dha
Tập Lái
22/1/06
5
0
1
Em xin kể tỉ mỉ, mong các bác bắt bệnh dùm em.

Xe em đi có hiên tượng giật cục khi ở tốc độ thấp, 40km/h là phải về số 3 chứ không là em nó nhảy như ngựa. Xe chạy phải dùng côn rất nhiều nên đi đường đông rất mỏi. Bác nào lạ xe thì xe giật cục liên tục, rất dễ tắt máy, nhất là khi đi chậm ở ngã 3 ngã 4 hoặc khi xuất phát. Em chạy quen rồi nên kg bị, nhưng em thấy mấy con khác dù đời cũ cũng không bị như thế.

Đi trên 50 thì không có vấn đề gì. Đóng 100 cũng rất ngọt. Tốc độ tối đa trên đồng hồ là 180.Thế nhưng đi chậm là khổ với nó.

Xe em là con Racer 1.5 đời 92 đăng ký 95.(con này hình như là đời trước của Cielo) Công suất danh định 97hp

Máy móc chưa bung, xe mua lại nhà nước.

Đến bây giờ xe đã đi 80.00km.Mua đã hơn 1 năm, chưa phải đụng đến máy móc lần nào.

Các bác bắt bệnh dùm em nhé.

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
RE: Có phải chân côn xe em có vấn đề không các bác

Theo như bác miêu tả thì vấn đề có lẽ nằm ở động cơ chứ k phải ở bộ côn bác ạ. Động cơ yếu, cân chỉnh chưa đúng hay gây ra tình trạng này đó.:)

dha
Tập Lái
22/1/06
5
0
1

Còn có thể là gì nữa không các bác

JF confirmed
Hạng D
13/5/07
2.337
24.064
113

Đường đông hay nói chung là muốn chạy tốc độ chậm từ tầm <30Km/h thì phải về số thấp thôi bác ạ. Bác thử tìm chỗ vắng chạy thử từng cấp số thấp với từng tốc độ chậm dưới 10-30Km/h thì biết thôi. Không đồng tốc cũng làm xe giựt cục hay tắc máy.

Hạng D
23/8/08
3.143
1.835
113
45
Re: RE: Có phải chân côn xe em có vấn đề không các bác

cho em khai quật tí; hôm nay xe em họ chỉnh lửa sớm hơn thì phải. Đi cũng bị như vậy và nghe có tiếng nổ róc nhiều hơn.
Nói họ thì họ không nghe và cứ đổ cho mình đi kém.
Đó cũng là lý do em tìm lại bài này và khai quật nó lên.

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Vấn đề đã khá rõ rồi, động cơ xe bác hoạt động kém ổn định ở vòng tua thấp. Còn việc lý do, nguyên nhân thì phải kiểm tra trực tiếp nhiều chi tiết trong hệ thống đánh lửa, nhiên liệu, sức nén động cơ.... mới khắc phục được bác ạ!

Tập Lái
25/6/11
8
0
0
50
tp. hcm

chính xác do động cơ hoạt động kém.
có thể bị hỏng hệ thống đánh lửa
hehehe em đoán thế. em không phải thợ đâu nha

Hạng B1
24/6/11
66
0
0

up, cai nay em ko bit

Hạng B2
20/2/08
365
2
18
otosaigon.com

Cho em hoi ty co phai chinh danh lua som de tiet kiem nhien lieu khong a ?