Hạng B2
17/3/10
187
36
28
43
tquyennhi nói:
luuvi nói:
luong81 nói:
sai là 2 chú xxx kia sai chứ bác.Bác hỏi ngược lại là biển phụ để làm gì xem xxx trả lời với bác sao?Việc gì bác phải làm hư,để tiền đó giúp trẻ em nghèo,mấy cụ già neo đơn đi bác.Lần sau bác có đi vào bác cứ chạy thẳng tới nhà luôn nó thổi kệ nó cứ làm mặt tỉnh cho e.Nó mà dám chạy theo bác tới nhà bác

Nhưng mà mỉnh cũng phải chứng minh mình là hộ dân tại đó nữa chứ. Chẳng lẻ cái hộ khẩu quan trọng mà đi đâu cũng mang theo cũng mệt
Ủa, trên CMND cũng có địa chỉ thường trú mà bác ? Đưa CMND ra là xong.

Chứng minh của e còn dưới tỉnh bác ơi. mà cũng có nhiều trường hợp CM không trùng hộ khẩu.

Hạng D
13/1/11
2.367
26.557
113
thành Phiên An - Gia Định
người tỉnh khác di dân vô HCMC chưa chuyển khẩu thì phải có cái đăng ký tạm trú tạm vắng hay KT3 gì đó chứ ông nói khơi khơi hổng bằng chứng ai tin chời ?!
Dù cả xóm ùa ra làm chứng thì cũng chỉ làm chứng ... miệng, trừ phi người làm chứng miệng là chú Cảnh sát Khu vực ở đó
Nhân đây nói luôn : nhiều người cả chục năm chẳng bao giờ họp Tổ dân Phố, hổng biết CS khu vực là ai, hàng xóm hổng ai biết ai ... nghĩa là hổng tạo mối quan hệ gì hết
theo cá nhân mình thì cái này hổng hay chút nào :D

Hạng D
18/11/10
1.063
14.697
113
Gia_Định nói:
người tỉnh khác di dân vô HCMC chưa chuyển khẩu thì phải có cái đăng ký tạm trú tạm vắng hay KT3 gì đó chứ ông nói khơi khơi hổng bằng chứng ai tin chời ?!
Dù cả xóm ùa ra làm chứng thì cũng chỉ làm chứng ... miệng, trừ phi người làm chứng miệng là chú Cảnh sát Khu vực ở đó
Nhân đây nói luôn : nhiều người cả chục năm chẳng bao giờ họp Tổ dân Phố, <span style=""color: #ff0000;"">hổng biết CS khu vực là ai</span>, hàng xóm hổng ai biết ai ... nghĩa là hổng tạo mối quan hệ gì hết
Cái này chỉ mình biết "ảnh" thôi nhe, "ảnh" mà biết mình là "mệt túi" lắm àh. Anh CSKV nhà em lâu lâu gặp em là "abc..máy in nhà anh hết mực, em rành đi mua dùm anh nhé.." hoặc "máy nhà anh dạo này chậm quá, nghe nói nâng Ram gì đó mạnh lên, em biết không?"
Em mà gặp từ xa là trốn mịa cho yên!

Hạng B2
17/3/10
187
36
28
43
Gia_Định nói:
Nhân đây nói luôn : nhiều người cả chục năm chẳng bao giờ họp Tổ dân Phố, hổng biết CS khu vực là ai, hàng xóm hổng ai biết ai ... nghĩa là hổng tạo mối quan hệ gì hết
Để thời gian làm việc khác có ích hơn bác ơi. Lên đó toàn bàn chuyện không đâu : như chuyện chó ỉa bậy cần xư lý...[/:)] ...

E ở tp 14 năm rồi đi họp 1 lần về , chán ko đi nữa luôn. Mà đi thấy toàn phụ nữ 90%. Đàn ông làm vệc lớn hơn

Hạng B2
17/3/10
187
36
28
43
bác nào ủng hộ chiều nay e làm 1 chuyến chạy ngang xxx nữa nhe

Hạng D
17/12/10
1.083
9
38
Saigon
Cái này xxxxxxxxx sai rồi, xxxxxxx muốn ăn bẩn đây ,Bó tay mấy anh này

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/8/08
1.615
457
83
SG
Trong luật có quy định nào bắt người dân phải mang HK ra trình CSGT khi bị "vịn" lại không??? (I SAY NO!)

Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
Biển phụ ghi : hộ dân trên đường thì được phép vào. Thì bác chả có lỗi gì

Hạng B2
17/3/10
187
36
28
43
Ruby0903 nói:
Biển phụ ghi : hộ dân trên đường thì được phép vào. Thì bác chả có lỗi gì
Vậy X nói phải xin giấy phép mới đc lưu thông là sai.
E thấy khu đó gần cả chục xe khách Kim Ngân ra vào hàng ngày. Chẳng lẻ nó xin từng chiếc thì làm khó người dân quá. Đào đường là đã làm cho họ biết bao khó khăn rồi. Lại còn thêm vụ " Xin - Cho "

Hạng D
25/2/11
1.765
1.424
113
47
nguyentzm nói:
Trong luật có quy định nào bắt người dân phải mang HK ra trình CSGT khi bị "vịn" lại không??? (I SAY NO!)
Nói như bác không đúng.
Nếu bác trong khu vực cấm đó, bác cần phải chứng minh.
Chứng minh bằng: CNMD, GPLX, HK....
Nếu doanh nghiệp: GPKD...