Hạng F
29/10/16
11.592
22.260
113
Pháp
Khách quan mà nói Polo MK5 thuộc dạng lành tính nhất họ VW, phụ tùng rẻ dễ kiếm, chi phí bảo dưỡng "ngoài" thấp.

Chủ quan vẫn là chuyện lùa gà, cái này tùy duyên. :D
Em khi mua xe mới thì em hay xem trên mạng trước, vì bên em có rất nhiều bài chia sẽ về xe đó, loại đó máy đó, hộp số đó, những cái nào dể dàng hư hỏng.
Do đó em mua hay đặt theo ý của mình chứ không mua theo serie của nó. Đôi khi sửa ngoài là tụi nó tịt luôn. Mặc dầu là MK6 nhưng máy là Golf (rất nổi tiếng thế giới, VN mình hoàn toànkh có loại nầy luôn)
Nội cái cảm biến TPMS là không giống ai rồi (loại không có cảm biến ở vòi, không dùng pin), như em đã từng chia sẽ, nó là càm biến qua vòng ABS ..

Do đó các anh thợ ngoài đôi khi cũng bó tay đó bác ạ..Vào chính hãng cho chắc ăn.
Nội dây cam (timing belt) chính hãng nói là 200K mới đụng vào :):):) , nhưng có lẽ sẽ đổi trước 200K

Mà thôi về VF thì em chưa biết, với chưa thấy chạy bên em (hàng cực hiếm) do đó không tư vấn được

• Like
Reactions: TFS
Hạng F
29/10/16
11.592
22.260
113
Pháp

Hình như có cái gì đó sai sai với bác chủ thớt
thanks bác đã tư vấn rất có tâm.
Sau khi đọc hết comment, thôi em tính sang tuần làm con VF5 cho đỡ tốn xăng các bác ạ!

Vậy bác chủ thớt @mèohen có mua chưa :):):)

Hạng B2
15/11/16
131
108
43
35
Vậy bác chủ thớt @mèohen có mua chưa :):):)
vẫn chưa bác ơi :D hóa ra bác ở bển chưa ko ở VN.
Em thì tài chính có hạn nên muốn mua 1 con xe cũ cho vừa tiền, và vẫn đang đi tìm xem có con nào biết rõ nguồn gốc, đời sâu tí cũng được (vì em đang cầm 1 con đời 2010 thỉnh thoảng đi chơi xa, thấy vẫn ổn - chỉ hơi tốn xăng tí thôi)
Còn nếu mua mới thì em vẫn ưu tiên VF5 hoặc Ertiga/ XL7, nhưng VF5 ưu tiên hơn, do giá nó cũng ở mức chấp nhận được, có p/án vay ngân hàng lãi cũng nhẹ nhàng, mà cái chính là vì em sẽ chuyển sang ở khu của VIN nên đi làm hàng ngày mới xa, trong khi sạc cũng tiện. Lỗi thì cũng nhiều, nhưng em tin là lỗi phần mềm thì từ từ nó cũng fix được, vì bạn em (từng) làm ở vinfast cũng rất nhiều, cũng chê xe Vin lắm :D

• Haha
Reactions: Osin
Hạng D
22/1/19
4.063
6.699
113
Em thì tài chính có hạn nên muốn mua 1 con xe cũ cho vừa tiền, và vẫn đang đi tìm xem có con nào biết rõ nguồn gốc, đời sâu tí cũng được (vì em đang cầm 1 con đời 2010 thỉnh thoảng đi chơi xa, thấy vẫn ổn - chỉ hơi tốn xăng tí thôi)
Còn nếu mua mới thì em vẫn ưu tiên VF5 hoặc Ertiga/ XL7, nhưng VF5 ưu tiên hơn, do giá nó cũng ở mức chấp nhận được, có p/án vay ngân hàng lãi cũng nhẹ nhàng, mà cái chính là vì em sẽ chuyển sang ở khu của VIN nên đi làm hàng ngày mới xa, trong khi sạc cũng tiện. Lỗi thì cũng nhiều, nhưng em tin là lỗi phần mềm thì từ từ nó cũng fix được, vì bạn em (từng) làm ở vinfast cũng rất nhiều, cũng chê xe Vin lắm :D
Nếu đi chơi xa và đang phân vân như vậy thì bác chọn Ertiga/xl7 đi. Em nói thiệt!

• Like
Reactions: mèohen
Hạng F
29/10/16
11.592
22.260
113
Pháp
Tuỳ theo bác có bao nhìêu người đi cùng . MK5 cũng là lựa chọn tốt, nếu 2/3 người là dư sức.
Xe cũ thì cần xem bảo dưởng nó làm những gì mới quang trọng. VN thì có Sedan là tiện khi đi chơi xa.
Chỉ cần biết thông số xe, maý và mã lực thì có thể kiểm tra độ bền của nó (theo xác xuất)

Tập Lái
2/7/19
29
34
16
35
Né vf5 khẩn cấp. Tiguan 2010 quá ngon trong tầm tiền, chạy còn lành hơn ford, an toàn chắc chắn, polo thì nhỏ người phù hợp

Hạng F
29/10/16
11.592
22.260
113
Pháp
Né vf5 khẩn cấp. Tiguan 2010 quá ngon trong tầm tiền, chạy còn lành hơn ford, an toàn chắc chắn, polo thì nhỏ người phù hợp
Xze em 2012 đã cho đi rồi, bác ở đó mà luà gà ..2010 gì trời 14 năm

Tập Lái
2/7/19
29
34
16
35
Xe cũ ăn nhau chất xe, 2012 thì option cắt hết chắc gì bằng 2010. Mình cũng người dùng thôi lùa chi. Đã từng bị vin úp nên khuyên ai nhắm vin nên cân nhắc

• Haha
Reactions: Osin