Tập Lái
23/5/07
33
0
0
45
Chào các bác, tình hình là mấy ngày nay em thấy con xe của em có vấn đề về côn thì phải. Khi đi bình thường ở tốc độ vùa phải (khoảng từ 0-45km/h) hoặc xe chở đủ tải thì có hiện tượng xe bị giật cục rất khó chịu, giống như đang cưỡi trên lưng con ngựa ấy. Thời gian đầu em cũng thấy có hiện tượng như vậy nhưng nhẹ hơn, em nghĩ có thể do em vào số không phù hợp với tốc độ (khi bắt đầu xuất phát em đi số 1 đến khoảng 10km/h thì em vào số 2 và đến 30km/h thi vào số 3). Nhưng giờ càng ngày nó càng bị nặng hơn, những lúc đi đường thẳng chỉ cần nhấn ga là xe bi giật rất khó chịu. Không biết xe em bị làm sao? đã có bác nào gặp vấn đề như em chưa? và bác nào có kinh nghiệm về em này thì chỉ bảo cho em với.
Ở Hà Nội có gara nào chuyên về dòng này không ạ? em rất ngại vào hãng vì chi phí cao hơn nhiều so với sửa ở ngoài.
Mong các bác tư vấn gấp vì mấy ngày nữa em phải đi công tác xa bằng em này, chỉ sợ đi dọc đường có vấn đề gì thì rắc rối.
Thanks

Hạng B2
7/10/09
166
0
0
36
-cái này có vấn đề về dàn xăng đó bác,coi chừng hệ thống bơm xăng có vần đề,nếu bác ko đem đi bão hành sớm sẽ có vần đề lớn về láp tãi bánh xe đi,cái này hư nó sẽ dẫn đến cái khác hư.................dây cu roa cũng banh lun,tốt nhất bác đem ra hãng cho các bác thợ xem,là chắc ăn nhất,thân

Hạng C
10/9/08
770
399
63
Bác có thể lên gara Trung Thượng - đại lý ủy quền của Mitsu, km số 4, đường Láng - Hòa Lạc. Khi lên đó, bác yêu cầu anh "Thắng con" kiểm tra cho. Anh ấy là 1 thợ giỏi và nhiệt tình. Sau khi kiểm tra, họ có thể kê một lọat các thứ cần làm. Nếu bác thấy giá cả chấp nhận được thì làm ngay tại gara. Nếu không thì cám ơn, thanh tóan tiền công kiểm tra rồi ra ngòai làm.

Tốt nhất là đề nghị luôn anh Thắng hôm nào rảnh thì tự tay làm cho ở ngoài. Các anh em ở đây vẫn làm thế.

Tập Lái
23/5/07
33
0
0
45
Báo cáo các bác, chiều hôm qua em cho xe ra gara Quang Vinh ở đường Giải Phóng kiểm tra, hóa ra xe bị chết 1 buzi em không biết nên để lâu bị hỏng luôn dây cao áp, trong thời gian vừa qua xe chỉ có 3 xi lanh hoạt động còn một cái "nghỉ ngơi".hic. Em thay 4 dây cao áp hết 1.3tr(chỉ bị hỏng 1 dây nhưng trong hãng họ không bán lẻ nên phải thay cả 4)+4 cái buzi hết 71ngàn/1cái, tổng thiệt hại 1.7 triệu(đã có VAT). Giá như cậy có ổn không các bác?.
pdkhoajp nói:
Bác có thể lên gara Trung Thượng - đại lý ủy quền của Mitsu, km số 4, đường Láng - Hòa Lạc. Khi lên đó, bác yêu cầu anh "Thắng con" kiểm tra cho. Anh ấy là 1 thợ giỏi và nhiệt tình. Sau khi kiểm tra, họ có thể kê một lọat các thứ cần làm. Nếu bác thấy giá cả chấp nhận được thì làm ngay tại gara. Nếu không thì cám ơn, thanh tóan tiền công kiểm tra rồi ra ngòai làm.

Tốt nhất là đề nghị luôn anh Thắng hôm nào rảnh thì tự tay làm cho ở ngoài. Các anh em ở đây vẫn làm thế.

xe Mitsubishi phía bắc,
Nếu sửa chữa và bảo dưỡng, các bác có thể đến các điểm sau:
- Tại Hà Nội: Mitsubishi Trung Thượng (Cao tốc Láng Hoà Lạc), Mitsubishi Vinh Quang (Đường Giải phóng).
- Tại Mitsubishi Ánh Sao (km15 Quốc lộ 5A, Chân cầu Như Quỳnh Văn Lâm, Hưng Yên).
Ngoài 3 trạm trên ra thì...:D