Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
15/6/05
190
17
18
53
San Fran Xích Long
E định lát cỏ nhân tạo cho sân vườn và sân thượng vi ít có điều kiện chăm sóc tưới tắm, hơn nữa sân nhiều bóng râm quá, nghe nói cỏ cần nhiều nắng mới lên tuoi tốt duoc nên đang nghĩ tới phuong án dùng cỏ nhân tạo thay thế, bác nào rành ném đá dùm e hoặc chỉ cho e nhà cung cấp. E đội ơn ạh :D

Hạng D
14/5/08
2.536
21.223
113
Ra mua cỏ nhung Nhật đi bác, 30K/m2, mọc sung và xanh lắm, mỗi tháng tưới ure 1 lần thôi. Đồ giả xài chán chết, ngực giả còn ngán nữa là cỏ giả

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Hồi đó e bóp vú con kia cả nửa năm mới biết vù giả:D

Hạng B2
15/6/05
190
17
18
53
San Fran Xích Long
E cũng nhất trí với bác TVAT, ăn "vú sửa" mà không biết hoặc hàng lạ (không quá tay thành dưa hấu) thì vẫn máo như thường ... Mà chán mấy bác quá đê, bàn chuyện cỏ rác mà mấy bác bơm thành đề tài cây ăn trái, hỏng hết topic của e ..

@ bác Koonjang:
ở đâu bán cỏ nhật 30K/m2 bác cho e xin contact ? tưới ure là đi mua người ta pha săn về tưới hả bác, có độc hại gì cho trẻ con không? Nghe nói cỏ thật phải có nắng nhiều mới lên xanh tốt phỏng bác ?

Hạng D
2/2/12
1.080
1.470
113
Mars
LuongThang nói:
E cũng nhất trí với bác TVAT, ăn "vú sửa" mà không biết hoặc hàng lạ (không quá tay thành dưa hấu) thì vẫn máo như thường ... Mà chán mấy bác quá đê, bàn chuyện cỏ rác mà mấy bác bơm thành đề tài cây ăn trái, hỏng hết topic của e ..

@ bác Koonjang:
ở đâu bán cỏ nhật 30K/m2 bác cho e xin contact ? tưới ure là đi mua người ta pha săn về tưới hả bác, có độc hại gì cho trẻ con không? Nghe nói cỏ thật phải có nắng nhiều mới lên xanh tốt phỏng bác ?
Em cũng trồng cỏ Nhật ở nhà nè pác. Mua Ure về rải đều (ít ít thôi, rải nhiều quá cháy hết), xịt nước là xong. Lâu lâu rải thêm đất sạch nữa là ok. Còn pác siêng nữa thì pha Urê zo nước tưới.

Hàng giả để ngắm thui. Đôi khi xài tạm cũng được :D

bvy
Hạng D
6/1/12
1.163
676
113
ztrummuz nói:
LuongThang nói:

@ bác Koonjang:
Em cũng trồng cỏ Nhật ở nhà nè pác. Mua Ure về rải đều (ít ít thôi, rải nhiều quá cháy hết), xịt nước là xong. Lâu lâu rải thêm đất sạch nữa là ok. Còn pác siêng nữa thì pha Urê zo nước tưới.

Hàng giả để ngắm thui. Đôi khi xài tạm cũng được :D

nhưng nếu làm diện tích lớn quá tốn tiền tưới nước hàng ngày bác ạ, còn tiền phân và phải cắt cỏ hàng tháng nữa phải ko? trong khi đó cỏ giả đâu cần phải tốn ba cái tiền đó? e nói vậy ko bít đúng ko

Hạng D
14/5/08
2.536
21.223
113
LuongThang nói:
@ bác Koonjang:

Từ ngã tư Bình Phước bác chạy QL1 về hướng An Sương, đến cái cầu đầu tiên thì nhìn bên tay phải có 1 cái biển rất to "Bán Cỏ", bác quẹo tay phải xuống dạ cầu là đến. Chổ này là chổ trồng luôn nên giá rẻ.

21/9/11
1.663
31.411
113
Em có cái Showroom sân vườn trưng bày Conwood và hồ bơi có kinh doanh thêm loại cỏ nhân tạo.

Em thấy cỏ nhân tạo có các ưu điểm sau: Bền, không tốn công chăm sóc, kê bàn ghế, chậu cây thoải mái, dễ vệ sinh.
Nhược điểm : không tự nhiên, giá thành cao 18 - 20USD/m2.

Cỏ tự nhiên thì đẹp nếu bỏ công chăm sóc, tưới thường xuyên, giá thành rẻ, lúc trước em đặt trồng họ mang thành từng bó khoảng 60 x60cm đặt lên là trồng luôn giá khảng 60.000đ/m2 chắc giờ tăng khoảng 70.000đ/m2. Cỏ tự nhiên thì 1 năm phải cắt 2-3 lần.
hay có kiến và côn trùng sinh sống, vấn đề thoát nước cũng phải tính đến nếu Bác định làm trên sân thượng.

Nếu rảnh Bác ghé em xem qua, em góp ý thêm, mua bán không quan trọng.
Hình Showroom sân vườn của em:

Status
Không mở trả lời sau này.