Hạng C
10/5/12
852
498
93
900tr bên đó thì về vn bác cư nhân 3 lên là ra giá vn thôi, mổi tội bác có cam đảm chi gần 3 tỉ cho một em xe hàn không mới là vấn đề

Hạng F
3/10/15
9.830
12.084
113
Về chủ đề thì em cũng có nghiên cứu về xe nhập .... cũng muốn thử, nhưng không biết thế nào .
1 - Quen với người nước ngoài làm việc tại VN
2 - Nhờ chúng mua xe đem về (tạm nhập, tạm tái xuất) có hoá đơn, (lấy lại thuế từ người mua)
3 - Giử xe cho mình chạy đến lúc nào đó ...5 năm thí dụ
4 - Chuyển đổi qua tên mình (và dỉ nhiên thuế sẽ nhẹ nhàng vì đã 5 tuổi)

Cần biết người 'bạn nước ngoài' có thể tuyệt đối tin tưởng được ....

Không biết ý kiến trên có khả thi không, em thì biết mục 1 mà thôi .....còn 2,3,4 chưa biết ....
Chắc kiểu Việt kiều hồi hương quá bác ạ.
Nhớ mấy năm trước xe “Việt kiều hồi hương” nhiều lắm luôn!
Mà xe hồi chứ người lại không thấy hồi!!!
Bị cái giá xe đắt quá trong khi giờ toàn xe hãng giá đỡ đắt hơn.
Nhớ hồi đấy...cứ nghĩ Việt kiều ở nước ngoài thường thích đua xe phải không nhỉ...Vì thấy xe về đây toàn...xe đua!!

Hạng D
4/12/12
1.638
1.798
113
Dự Hãng sẽ ko nhận nhập riêng lẻ, ra ngoài nhập tư thì giá chắc x3,x4. Mình sẽ đi đập hộp E class cho nhanh, muốn khác biệt thì chơi XF, S90...khác bọt trên đg ngay
K8 sau hết dịch thì "khẩu trang" hết thời uổng lắm.
Có thể vào hãng Thaco đặt mua xe Kia K8 2022 đời mới từ Hàn về không?

• Like
  • Haha
Reactions: CuBiMi and Osin
Hạng F
29/10/16
11.573
22.150
113
Pháp
Chắc kiểu Việt kiều hồi hương quá bác ạ.
Nhớ mấy năm trước xe “Việt kiều hồi hương” nhiều lắm luôn!
Mà xe hồi chứ người lại không thấy hồi!!!
Bị cái giá xe đắt quá trong khi giờ toàn xe hãng giá đỡ đắt hơn.
Nhớ hồi đấy...cứ nghĩ Việt kiều ở nước ngoài thường thích đua xe phải không nhỉ...Vì thấy xe về đây toàn...xe đua!!
VK hồi hương có 2 loại, 1 là song tịch, 2 là chỉ có 1 quốc tịch, do đó vụ VK về hồi hương khác với người nước ngoài về vn sinh sống (hay làm việc)

- Khi người có song tịch khi ở VN thì họ phải và bắt buộc theo người công dân việt, được gọi là việt kiều
- Người không có quốc tịch việt thì chịu chi phối của sứ quán của họ. và được xem như ngoại kiều (ngay cả gốc việt), nhất là các thế hệ thứ 3 trở đi (người việt) sinh đẻ tại nước ngoài

Những người nước ngoài (gốc) ngay cả những người gốc việt (không có song tịch, như sinh đẻ, tình trạng chính trị, vô tổ quốc) về VN sinh sống hay làm việc. (và những người nầy là em đang đề cập theo thớt hỏi trên), còn việt kiều em không đề cập đến

Còn vụ đua xe ....với xe đua, em không biết, cái nầy ngoài tầm hiểu biết của em cho nên không trã lời được.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
29/6/15
4.921
15.780
113
39
Dự Hãng sẽ ko nhận nhập riêng lẻ, ra ngoài nhập tư thì giá chắc x3,x4. Mình sẽ đi đập hộp E class cho nhanh, muốn khác biệt thì chơi XF, S90...khác bọt trên đg ngay
K8 sau hết dịch thì "khẩu trang" hết thời uổng lắm.View attachment 2547767
Vậy là bác không biết đó, xe Hèng mà 3-4 tỉ đẳng cấp cỡ Ben Lì, Rôn Rôi còn ko thể so sánh, mấy con lôm côm cỡ A6, E63, M5, XF ... tuổi gì mà so trời.