Hạng B2
8/8/19
100
351
63
39
Sang toà án. Toà án miễn tiếp trực tiếp đến ngày 31.5. phải về soạn thảo văn bản gởi qua đường bưu điện.

Hạng B2
8/8/19
100
351
63
39
............đang dịch mà mấy sếp này làm khó nữa. Vãi lều
Chắc năm nay nay năm tuổi em quá anh. Nên xui. Bán nhà thì tự nhiên thành lằng nhằng, mua nhà thì chủ thồi tiền lại không bán. Vô gia cư luôn.

Hạng B2
28/4/14
328
1.927
93
Chào các anh chị,
Mọi người có ai rành việc này giúp em với.
Em mua nhà có sổ hồng hoàn công đầy đủ. Nhà em tách ra từ 1 thửa đất lớn.
Nay em bán nhà, người mua đi ra phường xin xác nhận vị trí nhà, bên Phường không cho mà bảo là nhà trong đất đang tranh chấp, hỏi ra thì hai ông đang tranh chấp cái thửa đất lớn kia, nhưng ở phần không liên quan đến nhà em.Em cũng không ngờ lại liên quan đến mình luôn, vì lúc phường xuống xác minh có bảo nhà em sổ đầy đủ không ảnh hưởng gì.
Thửa đất này được chia làm nhiều phần cho các anh em,phần đất nhà em là phần của một ông bán lại cho chủ cũ và chủ cũ đã lên sổ. Còn phần tranh chấp kiện nhau là phần còn giấy tay chưa có sổ.
Nhà bác ở Gò Vấp phải ko?

Hạng B2
27/8/16
116
190
43
43
Bạn đừng tự đi làm nữa, bỏ ít tiền nhờ văn phòng luật sư làm dịch vụ hộ cho, trường hợp bạn phải biết luật mới nói chuyện được

• Like
Reactions: Masha123
Hạng D
26/1/11
1.170
1.221
113
Dân đen vác đơn chạy lòng vòng hồi quay mòng mòng....cách mạng lòi mà còn chã xứ nhê nữa là :)

Hạng B2
28/4/14
328
1.927
93
Giờ bác nhỏ nhẹ, qua nhà hai ông đang có tranh chấp nhau, nhờ cả hai ông kí vô cái giấy xác nhận rằng họ không ý kiến hay tranh chấp gì về mảnh đất nhà bác. Có cái này thủ sẵn thì sau này cũng có căn cứ để tách mình ra khỏi mớ bùng nhùng. Mình đoán rằng sau này hai bên kia sẽ mang nhau ra tòa, kiện cáo rất lâu.

Cần phải rất khôn khéo, mềm mỏng với họ để họ không bẻ chỉa.

• Like
Reactions: Masha123
Hạng B2
8/8/19
100
351
63
39
Giờ bác nhỏ nhẹ, qua nhà hai ông đang có tranh chấp nhau, nhờ cả hai ông kí vô cái giấy xác nhận rằng họ không ý kiến hay tranh chấp gì về mảnh đất nhà bác. Có cái này thủ sẵn thì sau này cũng có căn cứ để tách mình ra khỏi mớ bùng nhùng. Mình đoán rằng sau này hai bên kia sẽ mang nhau ra tòa, kiện cáo rất lâu.

Cần phải rất khôn khéo, mềm mỏng với họ để họ không bẻ chỉa.
Em đã mượn hồ sơ vụ kiện của các ông ấy. Cũng hàng xóm nhà em cả nên các bác ấy cũng hỗ trợ thôi. Trên bản vẽ phần tranh chấp không có phần nhà của em anh, thậm chí còn cách nhà em một con hẻm. Nó chỉ cùng một thửa cũ thôi từ năm 1999. Vấn đề của em bây giờ là mang tờ công văn của quận sang toà để toà mở hồ sơ xét xử vụ kiện lần cuối ra để xác nhận đúng như vậy, vì bên quận họ không chịu hồ sơ em mượn của hai ông ấy, mà phải có xác nhận của toà. Em bảo bên quận sao k gởi công văn sang toà luôn mà lại bảo em gởi, nó bảo quận không có rảnh.