Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
RE: Có thể bạn sẽ thay đổi "định kiến" rằng xe Ford "ăn xăng"

Trích đoạn: CivicDx2006

Trước khi mua xe nhiều ngừoi cũng nói với e xe FOrd hao xăng kinh khủng nhưng nghĩ chỉ chênh nhau 2-3 lít/100km thì vẫn chấp nhận được. Vì vậy e quyết đinh cưới Fòrd, Thực tế:Fordcus 2.0AT e chạy đường trường 6.8l/100km, kéo cả điều hoà
Đường TP : 9.7l/100 km
Như vậy là quá ổn phải không các bác.
Như vậy là quá tốt rồi . CHúc mừng bác nhé . Thực tình em thấy form của focụt đẹp đấy chứ , nhưng khg hiểu sao người V khg kết . Sản phẩm bán chạy nhất của Fò bây giờ là Evrest

Tập Lái
9/5/07
14
0
0

máy xăng FE nó cũng tương đuơng như Mit Pajero thôi, máy xăng xe 07 chỗ, trọng lượng xe gần 02 tấn, cõng thêm 07 em, theo tôi thằng nào nó cũng phải "ăn xăng" cỡ đó trở lên thôi. Bác nào rủng rẻng thì chơi máy xăng, bác nào tính toán kinh tế một chút thì nên chơi máy dầu vậy. Cái vụ xe dầu hôi dầu thì tôi không cho là như vậy, chỉ khổ là hơi ồn tí thôi, "tiền nào của nấy mà"
Các bác chuẩn bị mua xe dầu cần biết thêm thông tin : sang năm nhà nước không trợ giá dầu nữa mà nghe nói giá cũng tương đuơng xăn hoặc mắc hơn một tí.

Em đi Ford Mondeo 2.5 V6. Chạy đường Hà Nội 14 lít/100 km. Đường trường dưới 11 lít/100 km.
Nếu chạy trong phố thì nên chạy số tay (như chạy xe Cub ấy), chứ để số tự động hoàn toàn thì ăn xăng kinh lắm.
Công nhận Ford tốn xăng hơn nhưng mà sướng hơn.

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

Hihi, em chỉ thấy những bác chưa đi xe Ford thì nói xe Ford ăn xăng, các bác đã đi xe Ford thì hoặc là nói đi Ford không ăn xăng (chắc bác này chạy cẩn thận), hoặc là nói chạy có ăn xăng nhưng mà đã (bác này chạy sờ pót). Chỉ các bác chưa từng chạy Ford or chạy Ford đôi lần thì la Ford ăn xăng. Lạ nhỉ.[8|]

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Trích đoạn: quangoto

Hihi, em chỉ thấy những bác chưa đi xe Ford thì nói xe Ford ăn xăng, các bác đã đi xe Ford thì hoặc là nói đi Ford không ăn xăng (chắc bác này chạy cẩn thận), hoặc là nói chạy có ăn xăng nhưng mà đã (bác này chạy sờ pót). Chỉ các bác chưa từng chạy Ford or chạy Ford đôi lần thì la Ford ăn xăng. Lạ nhỉ.[8|]

Theo ý bác thì Ford không ăn xăng đúng không? Vì ý kiến cho rằng Ford không ăn xăng đều từ các bác sở hữu xe Ford cả.:D:D:D

Em thích nhất là chữ ký của bác đấy, rất độc đáo:D:D

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

@bác mb_fan: cảm ơn bác, chữ ký của bác cũng rất hay đấy. Không mới nhưng càng ngẫm càng thấy đúng.;)

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Trích đoạn: quangoto

@bác mb_fan: cảm ơn bác, chữ ký của bác cũng rất hay đấy. Không mới nhưng càng ngẫm càng thấy đúng.;)

Chữ ký của em là do bác Lơ thay mặt các OSPD cho em cópy rai lại đấy. Cái này là mới "cấp" cho em thôi:):):D:D:D:D

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

Trích đoạn: mb_fan

Chữ ký của em là do bác Lơ thay mặt các OSPD cho em cópy rai lại đấy. Cái này là mới "cấp" cho em thôi:):):D:D:D:D

@bác mb_fan: thế hả bác, cái này em thấy hàng trôi nổi rồi. Nhưng của bác là người đầu tiên dùng hàng OS có bản quyền đoàng hoàng đoá.:D:D:D

Em đùa bác tý nhá.:D

Hạng B1
9/4/07
74
0
0

Các bác chờ để tôi lập biểu đồ tiêu thụ xăng của vợ 2 (Mondeo 2.5) xem có có ăn xăng không . Lúc đó khách quan kết luận nhé !

Hạng B2
25/1/06
137
1
0

Xin lỗi các bác chứ thấy mấy bác chê bai xe Ford ăn xăng thế này thế nọ, rồi kĩ thuật thế nọ thế chai nhưng xin thưa với các bác là em thiết nghĩ và được nhân cách hoá lên thế này...2 ông to béo, sức khoẻ như nhau, cân năng, chiều cao như nhau luôn dạ dày và sưc chịu đựng có thể khác nhau nhưng cái "cổ họng" thì như nhau hết có chăng thì cũng chỉ to hơn nhau vài ml thôi. Cái xe chúng ta đi cũng vậy, các bác cứ thử lấy 2 động cơ của 2 hãng ra so sánh với các chỉ số và câu hình động cơ như nhau xem, thử xem xem lúc đấy cái nào ăn xăng hơn??? chứ em thấy các bác cứ so Cam 2.4 với Mon 2.5 V6, rồi nào là vân và vân thấy nực cười khôn xiết...các bác so sánh thế thử hỏi có biết câu :" mọi sự so sánh đều là khập khiêng không" Nói thế chẳng hoá ra đánh đồng so sánh Hoa Hậu Mai Phương Thúy với con bé rửa bát thuê vỉa hè là như nhau hả các bác???