vpb confirmed
Hạng C
29/3/13
622
125
43
Re:Có thể bạn cần biết !! (Mục lục)

XaGan nói:
Cổng chào Bình Dương (QL13)
Đoạn này em đi thường xuyên nên cũng hay để ý, đoạn về SG (tấm trên), lane bên trái cùng (như hình xe đang chạy) tới cái trụ trắng có đèn đột ngột bị cắt bởi dải phân cách trụ cổng chào đó. Nếu ko quen đường và đặc biệt đi đêm, chạy nhanh, xe trước ko báo đèn thì rất dễ leo lên dãy phân cách lùn này và hôn vào trụ... các bác để ý.

Hạng B2
27/3/12
152
28
28

Khá công phu, bác chủ thật nhiệt tình!

Hạng B2
6/8/13
121
6
18

Bác XaGan xứng đáng là OSOM

Hạng B2
21/1/11
207
2
18

Cảm ơn các bác cho em 1 danh sách ngâm cứu này. ^^

Hạng C
3/9/13
770
945
93

titi73 nói:
Bác cho em hỏi như sau
Em đang chạy oto len trong cùng chung với xe 2 bánh trên đường Võ Văn Kiệt ra QL 1A nên:
-oto chạy len bên trái,2banh chạy len bên phải
-khi đên gần ngã 4 có tín hiệu đèn thì em thấy trên đường oto có vẻ mủi tên rẻ trái(và được quay đầu xe),có tín hiệu đèn rẻ trái riêng,đi thẳng riêng.Vậy
1)Khi oto muốn chạy thẳng thì oto đậu chờ đèn ở len nào
a)len rẻ trái?thì cản đường oto sau đang rẻ
b)len 2 bánh?lấn len 2 bánh
2)Khi oto em muốn chạy ra 3 len oto thì chạy theo tín hiệu đèn nào
a)theo đèn rẻ trái?
b)theo đèn chạy thẳng?
Cám ơn bác

em đi VVKiệt hàng ngày, đoạn vs Phó Đức Chính không còn đèn đỏ ợ, còn đoạn bác nói là VVKiệt và Ký Con, nếu bác đi theo hướng từ SG về QL1 thì đèn way đầu riêng, có mũi tên quay đầu riêng 1 làn, làn đi thẳng có đến 2 làn lận mà bác (nghĩa là đến cái đèn đỏ này thì bác Chánh mở ra thêm 1 làn cho xe quay đầu ạ), bác đi 4 bánh nếu đi thẳng, cứ đậu trên làn kế làn quay đầu (mũi tên đi thẳng), đèn đi thẳng xanh thì bác đi thẳng hoặc bác lấy ra làn 3 ôtô đều được, em đi 4B, e đi theo cách này, ngay trước mặt các anh công an chưa bị vịn bao giờ cả.

Last edited by a moderator:
OSOM
23/4/07
9.162
10.189
113

Trại phong Qui Nhơn - Mộ Hàn Mặc Tử - TP Qui Nhơn : tham khảo
[tube]http://youtu.be/rOLgMECTGGY[/tube]

• Like
Reactions: phuoc_sport72
Hạng C
17/9/14
879
3.184
93
Rất cám ơn bác chủ thống kê theo khu vực để dễ theo dõi.Nhân đây bác lập cho 1 thớt với chủ đề : Các quán ăn ngon và rẻ trên đuờng thiên lý.Lái mệt mỏi,chiến thường xuyên nên nghỉ ngơi ăn uống quan trọng không kém.
- Ví dụ: Về quê Mỹ Tho,bạn không thể quên Quán Út Hương chuyên Hủ Tíu Sa tế bò,ngon ,lạ tuyệt vời.Quán nằm khoảng giữa đường Nam kỳ khởi nghĩa (Đối diện cổng trường NKKN luôn).Điểm trừ duy nhất là WC không ok.Kẹt quá chạy thẳng vào khu bến tàu du lịch WC sạch sẽ.
Thanks again!

OSOM
23/4/07
9.162
10.189
113
Rất cám ơn bác chủ thống kê theo khu vực để dễ theo dõi.Nhân đây bác lập cho 1 thớt với chủ đề : Các quán ăn ngon và rẻ trên đuờng thiên lý.Lái mệt mỏi,chiến thường xuyên nên nghỉ ngơi ăn uống quan trọng không kém.
- Ví dụ: Về quê Mỹ Tho,bạn không thể quên Quán Út Hương chuyên Hủ Tíu Sa tế bò,ngon ,lạ tuyệt vời.Quán nằm khoảng giữa đường Nam kỳ khởi nghĩa (Đối diện cổng trường NKKN luôn).Điểm trừ duy nhất là WC không ok.Kẹt quá chạy thẳng vào khu bến tàu du lịch WC sạch sẽ.
Thanks again!
Oh, vậy là bác chưa tìm trong 4R rồi, có một thớt hoành tráng về các nơi ĂN CHƠI NGỦ NGHỈ trên mọi nẻo đường thiên lý đó.