Hạng C
4/7/11
521
442
63
Em thường chờ đèn đỏ 30s trở lên là thường gạt chống cho tắt máy xe, khỏi vặn công tắc.

Hạng F
22/10/09
8.170
30.144
113
đề máy lại xe còn hao hơn.. dưng em vẫn tắt.. cho mát máy

Tập Lái
5/9/08
30
0
6
Con này có nhiều chức năng mới lắm đó bác. Có chế độ idle stop dừng trên 3s sẽ tắt máy --> tiết kiệm xăng và giảm lượng khí thải cho môi trường. Ngoài ra còn có 2 khóa: 1 khóa từ + 1 công tắc điện nên việc trộm cắp sẽ đỡ hơn, cộng thêm cốp xe sâu tha hồ đựng đồ ( cái này mấy chị e phụ nữ khoái lắm
)

Giá bán lẻ đề xuất: 49.990.000vnđ (đã bao gồm VAT) => giá này lại vào bảo tàng sớm , SYM không rút kinh nghiệm từ Shark EFI , từ lúc ra đến giờ đắp chiếu full-time.

Tập Lái
20/8/14
4
0
1
33
e vote nên tắt máy xem để bảo vệ môi trường và tiêt kiệm xăng nên E dùng AB nên nó tự tắt

Hạng D
20/7/11
1.138
671
113
HCM
www.facebook.com
Em từng đọc một bài báo viết rằng: Khí thải xe máy có thể gây ô nhiễm môi trường và làm chúng ta mắc các bệnh như hen, viêm phế quản, hô hấp, thậm chí là ung thư nếu hít phải quá nhiều. Vì vậy, mỗi khi dừng đèn đỏ, em có thói quen hay tắt máy xe. Bạn em thấy thế thì nó bảo như vậy hại xe lắm vì tắt - mở đề liên tục, mau hết xăng mà máy cũng mau hỏng.
Em phân vân quá, không biết là em có nên tiếp tục thói quen này không đây các bác ?

Theo các bác thì nên như thế nào ạ ?
Em cũng hay có thói quen này, cứ dừng quá 30s là tắt máy, cái này tốt, nên làm. Còn xe cộ thì 1 đời ta muôn vàn đời nó mà bác. Em chạy con wave anpha cùi 5 năm nay rồi, máy móc chả hư gì sớt..

Tập Lái
5/3/15
29
4
8
33
>20s em mới tắt để bảo vệ môi trường. Với lại đang trưa nắng nóng mà xe nào cũng để máy, vừa ồn vừa nóng các bác ạ!

Tập Lái
21/3/15
11
5
3
Nên tắt máy khi dừng đèn đỏ trong khoảng 30s nếu như mục đích chính là bảo vệ môi trường giảm tác hại khói thải. Thời gian tắt và mở máy quá ngắn thì ko tốt cho xe và thực sự cũng ko tiết kiệm được nhiên liệu