (Cty Phần mềm) - VNM (Vina milk) - CTD (Cty xây dựng) .....

Em làm bên sàn chứng khoán KIS của Hàn Quốc: Bùi Huy - 0908 682 226. Thanks.

Tập Lái
1/9/16
0
2
2
40
Với tình hình này thì em tin là VNI sẽ lên đến 800 điểm vào cuối năm nay

Tập Lái
18/6/16
11
5
3
36
Chứng khoán nếu biết chơi và đừng tham lam liều lĩnh thì chẳng bao giờ sợ lỗ. Em nghĩ cứ đà này thì tương lai chứng khoán sẽ rất tốt