Hạng B2
5/12/13
177
1.008
93
Cấm biển rõ ràng quá sao kiếm bánh mi được
Sẵn đây em cũng xin kể cho các bác nghe chuyện của eM giờ mới kể.
hôm lể 30/4 vừa qua em đi từ an Sương quốc lộ 1A qua tới cầu vượt hương lộ 2 để rẻ phải vào đường dẫn cao tốc Sài Gòn,Trung Lương
Ở cái điểm này, mấy anh hay núp lùm bắt xi nhan đường công nổi tiếng của đội phú lăm.
khi vào đoạn đường công cầu vượt, thi luôn giữ
Xi nhan ko để nó tắt. vậy đó mà vẫn bị mấy ảnh
quắc vào, em cũng không biết lý do gì nữa, khi tấp vào xong, ngồi chờ một chút cũng khá lâu có anh lại gõ cửa nói là tại sao anh chở vợ con ngồi sau mà không chịu đeo dây. Rồi nào xe anh lại lấp cảng sau thay đổi kích thước nữa.
Rồi bắt đầu giở giọng hù dọa quy chụp người vi phạm, rồi hét giá lỗi bị phạt lên mây để mong cưa đôi số tiền bánh mì cho nó nhiều.
đó là bản chất chung của mấy anh.
Chính xác như phản ảnh của anh này

Hạng D
22/1/19
4.015
6.574
113
Em thấy đoạn chậm nhất là Đồng Nai, ko có dải phân cách cứng nên bò rất chậm.
Đoạn Đồng Nai thì xem như bỏ rồi bác, càng ngày tốc độ lưu thông qua đó sẽ càng giảm và nó sẽ thành đường "làng" thôi. Ý đang nói đoạn Bình Thuận, dù đường tốt nhưng cắm biển vô tội vạ, rồi còn bắn tốc độ bằng cam phạt nguội ... Cảm tưởng giống như mấy ảnh đang chuẩn bị trước để xây xong đường cao tốc là lùa hết gà qua để vặt lông vậy :)

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Đường mà còn lươn nữa thì đến bố bác cũng chịu :-D
Thế bác chưa gặp cảnh mấy thằng đầu đất đường 4 lane có lươn(phân cách) ở giữa mà nó đang chạy lane phải thắng cắm đầu rồi từ từ quay đầu đoạn đứt phân cách à. E đi Bình Thuận sợ tụi nó luôn

• Like
Reactions: Perenco
Hạng C
22/8/16
543
1.070
93
40
Cái này là Quốc lộ 1 đoạn qua Phan Rang, chiều từ Bắc vào. Sau cái biển KDC đầu vào nó cắm cái biển 60, đi tiếp hết biển KDC mấy lần chó đến hết đoạn qua Phan rang mà ko thấy cái biển hết 60 đâu. Pà mẹ nó cả khúc đấy nó phạt mình chỗ nào cũng dc...
Hướng Bắc - Nam, gần ngã rẽ vào Phan Rang, chỗ ngã 4, còn cắm biển xuống 40 km nha các Bác.

Hạng F
3/10/15
9.734
11.965
113
Thế bác chưa gặp cảnh mấy thằng đầu đất đường 4 lane có lươn(phân cách) ở giữa mà nó đang chạy lane phải thắng cắm đầu rồi từ từ quay đầu đoạn đứt phân cách à. E đi Bình Thuận sợ tụi nó luôn
Thôi bọn đó vái rồi bác ạ.
Em bị cả n lần.
Nhiều khi ko hiểu sao có những người trong thế giới chẳng bao giờ suy nghĩ cho kẻ khác.
Chạy chậm chạy điệu thì chạy ở gần lề, sao lại chạy gần con lươn?
Quay đầu thì lỡ nhịp đoạn này để đoạn sau lên trên hạ tốc độ rồi quay, trong khi toàn thắng gấp quay ngay!
Mà sợ cái xe công nó thắng gấp quay đầu lắm nhé vì cái đuôi kéo của nó mà thắng gấp là xe sau khó biết lắm.

Hạng C
7/3/07
548
1.708
93
HCM
Cái này là Quốc lộ 1 đoạn qua Phan Rang, chiều từ Bắc vào. Sau cái biển KDC đầu vào nó cắm cái biển 60, đi tiếp hết biển KDC mấy lần chó đến hết đoạn qua Phan rang mà ko thấy cái biển hết 60 đâu. Pà mẹ nó cả khúc đấy nó phạt mình chỗ nào cũng dc...
Cái chổ biển báo này mình biết. Biển giới hạn 60 qua ngã tư không cắm nhắc lại xem như hết hiệu lực, đi qua đoạn Ninh Thuận để ý sẽ thấy biển giớ hạn 60 được cắm nhắc lại rất nhiều.

• Like
Reactions: daysleeper