Hạng C
22/2/10
648
401
63
Đi miết rồi quen, thấy xe đạp, người đi bộ thì chủ động đặt chân lên phanh là được. Nói chung là nó an toàn hơn và tránh rủi ro cho người lái

Hạng B2
22/3/22
313
284
63
Em để late và đi phố đông, tắc đường bình thường cụ nhé. Không phải can thiệp thô sơ đâu, ngoài mức độ nguy hiểm theo tính toán về vận tốc tiếp cận và khoảng cách đến chướng ngại vật em thấy hoạt động của hệ thống này còn liên quan đến tốc độ đang hành trình của xe mình và thao tác của người lái (thí dụ nếu em đi lò dò, đang đánh lái hoặc đệm phanh thì em chưa thấy nó kích hoạt bao giờ)

Đến W223 là có rồi cụ nhé, trước đó thì mình phải lắp thêm (bên ngoài)
vậy là phải mua hàng nhập còn không mua chính hãng ở gò vấp thì phải 2022 mới có , sao tính năng an toàn về vn bị cắt thế nhỉ

Hạng C
27/9/15
533
697
93
Húc đít thì người húc đền cho bác. hihi
Người húc bác mà trên răng dưới catut thì bác bắt họ đền bằng gì? mình đã bị 2 lần bể đèn sau vì tay thắng của ông thợ hồ rồi. Cuối cùng cũng phải bỏ tiền túi ra đền nếu kg tìm dc lý do chính đáng để claim với BH.

Hạng F
29/10/16
11.499
21.746
113
Pháp
Người húc bác mà trên răng dưới catut thì bác bắt họ đền bằng gì? mình đã bị 2 lần bể đèn sau vì tay thắng của ông thợ hồ rồi. Cuối cùng cũng phải bỏ tiền túi ra đền nếu kg tìm dc lý do chính đáng để claim với BH.
Em tò mò một tí, vậy ông thợ hồ đụng từ phía sau họ có bảo hiểm không ? và bạn đóng bảo hiểm 1 hay 2 chiều ?

vậy là phải mua hàng nhập còn không mua chính hãng ở gò vấp thì phải 2022 mới có , sao tính năng an toàn về vn bị cắt thế nhỉ
Em đã từng viết, bãn thấp nhất (căn bản) ở nước ngoài là full option ở VN, còn nếu xe nước ngoài full options tức là VN là super full option :):):) ....nội kính màu cho xe còn không có (option bên nước ngoài) thì thử hỏi bao nhiêu xe có kính màu (không phải kính dán phim nha) so với 10 triệu xe ở VN :):):)

Hạng C
27/9/15
533
697
93
Em tò mò một tí, vậy ông thợ hồ đụng từ phía sau họ có bảo hiểm không ? và bạn đóng bảo hiểm 1 hay 2 chiều ?
Bác ở Tây lâu quá nên bác quên mọi việc xứ thiên đường rồi. Cho dù xe máy có mua BH đi nữa thì cũng nên quên nó đi cho đỡ nhức đầu. Còn mình thì mua BH cả 2 chiều. Nhưng nếu muốn BH đền cho mình thì phải khai sao cho lý do là mình tự đụng đâu đó bể đèn. Chứ bác khai bị xe máy đụng thì nó khuyên bác đi tìm thằng xe máy mà đòi. nếu bác vẫn muốn BH đòi thằng xe máy cho bác thì bác phải giữ nguyên hiện trường, cho dù là giữa lúc cao điểm kẹt xe trầm trọng, gọi CA tới lập biên bản tai nạn này kia... Mình đã bị 1 lần tai nạn lớn, gọi 113 3 lần chỉ dc nghe trả lời tự động đại khái đây là số khẩn cấp.... bla bla... mà chẳng ai nghe máy và cũng kg thèm gọi lại. Mà cho dù bác có gọi dc CA tới thì việc đầu tiên là kéo 2 xe về giam đó rồi tính sau. Lúc đó bác sẽ hối hận là biết thế tự bỏ tiền ra thay mẹ cái đèn có khi còn rẻ hơn.

• Like
Reactions: Osin
Hạng B1
31/7/21
99
89
18
Bác ở Tây lâu quá nên bác quên mọi việc xứ thiên đường rồi. Cho dù xe máy có mua BH đi nữa thì cũng nên quên nó đi cho đỡ nhức đầu. Còn mình thì mua BH cả 2 chiều. Nhưng nếu muốn BH đền cho mình thì phải khai sao cho lý do là mình tự đụng đâu đó bể đèn. Chứ bác khai bị xe máy đụng thì nó khuyên bác đi tìm thằng xe máy mà đòi. nếu bác vẫn muốn BH đòi thằng xe máy cho bác thì bác phải giữ nguyên hiện trường, cho dù là giữa lúc cao điểm kẹt xe trầm trọng, gọi CA tới lập biên bản tai nạn này kia... Mình đã bị 1 lần tai nạn lớn, gọi 113 3 lần chỉ dc nghe trả lời tự động đại khái đây là số khẩn cấp.... bla bla... mà chẳng ai nghe máy và cũng kg thèm gọi lại. Mà cho dù bác có gọi dc CA tới thì việc đầu tiên là kéo 2 xe về giam đó rồi tính sau. Lúc đó bác sẽ hối hận là biết thế tự bỏ tiền ra thay mẹ cái đèn có khi còn rẻ hơn.
Đen thôi, đỏ quên đi. Nói chung bác tự tin là lái ok thì tắt đi,còn không thì cứ bật bình thường. Tính năng an toàn nó có cái hay của nó mà.

• Like
Reactions: TAK40
Tập Lái
25/11/22
1
0
1
34
Chào mọi người, hiện tại mình mới lấy S450L 2022, cảm giác lái rất ngon. Tuy nhiên có phần hỗ trợ phanh chủ động làm mình bực rất nhiều, cụ thể là dù chạy rất chậm nhưng có xe máy tạt đầu là xe mình tự động thắng giật cục luôn. Không biết có ai bị tình huống này chưa và cách xử lý ntn? Xin cảm ơn.

View attachment 2781791

View attachment 2763322

View attachment 2781792
Mình cũng mới nhận bản luxury 2022. Mình đã chuyển sang chế độ cảnh báo muộn nhưng vẫn bị vài lần tự động phanh kiểu này, dù xe máy đã đi thêm đc vài mét nữa. Rất khó chịu, chỉ sợ xe sau húc vào mông.