Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
Thay mới giữ lại 4 vỏ cũ vài năm nữa bán xe lắp lại bán cho zin bác chủ ơi

Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
Khi lốp quá hạn sử dụng Trên lốp xe đều có những biểu tượng và chỉ số để hướng dẫn người sử dụng thời điểm nào cần nên thay mới lốp trong trường hợp sử dụng bình thường, không gặp phải sự cố nào. Dãy số với 4 chữ số cuối chỉ ngày tháng năm sản xuất lốp. Thời hạn sử dụng mà đã số nhà sản xuất lốp khuyên dùng là không quá 5 năm kể từ ngày sản xuất.

Hạng B1
17/11/16
56
43
18
35
xe cũng chạy được 5 năm rồi , mới có 2,7 vạn , có nên thay không nhỉ

Hạng D
11/2/11
1.304
2.372
143
www.falkentire.com
Cái dãy số ngày sản xuất của lốp thường trong hãng cũng in rất sơ sài, in kiểu dập lõm xuống và luôn nằm trong 1 cái khung riêng, còn các thông số chữ nghĩa khác thì in kiểu dập nổi lên rất sắc nét, nên cửa hàng nếu có đóng đát lại cũng nhìn như zin à, ngoại trừ mấy cửa hàng làm ẩu tả thì mới có vết thôi, các bác người tiêu dùng ko phân biệt được đâu.

Mà các bác cứ yên tâm, tỉ lệ lốp đóng lại đát ít lắm, chủ yếu là các dòng ít phổ biến, các dòng cho xe cao cấp, giá trị cao nên cửa hàng mới phải làm thế, còn những dòng phổ biến nhập về chưa kịp dính bụi đã xuất bán hết thì lấy đâu mà tồn kho

Hạng B2
29/3/13
146
81
28
45
Batico
Chiếc xe đắt tiền còn mua được, không lẽ an toàn của Bác và GĐ chỉ bằng 4 cái vỏ xe thôi sao!
Cái gì cũng có hạn sử dụng hết Bác ơi...

Hạng B2
6/8/08
306
306
63
Thay đi.
Tiếc hơn chục triệu nhưng khi lốp nổ thì thiệt hại cả tẳm triệu chưa kể đến tính mạng của người ngồi trên xe nữa.
Xe của mình lốp cũng còn ngon nguyên nhưng vẫn phải thay vì date đã 5 năm. Hơn nwuax khi lốp xe cũ thì cao su nó cứng chạy xe cũng bị ồn hơn nhiều.

Tập Lái
11/4/17
6
0
1
36
Bác chủ không cần thay.
bác mua luôn 4 măm 4 bánh mới. Đi xa thì lấy bánh mới đi, đi gần trong tp thì lấy 4 bánh cũ đi ;), ở nhà thì tháo bánh ra cất cho đỡ cũ.
Làm vậy cho tiết kiệm :3dcuoi:
không biết có ai làm như bác chưa để em hỏi cái cảm nghĩ của họ thử xem sao, chắc hay đấy!