Hạng D
2/8/13
1.219
858
113
Năm xịt vài lần, che các phần điện lại rồi xit vô tư thôi ( xe em cục CPU nằm trong capin, có một số xe nằm ở khoang máy, nếu xe bác nằm ở khaong máy thì tháo nó ra), xịt máy xong phơi nắng cho khô. Em thường tự làm năm 3 -4 lần, em xịt bằng máy rửa xe luôn, nhà có mua cái máy rửa xe về dùng.

Hạng C
23/5/15
516
285
63
43
Bác nên ra hãng vệ sinh vì yên tâm hơn, xe em crv có 350k, và cũng bị như bác, mình rửa xong, thì hàng ngày dắt em nó ra phơi nắng gió mở nắp capo trên 4 tiếng, và khi xe chạy bác mở hí nắp capo để gió lốc vào, sau khoảng 2-4 tuần sẽ hết mùi. Trong thời gian này, bác nên mang xe đi chỗ khác để, vì chỗ cũ mấy ông quen sẽ lên lại vì còn mùi, nếu bác để chỗ cũ thì phải có biện pháp cho mấy ông không lên nữa.
Bác đừng treo thứ gì nha: long não, bịch gì gì. Kh xử lý được đâu.
Em. Đã bị và em phải thay đổi gara luôn, hên là qua gara mới có nuôi mấy con chó Phú Quốc nha, bắt chuột cực hay, chó rừng mà, từ đó hết hẳn.

Tập Lái
2/3/09
7
0
1
Mình mua chai rửa động cơ 3M về xịt vô, rửa lại bằng nước vòi thì cũng sạch lắm

Hạng B2
29/7/09
465
51
28
Theo mình phân chuột còn nhiều dưới tấm "ca-te" che máy, nếu chỉ rửa ở trên không hết mùi đâu

Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
Mình cũng từng bị.

Mình dùng vòi nước xịt thẳng vào khoang, chỉ tránh cái chỗ nào hút gió thì không xịt thôi.
Gầm động cơ tìan xương và phâm chuột, xịt 1 lần ko hết đâu, em chơi liều pha nước rừa chém sunlight vào thùng nước rồi đổ nhẹ phía gầm, rồi xịt sạch.
Mua dung dịch tinh dầu chống chuột bỏ vào khoang, đổi chỗ đậu xe 1 tháng.
Giờ thì không còn bị nữa!

Hạng C
13/3/17
752
278
63
Theo mình phân chuột còn nhiều dưới tấm "ca-te" che máy, nếu chỉ rửa ở trên không hết mùi đâu
cảm ơn bác quả đúng như vậy,em tháo tấm nhựa che dưới gầm ra thì toàn là phân của mấy ông ti,đem xịt rửa toàn bộ và cả máy nhưng không hết,hiện tại em tự rửa nên chưa dùng hoá chất,chỉ dùng nước rửa chén hoà loang xịt vào động cơ,vì số em xui mấy bác tí làm tổ ngay lốc máy bằng kim loai,hay nói cách khác chỗ ấy là phần giữa nắp quy lat và thành xilanh nên nước tiểu và phân đã ngấm vào sâu nên mỗi lần nổ máy nóng là mùi rất khó chịu

Hạng B2
10/8/09
128
31
18
Xe nhà e cũng bị chuột vô cắn phá đi sữa hết 4tr rồi nè bác,làm đủ mọi cách nào là đi rửa khoang máy thường xuyên,bỏ long não,tiêu sọ,đặt bẫy chuột,cột con chó nằm dưới gầm xe mà vẫn bị chuột vô,nên e chỉ còn làm cách này thôi là mặc váy cho xe
Có nên rửa khoang máy không các bác?

Hạng B2
10/8/09
128
31
18
Mà công nhận cách này vừa rẻ tiền mà hiệu quả e làm hơn 1thang nay rồi kiểm tra khoang máy thì ko còn nghe mùi phân và nước tiểu chuột nữa,chỉ hơi chịu khó xe đi hoặc về thì mất khoảng 10' để che lại thôi nhưng bù lại an tâm ko bị chuột vô nữa

Hạng C
16/2/16
613
776
93
Mà công nhận cách này vừa rẻ tiền mà hiệu quả e làm hơn 1thang nay rồi kiểm tra khoang máy thì ko còn nghe mùi phân và nước tiểu chuột nữa,chỉ hơi chịu khó xe đi hoặc về thì mất khoảng 10' để che lại thôi nhưng bù lại an tâm ko bị chuột vô nữa
Đi hằng ngày mà gia cố vậy đuối chết.