Hạng B1
5/8/14
80
1.730
83
53
Nếu nhà 2 mặt tiền thì thang máy cuối nhà rất ok, nếu nhà 1 MT thì thang ở MT thì rất tiện . Giờ quan trọng nhất là đơn vị thiết kế sẽ binh theo nhu cầu của bác chủ . Chứ thang đâu cũng dc . Tùy theo cái chính là nhu cầu thôi .
Thang ở MT tức là ở ngay cửa bước vào hả bác?
Nhà em chỉ 1 mặt tiền, nhưng mặt sau thì nó ko bít mà CĐT quy định cách nhà đâu lưng 2 mét nên thoáng nhưng không mở cửa đi được.

Chi Hội Trưởng P.O.C
Thang ở MT tức là ở ngay cửa bước vào hả bác?
Nhà em chỉ 1 mặt tiền, nhưng mặt sau thì nó ko bít mà CĐT quy định cách nhà đâu lưng 2 mét nên thoáng nhưng không mở cửa đi được.
1 MT thì khoảng lùi 2 nhà đó ko cho XD nhé bác . Mà làm ở phía sau nhà thì mỗi lần đi phải đi hết cái nhà 20m mới ra cửa đc ah ? Phương án là thang máy ngay sảnh MT là tối ưu nhất cho nhu cầu Văn phòng . Vì bề ngang nhỏ quá nên cắt giao thông riêng cho thang máy để giữa nhà cũng mất nhiều diện tích .

• Like
Reactions: Kuc Ku
Hạng B1
5/8/14
80
1.730
83
53
1 MT thì khoảng lùi 2 nhà đó ko cho XD nhé bác . Mà làm ở phía sau nhà thì mỗi lần đi phải đi hết cái nhà 20m mới ra cửa đc ah ? Phương án là thang máy ngay sảnh MT là tối ưu nhất cho nhu cầu Văn phòng . Vì bề ngang nhỏ quá nên cắt giao thông riêng cho thang máy để giữa nhà cũng mất nhiều diện tích .
Vì nó có hầm với lửng nên chắc không làm thang máy ngay sảnh được bác ạ.

Hạng B1
5/8/14
80
1.730
83
53
Sao bác ko thuê đơn vị thiết kế ?
Thằng CĐT nó ôm vụ thiết kế và xây nhà luôn bác ạ. Nó đang lên thiết kế cho em đó bác, nó có cho em xem 1 mẫu thiết kế nhà đã làm, thang máy và thang bộ đặt ở cuối nhà, nhưng em ko ưng phương án này.

Thằng CĐT nó ôm vụ thiết kế và xây nhà luôn bác ạ. Nó đang lên thiết kế cho em đó bác, nó có cho em xem 1 mẫu thiết kế nhà đã làm, thang máy và thang bộ đặt ở cuối nhà, nhưng em ko ưng phương án này.

em nghĩ nên có kts thiết kế phù hợp nhu cầu sử dụng của bác sẽ ổn hơn
cđt ôm luôn phần thiết kế và xây dựng? giống như trong kdc him lam hay kdc vạn phúc hả bác?

Hạng B1
5/8/14
80
1.730
83
53
em nghĩ nên có kts thiết kế phù hợp nhu cầu sử dụng của bác sẽ ổn hơn
cđt ôm luôn phần thiết kế và xây dựng? giống như trong kdc him lam hay kdc vạn phúc hả bác?
Him Lam đó bác.

Hạng B1
5/8/14
80
1.730
83
53
Himlam thì mình tự thiết kế kệ mình chứ , miễn sao giữ cái mặt tiền mái ngói lại cho nó là đc . Xong thì đưa Việt Phú An nó chỉnh kết cấu rồi nó xây thô . Sau đó bác tự hoàn thiện . Tưởng đâu xa gì .
Em đang làm việc với bên thiết kế của CĐT, em cũng muốn tư vấn thêm bên ngoài để mình thảo luận với họ, cố gắng có phương án tốt nhất. Nếu không được thì em sẽ thuê thiết kế bên ngoài để có phương án tối ưu nhất bác ạ.