Hạng C
9/7/16
561
376
63
35
Hồ Chí Minh
Cá nhân mình nghĩ bạ nên mua số tự động.
còn 2 chiếc trên thì chiếc nào cũng được. Đừng bận tâm nhiều quá. Ra cửa hàng xem trực tiếp rồi chốt. Cá nhân mình nghiên về city

Hạng D
31/5/14
3.460
4.289
113
Ô thánh ơi, tôi nói xpander ô ơi.. cerato nghĩ sao giờ này mua số sàn làm gì... nếu chạy dv thì ok còn ở tp thì mua gầm cao số tự động mà chạy... ko đến mùa mưa mà dính lụt là hư nát hết con xe chứ ở đó xe ngon
MPV thì nó chẳng có cao hơn Sedan là bao đâu bác, chưa kể đều là unibody cục máy nó nằm sát ở dưới chứ ko phải nằm tuốt trên cao như mấy con body on frame mà ảo tưởng sức mạnh đi bơi lội. Và đừng so sánh với ỉn nhé, ỉn nó là MPV nhưng nó body on frame đó, đú theo nó vào chỗ gập chết ráng chịu.​

• Like
Reactions: AaronTran1710
Tập Lái
29/5/16
38
38
18
34
Sau chuyến đi Sài Gòn-Châu Đốc, giác ngộ rằng: option cách âm là quan trọng nhất đối với ôtô . Vote xe cách âm tốt. Nếu được nên lấy Cerato AT

• Love
Reactions: Cớm Dzẹp
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Mình cũng mới có bằng thôi , mua XL7 chạy thấy ok ,nếu bạn là nữ thì chạy số sàn cho an toàn, còn là nam thì số tự động cho khoẻ, giảm gần 40% công việc cho việc đạp côn, chỉnh số , thời gian đó tập trung nhìn xung quanh, chạy AT từ từ quen tài thôi .
Bác lại xúi dại rồi, nữ khó mà chạy xe MT trong điều kiện đuờng xá như hiện nay. Ở nhà vợ chạy sedan AT gần 10 năm rồi có vấn đề gì đâu? Còn tôi đi con 7c MT cồng kềnh, chạy dễ là do lái quen, khi bạn bè mượn xe thì ai cũng sợ không dám mượn lần thứ 2.

Hạng D
21/3/16
1.014
665
113
Hầu như mới lấy bằng mọi ng đều nghĩ sẽ chạy MT (trừ bằng B1 AT). Hồi xưa em cũng vậy. Sau khi mua AT chạy một thời gian mới thấy may mắn vì không lỡ mua MT.
2 xe bác đưa ra thì mua Cerato AT cũng đủ với tầm tiền 700 mà.
Bác tư vấn chuẩn. Mới lấy bằng xong thường rất ngưỡng mộ và tin lời “thầy” dạy lái, nghe theo lời “thầy” chạy MT cho nó an toàn, chạy MT cho nó tiết kệm , chạy MT cho nó oại... để rồi sau đó được ngồi lái 1 con xe AT và hối hận vì đã trót nghe “thầy” lỡ chọ mua MT. Gần nhất là thằng em của mình đây, nghe lời “thầy” (đang đi lanos) mà chọn mua con Aveo MT chán không thể tả

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha
Reactions: Cớm Dzẹp
Hạng D
24/4/17
1.891
1.520
138
34
MPV thì nó chẳng có cao hơn Sedan là bao đâu bác, chưa kể đều là unibody cục máy nó nằm sát ở dưới chứ ko phải nằm tuốt trên cao như mấy con body on frame mà ảo tưởng sức mạnh đi bơi lội. Và đừng so sánh với ỉn nhé, ỉn nó là MPV nhưng nó body on frame đó, đú theo nó vào chỗ gập chết ráng chịu.​
Ỉn chờ bản mới thôi bác... giờ là quá khứ rồi
- Form thường, nặng nề , uống xăng, bản mt mà giá đỉnh nữa
Ỉn sẽ bị thay thế từ từ nếu ko đưa bản mới và máy dầu về

Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Ở VN mình hãng xe mặc định MT là xe trần trụi chán ghê, em thích xe MT nhưng vẫn phải có đủ option
Xem youtube Malaysia rì diu, MT mà turbo...nhìn cũng phê lắm

Tập Lái
16/7/20
21
19
3
47
Tùy người thôi, nếu là mình thì mình chọn vợ hai là L không chọn MT.