ice confirmed
Hạng C
21/6/07
563
660
93
Hầu như mới lấy bằng mọi ng đều nghĩ sẽ chạy MT (trừ bằng B1 AT). Hồi xưa em cũng vậy. Sau khi mua AT chạy một thời gian mới thấy may mắn vì không lỡ mua MT.
2 xe bác đưa ra thì mua Cerato AT cũng đủ với tầm tiền 700 mà.

• Like
Reactions: Lqanh
xxl
Hạng B2
20/10/19
145
129
43
42
Khuyên chân thành, bạn nên lấy cerato, city là phân khúc thấp hơn nó khác nhau nhiều lắm bạn. Kia nó to hơn, dài xe nhìn đẹp hơn hẳn con city. Mình đã sở hữu xe rồi nên mình biết( đang đi song song 2 em , honda accord nhập, BMW 2019)

• Like
Reactions: Cớm Dzẹp
Hạng D
22/1/19
4.071
6.732
113
Có 700tr trong tay mà sao phải đi mua xe MT?
Bác nên xác định lại là bản thân muốn mua xe vì cái gì đã. Trừ khi bác có quá nhiều tiền, thừa tiền, mua sai (không phù hợp) rồi mua lại. Còn không thì nên xác định rõ là mua xe với mục đích gì, chứ em thấy những ý bác nói chưa thật sự ổn lắm.
Ví dụ như:
- ngân sách tối đa bao nhiêu?
- khả năng nuôi xe mỗi tháng là bao nhiêu
- thích xe gầm cao hay gầm thấp, 5 hay 7 chỗ
- lấy bằng xong đi được bao lâu rồi. Việc đi xe AT hay MT nó chả liên quan gì chuyện lấy bằng bao lâu, quan trọng là bác học và thực hành như thế nào, khả năng tập trung khi lái xe tới đâu.
Và rất rất nhiều tiêu chí khác khi đi chọn một chiếc xe.
Còn nếu chỉ có 1 tiêu chí duy nhất là ngân sách 700tr đổ lại. Thì có Cerato AT, XL7, Vios, Seltos, ...

• Like
Reactions: Toietmoi
Hạng B2
2/9/19
296
204
43
49
Bác ra chạy thử 2 con rồi kết con nào thì nhích con đó. nếu đã có vợ thì nên dẫn theo, có thêm một người góp ý kiến khá quan trọng.

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng D
31/5/14
3.464
4.291
113
Mình cũng mới có bằng thôi , mua XL7 chạy thấy ok ,nếu bạn là nữ thì chạy số sàn cho an toàn, còn là nam thì số tự động cho khoẻ, giảm gần 40% công việc cho việc đạp côn, chỉnh số , thời gian đó tập trung nhìn xung quanh, chạy AT từ từ quen tài thôi .
Lần đầu nghe nữ chạy số sàn cho anh toàn :rolleyes: mấy mợ lên cầu tuột cầu còn ghê hơn nữa. Tai nạn xảy ra là do mấy mợ mang guốc hay dép lào chạy xe,

• Like
Hạng D
31/5/14
3.464
4.291
113
Mua làm gì E cerato mt, số sàn mà gần hết vòng đời
Mua city hoặc xpander gầm cao mà đi, ít nhất là đi sướng hơn mà đỡ lo lụt lội nếu ở tp

City và xpander gầm chắc cao gấp đôi cerato bác nhỉ, em quang mang quá :D

• Haha
Reactions: Cớm Dzẹp
Hạng D
24/4/17
1.911
1.537
138
34
City và xpander gầm chắc cao gấp đôi cerato bác nhỉ, em quang mang quá :D
Ô thánh ơi, tôi nói xpander ô ơi.. cerato nghĩ sao giờ này mua số sàn làm gì... nếu chạy dv thì ok còn ở tp thì mua gầm cao số tự động mà chạy... ko đến mùa mưa mà dính lụt là hư nát hết con xe chứ ở đó xe ngon

• Like
Tập Lái
18/5/17
44
37
18
30
View attachment 2440551
*Ảnh minh họa

Các bác cho em hỏi em mới lấy bằng mà có khoảng 700tr tối đa thì nên mua Kia Cerato bản MT hay Honda City 2021 bản L? Do thấy có người bảo tài mới chạy số sàn cho an toàn, mà đi trong thành phố thì đạp chân côn mỏi luôn :( nên em đang phân vân giữa 2 con này. Các bác giúp em với ạ.
700 triệu tối đa thì mình nghĩ bác nên chọn Kia Cerato 1.6 Deluxe. Ra giấy luôn chưa tới 700.

• Like