Hạng B2
8/8/19
100
351
63
39
Các bác ấy chỉ tranh phần chưa có giấy tờ, anh em mà. Kiện nhau từ năm nảo năm nào tới giờ. Mà chắc còn kiện dài dài tới đời con đời cái. Nhưng kiện phần đất trống cách nhà e cả con hẻm.

Hạng B2
28/4/14
328
1.927
93
Em đã mượn hồ sơ vụ kiện của các ông ấy. Cũng hàng xóm nhà em cả nên các bác ấy cũng hỗ trợ thôi. Trên bản vẽ phần tranh chấp không có phần nhà của em anh, thậm chí còn cách nhà em một con hẻm. Nó chỉ cùng một thửa cũ thôi từ năm 1999. Vấn đề của em bây giờ là mang tờ công văn của quận sang toà để toà mở hồ sơ xét xử vụ kiện lần cuối ra để xác nhận đúng như vậy, vì bên quận họ không chịu hồ sơ em mượn của hai ông ấy, mà phải có xác nhận của toà. Em bảo bên quận sao k gởi công văn sang toà luôn mà lại bảo em gởi, nó bảo quận không có rảnh.
Vậy là mấy thằng trên phường âm binh muốn vòi tiền bác rồi mới chịu xác nhận thửa đất. Chắc luôn!

Trách nhiệm của cán bộ đất đai phường chỉ là: khi có người yêu cầu xác nhận thửa đất thì tụi nó xác nhận những gì liên quan tới thửa đất mà thôi (Vị trí thuộc phường, còn nợ thuế đất không, có ai kiện tụng tranh chấp trực tiếp miếng đất không...). Tụi nó không có quyền liên kết sự kiện lòng vòng, vì đơn giản là tụi nó không có quyền hạn. Miếng của bác không liên can hai nguòi kia, bác không phải sợ.

Không biết bác có dám chơi cứng với tụi nó không: Móc điện thoại ra quay, ghi âm, hỏi nó đàng hoàng:

1/ Vì sao thửa đất của tôi không dính dáng gì tới phần đất họ đang kiện tụng nhau mà phường không chịu xác nhận?
- Đề nghị anh giải thích tại đây được không?
- Nếu anh không giải thích được thì ai có trách nhiệm giải thích?
- Nếu anh không trả lời tại đây thì tôi sẽ làm văn bản để có câu trả lời chính thức.

2/ Ai là người quyết định không kí xác nhận? Có phải xếp anh không? Ông ấy tên là gì?

3/ Tôi sẽ ghi âm, quay phim làm cơ sở kiện anh làm chậm trễ, gây thiệt hai cho tôi sau này.

• Love
Reactions: Masha123
Hạng B2
19/2/20
465
462
63
Em đã mượn hồ sơ vụ kiện của các ông ấy. Cũng hàng xóm nhà em cả nên các bác ấy cũng hỗ trợ thôi. Trên bản vẽ phần tranh chấp không có phần nhà của em anh, thậm chí còn cách nhà em một con hẻm. Nó chỉ cùng một thửa cũ thôi từ năm 1999. Vấn đề của em bây giờ là mang tờ công văn của quận sang toà để toà mở hồ sơ xét xử vụ kiện lần cuối ra để xác nhận đúng như vậy, vì bên quận họ không chịu hồ sơ em mượn của hai ông ấy, mà phải có xác nhận của toà. Em bảo bên quận sao k gởi công văn sang toà luôn mà lại bảo em gởi, nó bảo quận không có rảnh.
Bác phải gõ đúng cửa, và chịu chi một ít thì mới nhanh được. Chứ dân đen cầm hồ sơ đi vòng vòng thì nó hành cho ra bã...

• Sad
Reactions: Masha123
Hạng B2
8/8/19
100
351
63
39
Bác phải gõ đúng cửa, và chịu chi một ít thì mới nhanh được. Chứ dân đen cầm hồ sơ đi vòng vòng thì nó hành cho ra bã...
Cấp phường xong rồi lại tới cấp quận. Mệt thiệt anh.Em nộp lên toà yêu cầu của quận rồi tính tiếp.

Hạng B2
1/11/16
113
198
63
Sẵn việc mấy anh cho hỏi: nếu mình đổi cccd gắn chip từ cccd mã vạch do hết hạn thì có cần đi cập nhật ngày cấp mới vào sổ hồng không ạ, xin cảm ơn

• Like
Reactions: meocon2002
Hạng B2
8/8/19
100
351
63
39
Sẵn việc mấy anh cho hỏi: nếu mình đổi cccd gắn chip từ cccd mã vạch do hết hạn thì có cần đi cập nhật ngày cấp mới vào sổ hồng không ạ, xin cảm ơn
Không anh ơi. Cccd có gắn chip nghe bảo có ghi lại số CMND cũ. Còn của trường hợp làm cccd k gắn chíp chỉ cần ra CA quận xin xác nhận 2 cái là 1 là được ( giấy này phát lúc làm cccd luôn nếu mất xin lại 10 ngày có).

• Like
Reactions: nokia6100
Hạng B2
1/11/16
113
198
63
Không anh ơi. Cccd có gắn chip nghe bảo có ghi lại số CMND cũ. Còn của trường hợp làm cccd k gắn chíp chỉ cần ra CA quận xin xác nhận 2 cái là 1 là được ( giấy này phát lúc làm cccd luôn nếu mất xin lại 10 ngày có).
Dạ, cảm ơn anh nhiều, của mình đổi ngày cấp cccd mã vạch hết hạn sang thẻ chip mới. Trừơng hợp của anh nhờ cty dịch vụ xung quanh bên địa chính quận nhờ họ hỗ trợ cho nhanh, chúc anh vạn sự hanh thông