Hạng D
29/6/04
1.115
9.100
113
Việt Nam
www.mail.yahoo.com
RE: Có thể bạn sẽ thay đổi "định kiến" rằng xe Ford "ăn xăng"

Trích đoạn: TUANANHMAP

2.Xe Châu Âu cái sườn nặng nên đầm nhưng bù lại có bị tai nạn thì ngừơi điều khiển bị nặng hơn là xe Nhật ! (xin lỗi em nói chuyện xui xẻo)
Lạ nhể ! Hoá ra Altis lai an toàn hơn Merc C ah ?:D[&:]
Nặng hay ko là do trang bị an toàn nữa chứ bác ! Vụ này mới nghe lần đầu !:D:D
Ps: Các bác chú ý : Hummer, X5, GL,ML... ko an toàn đâu nhé ! Nó nặng lắm đới !:D:D;)

Tập Lái
9/5/07
7
0
0

Cảm ơn anh, thằng bạn em tuy nó bíêt ôtô từ nhỏ nhưng chắc ko khá hơn em là mấy, thấy nhìêu bài phân tích của các anh trên này còn sắc sảo và thẳng thắn hơn!
Anh Sport nhỉ,còn mấy vấn đề 1, 4, thì sao ha anh? Mong anh cho ý kíên!
Cảm ơn anh lần nữa:D:D:D

Hạng D
12/10/04
3.223
481
98

Trích đoạn: rx350

Chia sẻ kinh nghiệm chạy di bac mazda, bác làm thế nào hay thế, để D hay là manual, vòng tua thế nào. em chạy tốn hơn bác nhiều mặc dù biết là xe mới máy chưa tròn nên cũng tốn hơn bình thường.

Cám ơn bác trước.
Sorry bác hôm nay e mới đọc lại bài này nên reply trễ :)
Xe này số AT & ko có chế độ manual mà bác, chỉ chạy bằng D thôi, vòng tua thì đừng ép gaz quá, cứ lừng lững mà tiến :D

Hạng B2
7/5/07
114
0
0

Chào các anh ! Hôm qua em có nói chuyện với thằng bạn bên Mỹ ,nó nói thế này:
1.Xe Nhật nhìêu hơn xe Châu Âu bên ý
2.Xe Châu Âu cái sườn nặng nên đầm nhưng bù lại có bị tai nạn thì ngừơi điều khiển bị nặng hơn là xe Nhật ! (xin lỗi em nói chuyện xui xẻo)
3.Thằng Ford hao xăng lắm <---- :( ( các anh chịu khó coi chữ kí em nhé )
4.Máy lạnh trong xe Châu Âu dở,sửa chữa nhiều mà rất tốn kém !:mad:

Nó cho cái số lệiu này: SUV thi khoang chung 19-24Mile cho 1 gallon là tốt ( dực trên xe Nhật ) ,em tính ra cũng chênh lệch vài lit so với Ford . Theo các anh mức tiêu thụ như thế nào là tốt ạh ?
Trong các giòng xe Ford cái nào ít tốn xăng nhất và có 5-6 chỗ ạh?

Em có thấy cái này: http://vnexpress.net/Vietnam/Oto-Xe-may/2007/07/3B9F7B5F/ mời các anh em qua cho ý kíên ạh!
Cảm ơn các anh!

Em thấy điểm số 5 theo vnexpress coi theo tốc độ giới hạn là chính xác đó, ở VN nếu bác chạy đúng theo giới hạn tốc độ trên đường ngoài xa lộ bảo đảm sẽ tiết kiệm được 1 ít xăng :), vì bác chỉ chạy có 60 - 80 km/g nếu bác chạy AT thì chủ yếu là chạy trớn, chân ga không quá 1/10 thì làm sao mà hao được, chỉ khi bác cho thêm 1 xíu ga nữa thì sẽ hao đây ;), cái ngưỡng từ 80 km/g qua 100km/g rất nhẹ nhàng, lúc này bác chỉ cần mớm 1 tí ga thôi là trên 100km/g rồi, bác không để ý thì rất dễ bị bấm 1 lỗ vì quá tốc độ cho phép :D

Hạng D
29/6/04
1.115
9.100
113
Việt Nam
www.mail.yahoo.com

Cảm ơn anh, thằng bạn em tuy nó bíêt ôtô từ nhỏ nhưng chắc ko khá hơn em là mấy, thấy nhìêu bài phân tích của các anh trên này còn sắc sảo và thẳng thắn hơn!
Anh Sport nhỉ,còn mấy vấn đề 1, 4, thì sao ha anh? Mong anh cho ý kíên!
Cảm ơn anh lần nữa:D:D:D
Dà ! Ko dám !:D Chỉ thấy mục đó có vẻ ko ổn nên nhận xét thế thôi !
Còn mấy ý kia thì...... em đâu có sống ở bển đâu mà biết bác !:D:D

Tập Lái
15/11/06
21
0
0
ww.detmay.com.vn

Trích đoạn: begift

Em đi Ford Mondeo 2.5 V6. Chạy đường Hà Nội 14 lít/100 km. Đường trường dưới 11 lít/100 km.
Nếu chạy trong phố thì nên chạy số tay (như chạy xe Cub ấy), chứ để số tự động hoàn toàn thì ăn xăng kinh lắm.
Công nhận Ford tốn xăng hơn nhưng mà sướng hơn.
Chia sẻ kinh nghiệm chạy di bac begift em chạy tốn hơn bác nhiều (17-18L/100km ) .

Hạng B1
23/2/07
63
0
0

Bác nào nói laser chạy có 6l/100km thì em bó tay. Ông già em đi xe 1.6 đời 2000 mà trong thành phố toàn 15,16l, còn ra được trường thì cũng 12 đến 13 l. Thế có là tốn hơn mấy thằng 1.6 của Nhật không ạ?

Hạng B2
19/11/05
227
1
18
Hà Nội

Trích đoạn: kickn_rush

Bác nào nói laser chạy có 6l/100km thì em bó tay. Ông già em đi xe 1.6 đời 2000 mà trong thành phố toàn 15,16l, còn ra được trường thì cũng 12 đến 13 l. Thế có là tốn hơn mấy thằng 1.6 của Nhật không ạ?

Trường hợp của bác là cá biệt thôi, bác nên kiểm tra lại xe, hoặc kiểm tra lại lái xe.

Chi hội phó FIFC
27/4/07
898
3
0

Trích đoạn: kickn_rush

Kinh thật cụ nhà mình lại có máu su-ma-khơ roài

Hạng B2
30/12/05
203
0
0
ha noi

xe ko đi hay đi thì mỗi năm cũng mất vào nó khoảng gần 200tr tiền chi vào nó .em nào cưõi sướng là dc .tính làm gì ,mà do người lái hết thôi.
CÓ BÁC TÀI GIÀ THẬT NHƯNG TAY LÁI TRẺ là chuyện bình thường .
mua xe đạp điện đi cho lành .phải ko ạ