Hạng B2
14/3/17
138
1.675
93
vung tau
Về chủ đề thì em cũng có nghiên cứu về xe nhập .... cũng muốn thử, nhưng không biết thế nào .
1 - Quen với người nước ngoài làm việc tại VN
2 - Nhờ chúng mua xe đem về (tạm nhập, tạm tái xuất) có hoá đơn, (lấy lại thuế từ người mua)
3 - Giử xe cho mình chạy đến lúc nào đó ...5 năm thí dụ
4 - Chuyển đổi qua tên mình (và dỉ nhiên thuế sẽ nhẹ nhàng vì đã 5 tuổi)

Cần biết người 'bạn nước ngoài' có thể tuyệt đối tin tưởng được ....

Không biết ý kiến trên có khả thi không, em thì biết mục 1 mà thôi .....còn 2,3,4 chưa biết ....
Mưu tởm quá , anh tổng cục thuế nên tuyển anh làm chuyên viên cao cấp

Hạng B2
14/3/17
138
1.675
93
vung tau
Bác là ông ngoại, do đó em phải suy gẩm và tính đến ông nội :):):):)
Mình con buôn đa đi năng nội ngoại gì cũng chơi vì mục tiêu là kiếm gạo nuôi con. Rất thích con dâu và con rể lừa mình nhưng lừa được mình chắc mình về với đất rồi

Hạng D
9/1/15
2.540
3.831
113
40
Bác sai ở 2 điểm khi nghĩ đến điều đó:
1/ Hyundai: họ nhập các lô đó đàn hoàn vì có thể thăm dò thị trường, hay xem xét lắp ráp… sau đó bán nhỏ giọt thu hồi vốn.
2/ Không riêng Thaco mà HD hay Toy hay Ford… họ đều không nhập theo đặt hàng lẻ của khách. Đơn giản họ không muốn tự mang gong vào người. Vì khi đó họ mang tiếng là nhập khẩu chính hãng phải bảo hành phụ tùng … nhiều lắm.
Nên bạn chỉ có thể nhờ đv ngoài nhập vì đv ngoài nhỏ lẻ họ ko có trách nhiệm bảo hành 3-5 năm cho bạn và cũng vì chắc gì họ sống hết thời gian đó mà bảo hành.

Hạng B2
30/7/15
208
163
43
36
Đóng topic được rồi mấy anh bác chủ đi mua Mec rồi sao khi nghe x3 x4.

Hạng D
29/6/15
4.910
15.749
113
39
Vậy sao bác chủ nói Hyundai TC nhập Palisades bán cho người có yêu cầu là sao các bác???
Ảnh nói chơi cho dzui chứ TC nào nhập về vài 3 xe bán khách lẻ đâu. Chẳng wa nhập mẫu thử, cho nhân viên dùng, nhưng nội thất da thúi quá đem bán ra cho nhóm tiêu dùng thông thái, họ tranh nhau mua vì cho rằng xe đó hàng hiếm ở VN thôi.

• Like
Reactions: Nissan4241