Status
Không mở trả lời sau này.
bvy
Hạng D
6/1/12
1.163
676
113
American Standard nói:
Em có cái Showroom sân vườn trưng bày Conwood và hồ bơi có kinh doanh thêm loại cỏ nhân tạo.

Em thấy cỏ nhân tạo có các ưu điểm sau: Bền, không tốn công chăm sóc, kê bàn ghế, chậu cây thoải mái, dễ vệ sinh.
Nhược điểm : không tự nhiên, giá thành cao 18 - 20USD/m2.

Cỏ tự nhiên thì đẹp nếu bỏ công chăm sóc, tưới thường xuyên, giá thành rẻ, lúc trước em đặt trồng họ mang thành từng bó khoảng 60 x60cm đặt lên là trồng luôn giá khảng 60.000đ/m2 chắc giờ tăng khoảng 70.000đ/m2. Cỏ tự nhiên thì 1 năm phải cắt 2-3 lần.
hay có kiến và côn trùng sinh sống, vấn đề thoát nước cũng phải tính đến nếu Bác định làm trên sân thượng.

Nếu rảnh Bác ghé em xem qua, em góp ý thêm, mua bán không quan trọng.
Hình Showroom sân vườn của em:

cỏ nhân tạo có loại nào nhìn giống thiệt ko bác? cách đây mấy năm e có xem sơ qua thì thấy nó giả tạo quá...e cần tìm dạng nhân tạo mà nhìn giống thiệt

21/9/11
1.663
31.414
113
Loại mới khá giống bác ah! vì loại mới nó có lẫn một số sợi cỏ úa vào nên khá giống thật. Nhưng do thi công toàn trên mặt phẳng nên làm nhiều nhìn cũng vẫn giả giả. :D
Để mai em up hình lên cho các Bác xem.

Hồi trước em đặt cỏ trồng của chú này: Tuấn 0903847466 trồng cỏ và đổ đất trồng cỏ luôn.

Last edited by a moderator:
bvy
Hạng D
6/1/12
1.163
676
113
American Standard nói:
Loại mới khá giống bác ah! vì loại mới nó có lẫn một số sợi cỏ úa vào nên khá giống thật. Nhưng do thi công toàn trên mặt phẳng nên làm nhiều nhìn cũng vẫn giả giả. :D
Để mai em up hình lên cho các Bác xem.

Hồi trước em đặt cỏ trồng của chú này: Tuấn 0903847466 trồng cỏ và đổ đất trồng cỏ luôn.

đồi gồ ghề có nhìn thật và thi công được ko bác? E tính làm cái sân gạt golf bằng cỏ giả.

Hạng B2
15/6/05
190
17
18
53
San Fran Xích Long
Thanks các bác đã chỉ bảo nhiệt tình, nhất là bác koonjang đã cho contact chi tiết, nhưng hiện nay e bận con nhỏ và lười chăm sóc cây cỏ mà lại muốn có màu xanh, thôi thì ưu tiên chơi hàng fake đỡ vậy... Sau này có đièu kiện chơi hang thật tất nhiên sướng hơn

@ Bác American Standard, e đang có nhu cầu cả con-wood lẫn cỏ của bác đây ? Bác cho e địa chỉ và số contact nhé, e sẽ ghé bác tâm sự sớm ! Thanks alll

Hạng B2
15/6/05
190
17
18
53
San Fran Xích Long
Hòi xưa ông già vợ e có thuê nguòi trồng cỏ nhật đẹp lắm nhưng đuọc một thòi gian thì chết hết vì không biết chăm và sân bị cây to che hết nắng nên e thấy chơi cỏ muốn đẹp cũng không dễ ợ :mad:

@bvy: nếu là đẻ chơi golf thì có cỏ nhân tạo chuyên dụng cho Golf đó bác, vì bạn e kinh doanh đò golf thấy có nói vụ này .., bác lên goog ra cả đống, chỉ có điều chả biết ai làm tốt ? :confused:

Status
Không mở trả lời sau này.