Hạng D
27/10/04
1.533
50
48
TP Bac Ho
RE: Có thể lắp đèn Bi-xenon cho xe Ford được không ?

CÁC BÁC ƠI, em thấy cái bác digital Eyes hỏi bixenon mà mấy bác cứ bảo lắp xenon được !! Xenon thì xe nào cũng lắp được nhưng mà "bi" Xenon là cái đèn như con Mercedes đó, là có nghĩa Pha cốt chung đấy mấy bác ạ .....mây bác đọc kỹ đi, còn Xenon thì nói làm gì nữa

Hạng B2
25/1/06
137
1
0

Em mới mua Mondeo cũng muốn lắp Xenon cho xe, các bác cho em hỏi giá cả và ở HN thì lắp ở chỗ nào thì hay nhất với :D em mù tịt về mấy cái này

Hạng B2
10/2/06
191
4
18
47
Hà Nội
phigia.com

Xe nào cũng lắp được bác ạ. Nhưng có điều bóng Xenon lắp vào chóa Halogen thì không ổn tí nào, ánh sáng nó cứ tóe loe chs không chụm. Hình như Hella Corp có giải pháp "thấu kính" cho bóng Xenon đó. Nhưng bóng va "ba-lát" Trung Quốc thì mắt tươi mắt héo là chuyện bình thường, dễ bị XX hỏi thăm lắm.
Để em tìm bài nói về Modun-Bixenon của Hella rồi post lên cho các bác nhé!

Hạng B2
10/2/06
191
4
18
47
Hà Nội
phigia.com

Đây rồi! Đường link đây các bác ơi! Các bác tham khảo nhé.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
24/9/04
398
3
18
www.so8mobile.com

Trích đoạn: kidnln

CÁC BÁC ƠI, em thấy cái bác digital Eyes hỏi bixenon mà mấy bác cứ bảo lắp xenon được !! Xenon thì xe nào cũng lắp được nhưng mà "bi" Xenon là cái đèn như con Mercedes đó, là có nghĩa Pha cốt chung đấy mấy bác ạ .....mây bác đọc kỹ đi, còn Xenon thì nói làm gì nữa

Các bác trả lời bài này sau khoảng 2 năm ruỡi đấy.... he he

Hạng B2
30/12/05
203
0
0
ha noi

Trích đoạn: longxuan

Em mới mua Mondeo cũng muốn lắp Xenon cho xe, các bác cho em hỏi giá cả và ở HN thì lắp ở chỗ nào thì hay nhất với :D em mù tịt về mấy cái này

xe bác lắp H7 cho đèn cốt .H3 cho đèn pha.giá 1,5triệu/1 bộ

Tập Lái
6/3/07
15
0
0

Độ Xênon làm gì bác. chán lắm, kô nhìn rõ đâu.

Em lắp cả pha + cốt Xênon thấy đi đêm rất tốt. Sáng, an toàn. Chỉ có đi đường sương mù thì không tốt bằng thôi.
Bác nói thế nào ấy chứ?

Trích đoạn: hoangdong1269

Hạng B2
25/1/06
137
1
0

Trích đoạn: begift

Em lắp cả pha + cốt Xênon thấy đi đêm rất tốt. Sáng, an toàn. Chỉ có đi đường sương mù thì không tốt bằng thôi.
Bác nói thế nào ấy chứ?

Trích đoạn: hoangdong1269
Em hỏi khí không phải hình như bác mới cưới một em Mondeo 2.5 phải không ạh??? bác lắp đèn xenon cho em nó ở đâu thế??? tổng thiệt hại là mất bao nhiều hả bác????

O.S.P.D EMMA Head Judge
31/1/05
830
24
18
XAMBACO JSC

Thiệt hại cho 2 bóng H3 + H7 xenon khoản 3,2 Mđ. Bác có tí máu chọc ngoái trong người thì tự gắn luôn

Last edited by a moderator: