Hỏi/Đáp Kỹ Thuật có phải côn có vấn đề?

Tập Lái
28/9/05
45
0
0
Bác sĩ ơi, xe em Kia pride gtx 2001 chạy được 50-60K rồi. Mấy hôm trước còn dọt lắm, nhưng sau khi cho ông anh vợ lớn mượn đi mấy hôm, ổng ép côn mà đạp ga dữ wá (thấy xót mà không dám nói - rõ khổ:(, bây giờ k còn dọt như trước nũa mà cảm giác hơi bị lì lì. Có phải côn bị sao rồi phải không Bác sĩ? Triệu chứng như thế nào thì phải làm lại côn? Có phải tháo dỡ gì nhiều không, thiệt hại bao nhiêu Bác sĩ dự báo cho em biết với? Em cảm ơn nhiều

Hạng B2
29/6/05
271
2
20
53
Hai phong
RE: có phải côn có vấn đề?

Mấy ngày ấy thôi thì côn làm sao mà xuống nhanh thế được????

Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway

Trích đoạn: quangteo

Bác sĩ ơi, xe em Kia pride gtx 2001 chạy được 50-60K rồi. Mấy hôm trước còn dọt lắm, nhưng sau khi cho ông anh vợ lớn mượn đi mấy hôm, ổng ép côn mà đạp ga dữ wá (thấy xót mà không dám nói - rõ khổ:(, bây giờ k còn dọt như trước nũa mà cảm giác hơi bị lì lì. Có phải côn bị sao rồi phải không Bác sĩ? Triệu chứng như thế nào thì phải làm lại côn? Có phải tháo dỡ gì nhiều không, thiệt hại bao nhiêu Bác sĩ dự báo cho em biết với? Em cảm ơn nhiều

Bác mang ra gara họ coi cho chớ kiều triệu chứng lâm sàng chung chung vậy làm sao bác sỹ biết mà bốc thuốc. Anh vợ trót đạp vợ 2 bác thì bác về đạp em gái ông anh vợ cho bõ tức nha.:D - tiền thuốc 1 khai với vợ cả 10: phần chữa xe, phần đi ọp OS, phần để dành phòng xa. lần sau anh vợ muốn mượn xe thì vợ lớn bác sẽ xót mà không cho mượn.:D

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Trích đoạn: 2snguyen

Anh vợ trót đạp vợ 2 bác thì bác về đạp em gái ông anh vợ cho bõ tức nha.:D -
Em thì nghĩ ngược lại.Vì lão anh vợ thấy em gái mình bị ép,bị Đạp nhiều quá,nên lão mới lấy cớ mang vợ Hại bác Tèo ra trả thù thôi!:D:D:D

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon

Bác 2snguyen và Bác MINA chỉ được cái nói quá .....đúng

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48

Trích đoạn: quangteo

Có thật thế không vậy bác:D.Tuy ngoài lề nhưng kg loại trừ yếu tố tâm lý[&:].Bời vì cho anh vợ lớn mượn thì có khác gì..bị bắt cho mượn:D(j/k).
Nói vậy thôi,KIA 2001 (50-60K) thì cũng lắm vấn đề cần xem xét rồi bác à.
Nếu đúng như cảm giác của bác,cho là bị côn,thì kg phải ngày một ngày hai mà như thế được.Cho là xe bác chỉ duy nhất một đời chủ là bác,và chưa từng làm côn thì làm bi giờ là được rồi.
Tuy nhiên bệnh gì thì phải k/t kỹ mới biết thôi.
Xe bị lì lì,sao bác không nghĩ tới việc ông anh vợ đáng yêu,do không thường chạy xe nên không rành,ghé cây xăng tào lao đổ nhằm xăng đểu[:-]

Tập Lái
28/9/05
45
0
0

cám ơn các Bác đã quan tâm đến vợ cả, vợ hai nhà em :D

Trích đoạn: canthi_td

KIA 2001 (50-60K) thì cũng lắm vấn đề cần xem xét rồi bác à.

Bác Cận làm em lo quá. Em thấy bọn taxi đi KIA đời cũ hơn nữa mà vẫn chạy rần rần à
.

Nhưng thật ra em cũng đang muốn đem vợ hai đi khám bịnh toàn thân để chuẩn bị Tết này làm chuyến xuyên Việt ra đến Huế, chỉ khổ nỗi chưa biết bịnh viện nào tốt thôi. Bác sĩ nhà mình có nhận khám bệnh offline không hôm nào em mang vợ hai đến bốc vài thang thuốc bổ?

Hạng B2
12/12/05
237
1
0
53
Hà Nội
www.theautochannel.com

Bác quangteo ơi phải mang vợ đi khám ngay đi, nếu xuống nhanh thế có khi mòn côn thật. Tôi biết có trường hợp xe mới mà sau có 02 ngày đã phải thay côn vì mới tập đi .