Hạng C
24/6/07
877
5.668
93
40
AE đi Vũng Tàu chú ý biển hết KDC mới cắm sau đoạn đường mới làm từ cảng Cái Mép ra QL51, trước đó chỗ ngã 3 Chinh Phong có biển báo hết mọi lệnh cấm nên nhiều xe cứ đạp 90 xong bị ngoắc vô hết, hôm qua mình đi nhiều xe dính lắm.

Tôi mới chạy SG-VT-SG đây, chỉ muốn chửi thề. Cả chiều đi lẫn về đều cắm biển: Khu DC => Hết mọi lệnh cấm => Hết khu DC.

Cách đây 1 năm thì ngay cái khúc này ko bao giờ có biển Hết khu DC mà chỉ có biển hết mọi lệnh cấm là đạp 90 thoải mái.

Chỗ này chả biết có chơi Cam phạt nguội nữa ko thì lại còn bẩn thỉu nữa.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B1
19/10/20
70
406
53
53
Mà biển KDC với 60 nó khác mẹ gì đâu ta. Nếu kg có lương cứng chạy max 50 thì dc chạy lên 60 để nhanh hơn chăng?
Ui TTGT khi đó thiệt là biết no cho dân quá đi, nhưng xin lỗi tụi tao no trc cái đã.
tiền trong dân như lá mít nên còn nhiều

Hạng B1
19/10/20
70
406
53
53
Tốt nhất bây giờ ra đường nếu có phân cách cứng thì chạy 60, không có thì chạy 50. Thà để anh em bạn hữu chê bai chạy yếu còn hơn cống nạp cho bọn ăn bẩn, xem chúng nó lấy gì bỏ vào mồm.
đường đẹp thoáng chạy 60 coi có tức không? làm đường cho dân chạy thì phải sử dụng cho đúng mục đích. Đường 3 làn mỗi chiều vắng đẹp, k phân cách cứng mà chạy 50 coi có khi mình bị chửi chim mồi

Hạng C
19/8/12
750
362
63
32
TP HCM - Pleiku
Luật giao thông Việt Nam được thực thi thiếu tính nhân văn thiếu tinh nhân văn để đạt mục đích tối thượng là đảm bảo tuân thủ và an toàn khi lưu thông. Em ở UK biển hạn chế tốc được đặt nhắc lại cách mỗi hai cây cột điện (Kích thước tầm 15-20cm thôi). Trên cao tốc thì k thấy hạn chế thì cứ maximum, bắn tốc độ là công khai.

Hạng C
10/8/20
518
952
93
Em thấy cái bảng đó nhưng cũng ko dám đạp vì nó ở trong đoạn đông dân cư :) .Còn chỗ khai báo y tế khi vô hay ra VT nó cũng ko tháo mấy cái biển 50-20 trong khi cái trạm nó dẹp rồi, conan nó mà đứng đó thì có bánh mì ăn tới tấp.
Con mạ tụi GTVT ,bảng thì nhập nhèm, đường thì bự, ko thấy bảng gì thì chạy 50-60 cho chắc
Cuối tuần vừa rồi đi VT vẫn còn biển 20 chỗ này. Mả cha tụi nó.

• Like
Reactions: dongkisot864
Hạng B2
27/5/13
405
1.233
93
Em thấy đường tránh TP Buôn Mê làm khá tốt vụ biển báo, trước khi có biển chính thức sẽ có biển báo trước khoảng 2-300 mét nên các tài xế chủ động được trong việc lái xe.
anh có nhầm không?làm gì có cách 2-300 mét... có 2 bảng như vậy, 1 cái cách 100m, 1 cái cách 180m... có lần gặp cái bảng còn 100m nữa là đến khu vực giới hạn tốc độ còn 60. Đang đạp 90 rà thắng thấy mẹ ( không dám giảm gấp) xuống được 66 bị bắn. Ra hết đường tránh mấy anh gọi vào, không cần mấy anh nói bị gì mình nói luôn là bị bắn chỗ nào, và nói luôn với mấy ảnh là mình ko phục vì ko thể chấp hành luật mà ảnh hưởng đến tính mạng... vậy là chỉ nhắc nhở và hứa sẽ xem lại vấn đề này rồi cho đi...

Hạng B1
6/6/16
55
53
18
Quảng Nam.
Quy định tốc độ tối đa trong khu dân cư nhưng không giới hạn trong khung giờ cao điểm. Mẹ nó, 12 giờ trưa, 24 giờ đêm, đường không có một người mà cũng phải tuân thủ tốc độ rùa. Bất hợp lý hết sức.