Hạng B1
30/8/15
98
84
18
43
hôm nay mình lập trang này để nói về lốp xe, xe mình mới mua 3 tháng thì đã bị rách lốp phải xài lốp dự phòng. Có rất nhiều anh em trong hội City đều bị như vậy.xin hỏi các bác trên đây phải lốp kém chất lượng hay vì vấn đề gì để mọi người cùng biết ạ

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
24/7/12
4.193
13.259
113
Rất nhiều anh em trong hội là ai vậy bác ? Xe e 6 tháng tầm 6k chạy vẫn bt, cao tốc SG-DG phang tuốt luốt vẫn ổn. Bác đi đg bình thường hay phang đèo dốc nhiều?

• Like
Reactions: vuhungcomp
Hạng C
6/1/15
623
1.080
93
Sài Gòn
benkhang.500px.com
Honda bán cả mười mấy ngàn xe City & Civic với lốp Bridgestone, Tô bán mấy trăm ngàn xe cũng xài lốp Bridgestone và lốp Bridgestone là thương hiệu toàn TG --> nếu chỉ vài xe chạy lốp bị rách nhưng cả trăm ngàn người khác không bị mà hỏi lốp xe Bridgestone kém chất lượng thì có đúng không?

Có câu "của bền tại người", phù lốp thì rõ ràng lốp không đạt tiệu chuẩn, nhưng rách lốp thì hết 99% là do tác động ngoại vi. Các bác cứ nói "e chạy bình thường" nhưng có bảo đảm mắt các bác nhìn thấy tất cả những dấu vết hay hư hỏng trên đường xá VN (nhiều như quân Nguyên)? Chưa kể các vật nhọn, sắc bén rơi vãi trên đường mà đi xe 2b nhiều khi còn bị bỏ qua, nói chi ngồi trên 4b.

Tập Lái
22/6/15
37
61
18
Tôi cũng vậy , mà kg chỉ vỏ xe đâu ốc vít ,lẫy nhựa hộp gác tay cũng gẫy hoặc mất ,có lẽ là xe mình sơn đổi màu lại và bọc da gác tay tại hãng....nên tháo ra lắp vào dễ gẫy thấy dán keo lại....có báo với cố vấn dvhd kg có lẫy rời, cả hộp gác tay 2,6 củ ...xong cừời trừ ..ốc vít thì xào chẻ từ bên nọ sang bên kia ...iadza !,,,,,ah vỏ xe rách hông bhvc frả 50/50..câu chuyện con ốc nhựa để hdvn xứng tầm dv hoàn hảo......

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
30/8/15
98
84
18
43
Rất nhiều anh em trong hội là ai vậy bác ? Xe e 6 tháng tầm 6k chạy vẫn bt, cao tốc SG-DG phang tuốt luốt vẫn ổn. Bác đi đg bình thường hay phang đèo dốc nhiều?
Bên fb hội city đang nói về vấn đề này đó bác. Các anh em chạy trong sg thôi vẫn bị

• Like
Reactions: futureneodo
Hạng D
11/1/07
2.243
3.535
113
Sài Gòn Bến Nghé
Tôi cũng vậy , mà kg chỉ vỏ xe đâu ốc vít ,lẫy nhựa hộp gác tay cũng gẫy hoặc mất ,có lẽ là xe mình sơn đổi màu lại và bọc da gác tay tại hãng....nên tháo ra lắp vào dễ gẫy thấy dán keo lại....có báo với cố vấn dvhd kg có lẫy rời, cả hộp gác tay 2,6 củ ...xong cừời trừ ..ốc vít thì xào chẻ từ bên nọ sang bên kia ...iadza !,,,,,ah vỏ xe rách hông bhvc frả 50/50..câu chuyện con ốc nhựa để hdvn xứng tầm dv hoàn hảo......
Chưa ghê bằng hôm nọ em làm xe khách gặp ngay tác phẩm của HDKT làm đồng mà ở trong kê 2 cục gỗ để đỡ 2 cái đèn, chưa hết, ốc 4 con bắt 2 con thôi, chỉ tận tay cho bác khách xem, bác khách chửi um kaka.

Hạng C
5/10/15
923
1.041
93
39
Thủ Dầu Một, Bình Dương
Chưa ghê bằng hôm nọ em làm xe khách gặp ngay tác phẩm của HDKT làm đồng mà ở trong kê 2 cục gỗ để đỡ 2 cái đèn, chưa hết, ốc 4 con bắt 2 con thôi, chỉ tận tay cho bác khách xem, bác khách chửi um kaka.
Ác, nguyên con xe bao nhiêu là tiền, chủ đại lý đầu tư vài trăm tỷ mở cái showrooom mà thuê nhằm mấy tay làm dịch vụ kiểu này chắc chết sớm có ngày. Rút kinh nghiệm con i10 trước tơi tả khi qua tay thợ nên giờ mấy cái đơn giản làm được là tự làm hết. Cái này phải học hỏi bác Vũ, không hài lòng với dịch vụ bên ngoài tự mày mò nghiên cứu độ đèn xong mở workshop luôn, mai mốt đi là đèn phải học lóm bác Vũ mở shop cạnh tranh luôn kakakakaka

Hạng D
11/1/07
2.243
3.535
113
Sài Gòn Bến Nghé
Ác, nguyên con xe bao nhiêu là tiền, chủ đại lý đầu tư vài trăm tỷ mở cái showrooom mà thuê nhằm mấy tay làm dịch vụ kiểu này chắc chết sớm có ngày. Rút kinh nghiệm con i10 trước tơi tả khi qua tay thợ nên giờ mấy cái đơn giản làm được là tự làm hết. Cái này phải học hỏi bác Vũ, không hài lòng với dịch vụ bên ngoài tự mày mò nghiên cứu độ đèn xong mở workshop luôn, mai mốt đi là đèn phải học lóm bác Vũ mở shop cạnh tranh luôn kakakakaka
Cám ơn bác, bác ghé em làm đèn em sẽ share hết cho bác, like mạnh bác vụ này luôn kaka:3dcuoi: