Hạng D
11/2/11
1.300
2.368
143
www.falkentire.com
Trước mình làm trong nhà phân phối lốp, cái nào cận đát 4 năm thì bán thanh lý 50, 60, 70% giá niêm yết
Cửa hàng mang về thường là đóng lại đát xong đem bán, vẫn chạy ào ào, có ai chết đâu :D

Hạng B2
25/8/16
374
320
63
Không biết các bác có quan niệm sao? Nhưng quan niệm của mình có mấy thứ bất di bất dịch:
- thắng - phanh là không làm ở ngoài, hãng có chém mấy cũng vào hãng làm.
- Điện đóm không nên can thiệp sau, nếu có làm - vào hãng làm.
- lốp xe: thay cùng loại với hãng với lốp hãng sử dụng hoặc loại tốt hơn. Mà cho hỏi ai biết lop oto nào tốt hơn loại nào không? Cái này kinh nghiệm mới biết/ mà 5 năm mới thay vậy kinh nghiệm chờ 5 năm. :3danbanh:
Mình đồng quan điểm với bạn. Bố thắng, đĩa thắng,dầu thắng đều xài hảng dù mắc hơn khá nhiều vì độ an toàn của chúng ta. Ngay cả các cảm biến, béc phun mình cũng sẽ thay đồ hảng nếu nó hư dù xe mình là xe cỏ. Còn lại mấy món linh tinh như rơ le, bóng đèn, nước làm mát....bên ngoài nếu mình biết chọn thì vẫn ngon bổ rẻ.
Riêng hệ thống điện nếu xe đời mới nhiều hệ thống điều khiển điện tử thì cũng nên vào hãng hay những gara có trang bị đủ máy test . Còn những dòng đơn giản thì thợ lâu năm bên ngoài làm nhanh hơn chuẩn xác hơn và rẻ hơn thì mình cứ làm.

Hạng C
11/2/08
576
715
93
Xe em 60k km thì mòn hết 2 bánh ttước, 2 bánh sau còn y nguyên (em ko có đảo lốp), mới thay 2 bánh trước Bridgestone cùng loại mua ngoài LTT nhưng có cảm giác ồn hơn bánh theo xe (xe em xe nhập)

Hạng D
4/9/13
1.284
1.118
133
Mình cũng từng băn khoăn như bác. Lốp đã 5 năm.
Đem ra chuyên gia BS kiểm tra sự lãm hóa và độ mài mong và tư vấn nói lốp anh vẫn còn tốt.
E ấy chia sẽ lốp BS thực tế có bảo hành đến 7 năm. Với rãnh gai còn 7mm nên có thể đi 20 ngàn nữa nên yên tâm.

Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
Bình quân 5k/năm, chắc gara bác có vài con khác để đi, vậy thôi khỏi thay cho đỡ hao bác.:)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Xe nhà em mua để cuối tuần đi chơi với thỉnh thoảng đi công chuyện, về quê nên 3 năm rồi mà mới đi đc 1 vạn :D

Hạng C
22/4/13
538
325
63
Thay cho an toàn đi bác,còn lốp nào thì ra tuỳ thích vì em thấy bác chủ đi ít quá

Tập Lái
28/7/14
8
9
3
39
Ha Long
Sợ nhất lốp bác đi ít thay ra các đại lý mông má lại như mới bán lại cho ng dùng