Tư Vấn Đầu Tư Có nên xây căn hộ dịch vụ

Hạng D
16/12/09
1.178
10.853
113
Bình Thạnh bác ạ. Cháu em nó từ Quy Nhơn vào học, tìm mãi mới được cái phòng nhỏ xíu, cũ, mười mấy m2, nội thất ko có gì mà giá 4 triệu.
Ai kêu không tìm trước tết
Trước tết mình cho thuê rẻ tí
Mà sau tết sv đi học là tăng max

• Like
Reactions: Iloovecar
Tập Lái
19/1/22
43
46
18
27
Em thấy nhu cầu còn cao lắm
Nhà em bình thạnh xây trọ cho sinh viên mà 8/10 phòng toàn ra trường đi làm hết rồi. Vừa có người trả phòng up lên mạng đăng cho thuê thì vài người đi xem phòng luôn.
Em muốn hỏi các bác giá thuê của em vậy ổn chưa: 2 triệu 6 phòng 15m2, 3 triệu phòng 20m2 phòng trống. Khu vực P21 quận BT. Năm nay lạm phát cao nên chi phí cho cuộc sống cũng tăng nên em muốn tăng thêm chút tiền thuê mà ko biết tăng bao nhiêu là ổn

Hạng D
26/12/18
2.168
2.917
155
45
Nhà em bình thạnh xây trọ cho sinh viên mà 8/10 phòng toàn ra trường đi làm hết rồi. Vừa có người trả phòng up lên mạng đăng cho thuê thì vài người đi xem phòng luôn.
Em muốn hỏi các bác giá thuê của em vậy ổn chưa: 2 triệu 6 phòng 15m2, 3 triệu phòng 20m2 phòng trống. Khu vực P21 quận BT. Năm nay lạm phát cao nên chi phí cho cuộc sống cũng tăng nên em muốn tăng thêm chút tiền thuê mà ko biết tăng bao nhiêu là ổn
Bác cho thuê rẻ thế phá giá anh em :D. Em bên F25 phòng 15m 4.5m còn phòng 30m đang cho thuê 7m. Còn bên Q12 phòng 15m gác 9m em đang cho thuê 2.5m. Bác tham khảo

Giá rẻ hèn gì không full

• Like
Reactions: Comtam
Hạng D
16/12/09
1.178
10.853
113
Bác cho thuê rẻ thế phá giá anh em :D. Em bên F25 phòng 15m 4.5m còn phòng 30m đang cho thuê 7m. Còn bên Q12 phòng 15m gác 9m em đang cho thuê 2.5m. Bác tham khảo
Full nt giá tốt

Tập Lái
19/1/22
43
46
18
27
em ko cố tình phá giá đâu ạ, tại vì em cũng ko cập nhật giá và giữ giá cho thuê 4-5 năm rồi ạ. Với toàn người thuê lâu năm, em tính cứ trả phòng thì em tăng giá nên hỏi các bác giá hiện tại như thế nào ạ để em tham khảo

• Like
Reactions: hungkhoa99
Hạng B2
4/9/18
146
928
93
Mua đất xây nhà cho thuê từ 2017, đất tăng giá hơn 2 lần mà giá cho thuê lại giảm. Ai có sẵn đất xây thì khỏi nói chứ giờ mua đất giá cao mà thu bạc cắc tính ra ko hiệu quả lắm!

• Like
Reactions: kebuomhoa
Hạng B2
6/8/20
249
700
93
37
căn hộ dịch vụ quan trọng là vị trí ổn sẽ tạo ra thu nhập tốt cho đất, quản lý hơi cực nên nhiều người xây xong toàn cho thuê khoán. thật ra phân khúc này ở TPHCM vẫn đang còn dư địa do lượng dân cư vào sài gòn làm việc mà không có nhà (hoặc không có khả năng mua nhà là khá lớn). Trước đây phần lớn đánh khúc nhà trọ giá rẻ nên phân khúc trung bình khá vẫn đang có dư địa cho cung mới. Mình nhớ 10 năm trước, 1 người anh của mình vào SG công tác dài hạn, do không kiếm được CHDV phù hợp đành phải thuê khách sạn hạn B, thuê theo tháng. Trong CHDV mình nghĩ phân khúc trung bình thấp, tầm 5-10 tr/tháng vẫn sẽ cho thuê tốt trong 1 thời gian dài, bám theo trục trường học, dịch vụ, văn phòng là ổn.

• Like
Reactions: Homely2