Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Ủa giờ đọc topic này mới thấy hình như bị như vậy là hư mạch sấy kính rồi phải ko các anh? Trước mình đi dán con sedan cũng bị thợ dán kính dán làm lỗi phim. Xong thợ họ lột phim ra (để dán lại tấm khác) mà thợ nó ẩu + muốn làm nhanh, nó nắm tấm phim lột cái rẹt đi luôn mấy cái lằn này (lòi cái vàng vàng như hình a chủ chụp). Lúc đó mình mắng vốn chủ shop phim thì chủ shop giải thích cái đen (bên trên cái vàng) là sơn thôi. Cái vàng mới là tấm điện trở. Tức chỉ bị tróc sơn chứ chức năng sấy vẫn còn. Rồi còn nói là nếu cảm thấy xấu quá ko chịu đc thì họ sẽ đền cho tấm kính khác (sẽ đặt hàng nội địa tháo xe). Mình cũng dễ tính + cũng nghĩ chắc ko hư nên cho qua. Giờ đọc thớt này mới thấy mình bị dụ rồi à? Chuyện cách đây 2 năm rồi sao giờ bắt đền đc ta? :(
Lúc nhận xe, đại lý dán film rồi, đến giờ 3 năm rồi không dám lột film để gở tem xanh năng lượng...giờ tem nó bạc trắng gùi....để vậy lun ...hì..

• Like
Reactions: Dieptit
Tập Lái
3/12/20
10
2
3
37
Là sao ? em chưa hiểu lắm ý chũ thớt muốn gì ... đường dây bị đứt à ? có cách sửa mà, rẽ rề, tuỳ bác chủ thớt muốn thôi ... KKKKK.

Do đó em từng viết rất nhiều ... dán 3M .... 4N cũng kh bằng kính màu đặt luôn suốt đời. Đó là ý của em ạ ...
Giờ cái kính hậu em nhìn lem nhem các đường vàng đoạn liền đoạn ngắt. Em gà nên không rõ nó là lớp sơn lay mạch điện thôi. Theo các bác ở trên nó là mạch điện rồi. Nếu có cách gì khắc phục lại nguyên bản mong bác chỉ giáo ạ

Tập Lái
3/12/20
10
2
3
37
Mà cho e hỏi ngu là sao bác k bắt đền nhỉ. Phim nếu bóc đúng cách theo hướng dẫn thì làm sao mà tróc cả cái dây sưởi ra thế dc?
Sau này em có tìm hiểu thấy nhiều người nói là bóc lớp phim cách nhiệt kính hậu có mạch sấy kính là sẽ bị bong như thế. Không rõ do tay nghề của thợ kém hay không. Em cũng lành quá, chủ hàng nói khi bóc ra nó bị bong không có cách nào khác em cũng cho qua :(

Hạng C
4/12/14
838
7.788
93
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Do đó mình kh xữ dụng đúng chức năng của nó . Bạn có thể xữ dụng sấy kính sau trong trường hợp ngày nào mà trời nóng tự nhiên ... mưa một phát, ở trong (phía sau sẽ có những vết mờ) thì nên xữ dụng nó, hay là ngày nóng, tối lạnh, sáng ra thì nó có thể bị mờ vì hơi nước (sấy kính trước và sau ) . Ngoài lề tí ...nick của bạn có thể là thiên chuá giáo lấy tên thánh là joseph ...à ;);););)

Cảm ơn bài tư vấn của bạn. Về cái nick, đó là tên mà ba nuôi mình đặt cho mình (Joseph Jackson). Nhưng lúc tạo nick thẩy Joseph vào nó báo bị trùng nên thả thêm cái vn vào sau cho khỏi trùng. Mình ko có đạo :)

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Sau này em có tìm hiểu thấy nhiều người nói là bóc lớp phim cách nhiệt kính hậu có mạch sấy kính là sẽ bị bong như thế. Không rõ do tay nghề của thợ kém hay không. Em cũng lành quá, chủ hàng nói khi bóc ra nó bị bong không có cách nào khác em cũng cho qua :(
E thấy khi bóc ra người ta dùng 1 cái súng hơi nóng giống máy sấy tóc vừa thổi vừa bóc. Chứ nếu mà nắm kéo ra như thế thì thợ lởm rồi.

Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
Giờ cái kính hậu em nhìn lem nhem các đường vàng đoạn liền đoạn ngắt. Em gà nên không rõ nó là lớp sơn lay mạch điện thôi. Theo các bác ở trên nó là mạch điện rồi. Nếu có cách gì khắc phục lại nguyên bản mong bác chỉ giáo ạ
Có bạn à, nếu như bạn bị đứt mạch thì
  • Lọ 3863 như trên
  • Thêm cái máy đo điện (digital thì ngon hơn) tiện dùng vào chuyện khác
1 - Trước nhấy bạn đo xem dây nào đứt, sau đó dùng nước chùi khính chùi sạch đợi khô

8OSDAguuNCKuoqlX9DrZJ88M1_DSDu1iVTJwq3GE0TlOWGcp2UlsbiuPSB8Ey7AvoZ5y3bvRoAQG2c5S8KzpW_96uxtQB9LY6AKPyCuIsf2K

2 - Dán băng keo cho sát với đường dây, để một đường hở theo đường điện

Có sơn lại được mạch sấy kính hậu xe Ford Everest không ạ

3 - Nhờ cô nào đó dùng cọ quệt kiểu sơn móng tay ...quẹt lên , đợi khô, tháo ra là xong, nhớ mời cô ta đi uống cà fê nha ....còn chuyện sau đó em kh biết ;););)
Có sơn lại được mạch sấy kính hậu xe Ford Everest không ạ

Lọ nầy không đắt lắm, nó là một loại vernis kiểu móng tay nhưng lại có hợp chất kim loại dẩn điện và có điện trở trong đó, dùng để phục hồi các đường dây sưởi phía sau.

PS : nên nhớ trước nhất là bật sưởi và đo thử trước xem có 12 VDC không nha ...

Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
đòi kính này kính kia, nó đuổi về nhà luôn :D, có xe mua là may rồi, nhiều chuyện
Bị đuổi mà còn được tặng kèm câu...2 lúa mà đòi hưởng thụ hè....hehe...

• Haha
Reactions: h2ux