Thảo Luận Chung Có Oser nào tham gia Uber chưa?

4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
E thi thoảng cũng đi hơi xa xa, tầm <50km, taxi thông dụng thì mắc, mà nhiều khi tự lái cũng ngại (hay phải giao lưu bia rượu), thấy vụ Uber cũng có lý, nên mạo muội hỏi thăm có Oser nào nhà mình đã tham gia Uber chưa, có gì đi cho vui - rẻ!
Cái nữa là thủ tục tham gia Uber thế nào, có khó ko, biết đâu...
Tks các bác!

• Like
Reactions: long9x
Hạng B2
21/4/12
135
148
43
Bác cài app Uber thôi, iOs hay Android đều có cả, app free, xong pác mở app, lần đầu sd thì phải đk user/pass, điều bắc buộc là bác phải có thẻ tín dụng (visa, master card), đk user name xong bác phải nhập chính xác thông tin thẻ vào thì mới sd đc, số đt thực của pác.
Điền xong thông tin thì bác có thẻ sd rất dễ dàng, giao diện thân thiện lắm, cứ bấm vào request black card, xe uber sẽ xđ vị trí của pác rồi đến đón thôi, pác xem đc thông tin tài xế, vị trí và loại xe gì đang đến, đến chỗ pác trong vòng mấy phút nữa, tài xế đc đánh giá mấy sao (1-5 sao), cần thì pác có thể call tài xế dễ dàng. App này toàn dùng GPS để xđ vị trí của nhau và quảng đường đi để tính phí.
Ko thix loại xe đang đến thì pác có quyền cancel trong vòng 5mins ko bị tính phí nhé. Cước phí là 10k/km và 600vnd/phút chờ.
Em toàn cố ý bỏ qua Innova, Fortunner, Camry hay Mec thì em đi :D.
Xuống xe thì app tự trừ tiền dzô thẻ của pác, rồi gưi mail hoá đơn ngay cho pác, ko phải nói chuyện tiền bạc j với lái xe hết. Rồi Pác cho điểm tài xế luôn
Đang ký lần đầu pác add code: ryant892 của em vô phần menu/promotion để em và pác cùng đc free 100k mỗi người nhé.

Các pác đi loanh quanh trong tp thì đc chứ ra ngoại thành Uber ko nhận đau nhé!

P/S: quên nói là lần đầu đk, Uber sẽ trừ ngay 5k vào thẻ các pác để chắc chắn là thẻ pác là thẻ xịn :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
21/4/12
135
148
43
Cái này e chưa thử nhưng em thấy trong trang web uber.com có hướng dẫn, pác dzo tìm hỉu nhé

Hạng D
20/7/11
1.138
671
113
HCM
www.facebook.com
E thi thoảng cũng đi hơi xa xa, tầm <50km, taxi thông dụng thì mắc, mà nhiều khi tự lái cũng ngại (hay phải giao lưu bia rượu), thấy vụ Uber cũng có lý, nên mạo muội hỏi thăm có Oser nào nhà mình đã tham gia Uber chưa, có gì đi cho vui - rẻ!
Cái nữa là thủ tục tham gia Uber thế nào, có khó ko, biết đâu...
Tks các bác!
Chủ nhật rồi em mới đi thử Uber! Công nhận cước rẻ bất ngờ, lúc đặt xe tới đón tại nhà em ở Nguyễn văn Lượng - Gò vấp là xe camry 2.4 màu đen 2010, vip thật xe thơm tho sạch sẽ như xe nhà luôn, em đi từ nhà tới KS Caraven Q1, tiền cước chỉ có 120k, ui trời ơi hơn 9km mà có 120k. Còn hôm bữa em đi Taxi Vinasun từ ga quốc tế ở sân bay về nhà có 4km mà cũng đã 120k rồi, xe thì như cái chuồng heo, lên xe là phải đeo khẩu trang.

Ai cấm thì cứ cấm, chứ nếu Uber còn hoạt động ngày nào thì em ủng hộ cho Uber ngày đó, đúng là đáng đồng tiền bỏ ra.

Hạng B2
24/4/13
125
48
28
e cứ tưởng là cách tham gia làm tài Uber, ai dè :D bác cứ install cái app vào mà dùng thôi, yêu cầu phải có cc